Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 45

Chủ đề: Mảng nào là tương lai của photographer?

Các bạn ở đây thật là vui. Nghề chụp ảnh cũng thật là vui!

Chụp gì cũng được, muốn kiếm tiền được, sống được thì phải chụp giỏi. Thế thôi!

Mà nãy giờ chả ai nhắc đến chụp ...đám ma. Cái đó chụp đơn giản hơn chụp đám cưới đấy! :D

Còn chụp dạo công viên thì cũng tốt, đầy cao thủ trong site này trước toàn chụp dạo (mát) công viên đấy: Xichlo, HuuTran70, ThanhTungphoto, Ravic, Apham, Ducnc, TheAmateur, Hafoto.... Bạn thử pm hỏi thử kinh nghiệm xem! )
    "Nhìn ảnh nói chuyện

Quote Được gửi bởi Nason View Post
    Các bạn ở đây thật là vui. Nghề chụp ảnh cũng thật là vui!

Chụp gì cũng được, muốn kiếm tiền được, sống được thì phải chụp giỏi. Thế thôi!

Mà nãy giờ chả ai nhắc đến chụp ...đám ma. Cái đó chụp đơn giản hơn chụp đám cưới đấy! :D

Còn chụp dạo công viên thì cũng tốt, đầy cao thủ trong site này trước toàn chụp dạo (mát) công viên đấy: Xichlo, HuuTran70, ThanhTungphoto, Ravic, Apham, Ducnc, TheAmateur, Hafoto.... Bạn thử pm hỏi thử kinh nghiệm xem! )
    Nơi em từng hành nghề thì người ta không có lệ chụp đám ma (người ta chỉ muốn xem ảnh vui và người sống thôi). Còn chụp dạo mát thì coi chừng bị giật máy ảnh. Chụp dạo thì phải thủ vũ khí để tránh bị bặt nạt )))), còn học vài câu tiếng Anh để đấu láo với người nước ngoài thì không ổn đâu (bọn Tây nó tiêu dùng còn kỹ hơn người mình đấy, nó không có ngu như bạn nào trên đây tưởng đâu ))). Tôi nghĩ bạn nên nghiên cứu thị trường, biết đáp ứng nhu cầu, bán vừa đúng giá trị sản phẩm của mình. Nói cách khác, muốn sống bằng nghề này thì không cần chụp giỏi hay yêu nhiếp ảnh thiết tha lắm (yêu vừa vừa thôi ))), cái chính là biết bán sản phẩm của mình giỏi. Chúc may mắn.

Đúng rồi, bác Hafoto nói đúng đó. Không cần chụp giỏi, chỉ cần PS giỏi há! Hế hế )
    "Nhìn ảnh nói chuyện

Quote Được gửi bởi Nason View Post
    Đúng rồi, bác Hafoto nói đúng đó. Không cần chụp giỏi, chỉ cần PS giỏi há! Hế hế )
    Nếu làm thương mại củng chẳng cần phải PS giỏi đâu anh Sơn ạ... chỉ cần OK thôi (hi hi...)

em không rành lắm về ảnh iếc, nhưng em nghĩ bác đã đam mê gì thì nên theo đuổi em cũng đang phân vân có nên theo nghề mẫu ảnh không, nhưng sau khi nghe mọi người khuyên bảo em nghĩ là em sẽ tiếp tục theo đuổi những gì mình thích ^^

Quote Được gửi bởi hafoto View Post
    Nếu làm thương mại củng chẳng cần phải PS giỏi đâu anh Sơn ạ... chỉ cần OK thôi (hi hi...)
    Thương mại thì càng cẩn PS chứ bạn, không PS thì làm sao bán được? Thời buổi này PS tôi nghĩ cũng thông dụng như Word hay Excel thôi!

Tử khi chụp chỉ có mất tiền....chả được tiền bao giờ!

Mấy ông chụp dạo dưới bờ biễn và các khu du lịch ở quê em đều phải có "thẻ hành nghề" do hội nhiếp ảnh của tỉnh cấp đeo vào cổ. Buổi sáng sớm vác máy đi dạo vừa chụp chân dung+đời thường,phong cảnh+tập thể dục luôn cũng hay phết.

định hướng trước cũng tốt và đôi lúc cũng cần 1 chữ "Duyên" nữa,hi vọng bạn sớm thành công với lĩnh vực mình lựa chọn.
    Còn nhỏ lắm,nên rất thích học hỏi :lol:

Cơ mà em có một thắc mắc: một Photographer giỏi là một người chỉ chuyên về một lĩnh vực, hay là cái gì cũng có thể mần được vậy các huynh?

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng