Trang 25 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425
Hiển thị kết quả từ 241 đến 244 / 244

Chủ đề: Các câu hỏi khi sử dụng máy pentax

Bác nào còn dùng Pentax K10D giúp đỡ em với! Con K10D của em để lâu không chụp hôm qua mang ra test lại thì bị tình trạng như thế này: Bật máy lên bình thường, xong vừa bấm chụp một phát thì máy báo hết pin treo luôn. Gương lật chưa hạ xuống. Em tưởng hết pin đơn giản nên bỏ viên pin đi xạc. Xạc đầy xong, lắp pin vào máy thì ôi thôi, bật máy lên pin nháy nháy báo hết pin không bật lên được. Không hiểu là pin hỏng hay máy hỏng, vậy nên bác nào còn máy K10D có thể cho em mượn viên pin của các bác để em test thử xem máy em hỏng hay pin em hỏng để em còn biết đường sửa chữa. Em ở Hà nội ạ, rất mong các bác giúp đỡ, em cảm ơn các bác trước ạ. Có gì các bác cứ zalo hoặc SMS cho em theo số này với ạ: 091.33.888.06

Chào các bác!
    Dạo này thấy topic có vẻ thưa thớt quá ạ :D
    Em mới sắm 1 em K5, sau khi tìm tòi em muốn hỏi các bác là K5 có chụp HDR mà sao em vào menu phần HDR lúc nào cũng off mà không bật lên được ạ, các bác chỉ cách bật giúp em với, em cảm ơn :D

Quote Được gửi bởi dkmuapizza View Post
    Chào các bác!
    Dạo này thấy topic có vẻ thưa thớt quá ạ :D
    Em mới sắm 1 em K5, sau khi tìm tòi em muốn hỏi các bác là K5 có chụp HDR mà sao em vào menu phần HDR lúc nào cũng off mà không bật lên được ạ, các bác chỉ cách bật giúp em với, em cảm ơn :D
    HDR chỉ khả thi khi bác chụp file Jpeg, còn RAW thì không được. ngoài ra phỉa kiểm tra xem có đang dùng fillter nào ko
    xin hãy góp ý chân thành

cái HDR đó để cho vui thôi,không dùng được đâu bác ơi; lên màu ghớm lắm; nếu chụp nên chọn HDR mức low thôi

Trang 25 / 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 15232425