Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 84

Chủ đề: Xoa da trong vòng 1 phút

Xoa da trong vòng 1 phút

Kính chào các mem, thể theo lời yêu cầu cũng như trên tinh thần cho là nhận (mà bữa giờ e nhận là chủ yếu hì..hì) nên hôm nay e post bài này muốn chia sẻ với a e một ít kinh nghiệm, mặc dù chỉ là múa rìu qua mắt thợ, các bác biết rồi hoặc có các phương pháp cao siêu hơn lại bảo " có thế thôi sao, biết rồi khổ lắm nói mãi" nhưng thôi kệ e cứ post lên cho các a e chưa biết để nghiên cứu, đặc diểm của phương pháp này là cực kì nhanh, kg cần phải chấm chấm vuốt vuốt, sau một phút có thể xong

Em bắt đầu nhé
    Hình gốc

Đầu tiên các bác phải cài hai phần mềm imagenomic và kpt6 vào plugin của photoshop (các phần mềm này đã có mấy bác khác post link lên rồi thì phải, em kg nhớ của bác nào, các bác search thử nhé) sau khi cài xong trong filter của photoshop sẽ có hai chương trình này như trong ô màu đỏ

sau khi cân chỉnh ánh sáng, màu sắc, các bác dùng patch tool gắp mụn trên da để ra đc hình như sau:

Dùng lasso tool chọn lấy các vùng da và để feather khoảng 60, các bác kg cần chọn vùng da mà để nguyên tấm hình cũng đc nhưng máy chạy chậm lắm, rồi vào filter, vào imagenomic, vào portrainture như hình trong hình

Sau khi vào màn hình sẽ hiện ra cửa sổ

Khi hiện ra cửa sổ trên, các bác có thể tùy chọn custom, defaut...trong ô màu đỏ trên cùng bên tay trái, e thì thích chọn custom hơn. chọn custom xong thì vào hai ô màu đỏ còn lại chỉnh các thông số sao cho phù hợp tùy theo ý thích các bác, có thể click trái vào tấm hình để xem preview, sau khi chọn các thông số rồi thì các bác cứ thoải mái nhấn enter (càng mạnh càng tốt, để thưởng cho cái cảm giác đã xong 2/3 đoạn đường) enter xong các bác sẽ thấy hình mịn và hơi out nét tí, đừng lo nhé vào bước cuối cùng là é vờ ri thinh ô kê thôi

Hình nó ra thế này đây ạh

Giữ nguyên vùng chọn và thông số feather, các bác lại vào filter, vào kpt6, vào equalizer như hình dưới

Màn hình lại hiện ra một cửa sổ, kéo cái ô hình chữ nhật bên góc trái bên trên màn hình (e có đánh dấu màu đỏ) đến các bộ phận nào của tấm hình tùy các bác, mục đích là nó zoom lại để mình preview xem đã ok chưa, chỉnh hai thanh cuối cùng (trong ô màu đỏ ở giữa màn hình) của cái equalizer lên xuống để xem độ nét và độ nổi các hạt da (các thanh còn lại là chỉnh shadow, highlight...các bác cứ chỉnh thử để xem hiệu quả, riêng em thì chỉ chỉnh hai thanh cuối thôi) xong rồi thì nhấn vào chữ v ở góc dưới bên phải màn hình để chấp nhận (nhấn x để kg chấp nhận và thoát)

Và mọi thứ thế là xong, các bác thưởng thức kết quả xem nhé

Có ý kiến đóng góp gì các bác cứ ném cho em thật nhiệt tình nhé, bác nào có nghiên cứu nếu xong nhớ đưa kết quả cho mọi người xem nhé, cảm ơn tất cả mọi người đã cho em post bài, và chúc tất cả thành công
    Được sửa bởi daystar lúc 03:53 PM ngày 12-09-2008
    Mua DSLR
    Khôn 3 năm dại một giờ
    Thà dại trước còn hơn chờ 3 năm

Cám ơn bác daystar, bài này rất bổ ích cho gà như em.
    Trước giờ trình độ em toàn nâng giảm sáng và làm lại màu.

hay quá bác ợ.
    cảm ơn bác nhé.
    CHỮ KÝ VI PHẠM: quảng cáo

Apham ơi vào vào đây học bài nè,lâu nay cứ PS kiểu apham và maycatang nhìn ảnh chân dung chán chết... Chúng em cám ơn thầy ạ !
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Bác maycatang làm e tổn thọ chết, bác cho e hỏi e có phạm qui gì kg ạ vì thấy bác bảo giáo chủ vào xem, e cứ lo lo, còn kg thì e chỉ chia sẻ kinh nghiệm thôi ạ, chứ kg phải thầy đâu, các bác khác cười e chết
    Mua DSLR
    Khôn 3 năm dại một giờ
    Thà dại trước còn hơn chờ 3 năm

Quote Được gửi bởi daystar View Post
    Bác maycatang làm e tổn thọ chết, bác cho e hỏi e có phạm qui gì kg ạ vì thấy bác bảo giáo chủ vào xem, e cứ lo lo, còn kg thì e chỉ chia sẻ kinh nghiệm thôi ạ, chứ kg phải thầy đâu, các bác khác cười e chết
    Dạ... không phạm quy gì đâu thầy ạ ! Em rủ giáo chủ vào ngồi học cho vui, và mau tiến bộ trong món PS cuả thầy thôi.Vì em và giáo chủ trình PS ngang nhau.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Thanks !!! Thanks !!! and Thankss !!!!

Cảm ơn bác Daystar nhiều.
    Với cá nhân mình kết quả như thế nầy là ngon lành rồi .

Cám ơn Bác nhiều! Em học theo bài của Bác nè :
    Được sửa bởi sohoa lúc 10:52 PM ngày 12-09-2008
    Vẫn là Canon và Panasonic
    0908455007 : Thanh
    YM :thanh311278

Bữa giờ chỉ biết vụ "imagenoic" mà không biết vụ" KPT6" hay quá, cám ơn bác nhiều. Để em search lại xem có "KTP6" không

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng