Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Có dưới 10Tr thì nên mua máy quay phim hãng nào ?

Thumbs up Có dưới 10Tr thì nên mua máy quay phim hãng nào ?

Như tít, nếu chỉ có dưới 10Tr thì nên mua máy quay phim của hãng CANON hay SONY hả các bác ? CANON thì em có sài qua rồi nhưng sài ké thôi chứ không phải của mình. Xin các bác tư vấn giúp phát ^^

mua lại nikon 7100 đi bạn
    D200| 18-70|Serie E 75-150 f3.5 |70-210AF nonD l50 1.8D| 80-200 f2.8Dl SB22sl YN 560III

Quote Được gửi bởi nam pham View Post
    mua lại nikon 7100 đi bạn
    Hãng NIKON có tốt không ta ? và cái bạn nói là máy ảnh mà, mình có biết máy ảnh thì dùng để quay phim được, có chuyên không ?

Quote Được gửi bởi anhnude View Post
    Hãng NIKON có tốt không ta ? và cái bạn nói là máy ảnh mà, mình có biết máy ảnh thì dùng để quay phim được, có chuyên không ?
    10t thì mua con canon 650D với lens kit stm nhé. Đi tư vấn con máy hơn số tiền đưa ra lại ko tính đến lens nữa. Suy nghĩ kĩ rồi hãy tư vấn chứ
    You never know what you've got till it's gone.

Quote Được gửi bởi Prince23 View Post
    10t thì mua con canon 650D với lens kit stm nhé. Đi tư vấn con máy hơn số tiền đưa ra lại ko tính đến lens nữa. Suy nghĩ kĩ rồi hãy tư vấn chứ
    em không rành nhưng theo bản năng suy nghĩ và mong muốn thì em chỉ muốn mua cái máy chuyên chức năng quay phim thôi ^^

Các bạn tư vấn tiếp nào

Mua máy quay phim thì cứ Sony, Pana mà quất, tôi có một quay Sony mà một cục phim 5 tiếng + 1 cục 3 tiếng, tôi thử để quay cả 8 tiếng liên tục _ vô tư.
    Sony, Pana, cái thì sử dụng ống kính Carl Zeiss, cái thì của Leica, toàn ống chất lượng cao.
    Dãy DR máy quay chuyên dụng cũng cao hơn DSLR (hình như vậy).
    Máy quay chuyên dụng sẽ hổ trợ nhiều phụ kiện dành cho quay phim (Các bác đừng mang 5d M3 hay Sony A7R so sánh, cái đó chát lắm em nó chỉ có 10 tr thôi)
    Dĩ nhiên máy quay cũng có chụp hình, nhưng hơi tệ...
    Option: Go pro cũng là một lựa chọn không tồi, cho bác cần quay những đoạn phim hành động

Máy quay phim theo mình bạn chọn SONY là tốt nhất.
    Dưới 10tr có một số model đó.

Chọn được loại nào Made in Japan là tốt nhất (của hãng nào cũng được).

Máy ảnh quay phim cũng tốt, nhưng khoản zoom thì không thể bằng máy quay được.