Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Cảnh báo sửa máy ông Tấn Trần Hưng Đạo

Cảnh báo sửa máy ông Tấn Trần Hưng Đạo

Em có cái lens 70 200 VR II bị hư AF lúc được lúc không, gửi nhờ ông sửa. Đã không sửa được ( AF chết hẳn), ông ấy còn dán keo dính chặt luôn cả vòng Zoom, bây giờ coi như không làm gì được, đã thế ông ấy còn thu tiền em. Em ở nước ngoài mẹ em đem ra sửa giùm không biết gì nên giờ em nhận lại lens mới biết. Mọi người sửa ở đây cẩn thận ạ.
    Sony A850,Rolleiflex 3.5E, Bronica EC TL,Mamiya RZ67.

Mình có viết đâu đó nhiều lần trên điễn đàn.
    Lens AF tốt nhất là mang đến hãng ...... Sửa chữa cân chỉnh mới chính xác.
    Dàn thiết bị cân chỉnh Lens cả triệu Dollars ai dám nhập về để cân chỉnh cho chính xác, ( Trừ Hãng)
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

70-200VRII bị hư AF là chuyện thường xãy ra, em xài Canon, có lần tập tễnh qua Nikon mà xem mua lens này thấy nãn luôn, lúc đó VIC Sài Gòn Chưa nhập thiết bị cân chỉnh vể, mang ra VIC cũng đi đường vòng ra thợ ngoài làm nên cũng không sửa dứt bệnh.
    Nghe nói giờ VIC có nhập thiết bị cân chỉnh về rồi nên OK.
    Bác ở nước ngoài, nếu có Nikon service thì nên mang đến để sửa chứ đừng nghĩ việc đưa Ra thợ không có thiết bị cân chỉnh ở VN (cũng như ở nước ngoài)
    Được sửa bởi 11002 lúc 06:58 PM ngày 18-01-2017
    Chúc Bình An
    FaceBook

bác Tấn sủa lens AF đời cũ OK lắm ... còn VR,II thì em kg biết ....bác ấy là chuyên gia về lau lens đời cũ thôi

Em gởi sửa con canon 24-70 bị hư AF, bác ngâm em hơn 1 tháng, cuối cùng bảo ko sửa được, lúc lại lấy thì gặp con gái bác, đưa ra cái lens không đậy cap sau cho em, bụi dính đầy, em phải mang về tự lau lại, mấy lần sau em toàn ra hãng, mặc dù hơi mắc nhưng làm đàng hoàng hơn

minh vừa sửa chỗ bác về , mới lấy máy trưa nay cũng ok mà bạn... mình sửa sony alpha theo như bác nói thì sửa chống rung + bị kẹt lóc gì đó , bác nói là như vậy hết 4 ngày ( do bác về quê nên mình lên lấy trể hơn 1 ngày ) ... chắc do bệnh đúng chuyên môn của bác... đánh giá thì không biết giá cả ntn.. mcũng không biết có nên nói gia trên này ko , còn thái độ thì khá ok mà

Em nghĩ là huynh nào có quyền move nếu đồng ý hãy move topic này vào box nhận xét vì nếu để ở đây lâu ngày sẽ bị mất bài không nên. Bài này là phải nên giữ lại ở trong box nhận xét. Em chỉ tự hỏi như các anh đã nói ở trên tại sao mua một cái lens thật đắt tiền xong lại mang ra một tiệm nhỏ để sửa mà không ra tiệm lớn.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Cách đây 2 năm mình có canon 5D1 bị bụi sensor , không muốn mang ra Lê Bảo Minh vì phải để máy 3 ngày, có coi trên vnphoto nhiều Anh Em đánh giá cao bác Tấn , mình cũng mang ra cho Bác ấy lau, xem xong bác ấy phán bụi này là bụi công nghiệp phải chịu thôi không lau được. Mình đành đem qua LBM , 3 ngày sau lấy sạch trơn . Sau vụ này mình không có khái niệm đem ra mấy chỗ như này nữa. Chịu khó ra LBM hơi mắc 1 chút và mất vài ngày nhưng yên tâm.

Quote Được gửi bởi futadonazy View Post
    Nói chung cứ chịu khó mang ra LBM các bác ạ, bác Tấn giờ cũng không ở Trần Hưng Đạo nữa r
    - Ổng vẫn sửa ở đó chứ đi đâu.

E thấy bác ấy làm ăn có trách nhiệm ấy chứ!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng