Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Nhờ tư vấn Lens Canon 70-300 IS hay USM là hợp lý ?

Nhờ tư vấn Lens Canon 70-300 IS hay USM là hợp lý ?

Em đang xài máy Canon, đang định tìm mua 1 OK 70 hay 75-300 gì cũng được, nhưng cái khổ là tiền thì ít chỉ có thể kham nổi con có IS hoặc có USM mà thôi, chứ vừa IS vừa USM thì giá lại đội khung khả năng không thể. Nên nhờ các chú, các anh em trên vnphoto tư vấn giúp em: là giữa IS và USM thì nên ưu tiên chọn cái nào là hợp lý nhất ? Xin nói thêm là em còn yếu và gà mờ trong chụp ảnh lắm ạ.
    Xin cám ơn trước tất cả mọi người !

Theo thông tin gà mờ của mình thì:
    IS l2 chống rung ( khi chụp cố định, nếu bạn vừa đi vừa chụp, cũng nhòe hình nhé)
    USM thì chụp nhanh hơn máy ko có USM.. ( tốc độ lấy nét nhanh, ko ồn)

Chính vì lẽ trên nên em không thể quyết định được nên ưu tiên cái nào trước, thật khó khăn cho nhưng người mới và gà như em, hix hix.
    Cũng nói thêm là hiện tại em đang xài con 50D ạ.

Theo mình thì theo IS đi.. vì tele dài..nhiều khi bạn chụp chưa quen, dễ rung tay... Còn USM thì tốc độ chụp nhanh thui...

Mình cũng nghĩ là nên có IS vì ở tầm 70 speed 60 hôm nào đói cơm mình đã thấy rung tung tóe hết cả rồi :D

70/75-300 có IS thì cũng có USM. Vậy bác khỏi lăn tăn nữa nhé.

hii! mình nghĩ hợp lý hay không là ở giá tiền thôi! cái IS dĩ nhiên là có cả USM còn có cả thấu kính thủy tinh, hơn về mọi mặt đặc biệt là giá tiền nữa!

Quote Được gửi bởi rong_choi View Post
    70/75-300 có IS thì cũng có USM. Vậy bác khỏi lăn tăn nữa nhé.
    Em thấy các cửa hàng bán OK trên này để tách riêng ra mà. Cái họ ghi là USM cái họ chỉ ghi là IS, có cái họ ghi đầy đủ là IS USM nên em nghĩ là có 2 loại chứ ?

Quote Được gửi bởi utcutdui View Post
    hii! mình nghĩ hợp lý hay không là ở giá tiền thôi! cái IS dĩ nhiên là có cả USM còn có cả thấu kính thủy tinh, hơn về mọi mặt đặc biệt là giá tiền nữa!
    Cũng vì cái vụ tiền nên em phải lăn tăn như vậy đó, hix hix, chứ nếu đủ tiền em xúc cái IS USM thì đâu còn gì lăn tăn nữa.

Theo thông tin từ trang http://www.usa.canon.com/cusa/consum...ef_lens_lineup
    thì chỉ có EF S 55-250mm là chỉ có mỗi IS
    Còn 70-300 thì có mỗi USM hoặc IS USM và một loại nữa là không có cả IS lẫn USM. Không có loại chỉ có IS.
    Như vậy 70-300 mà có IS thì sẽ có USM

Vậy chọn cái nào bác quyết định được rồi chứ?

Quote Được gửi bởi đường còn dài View Post
    Theo thông tin từ trang http://www.usa.canon.com/cusa/consum...ef_lens_lineup
    thì chỉ có EF S 55-250mm là chỉ có mỗi IS
    Còn 70-300 thì có mỗi USM hoặc IS USM và một loại nữa là không có cả IS lẫn USM. Không có loại chỉ có IS.
    Như vậy 70-300 mà có IS thì sẽ có USM

Vậy chọn cái nào bác quyết định được rồi chứ?
    Như vậy là em còn đau hơn nữa hix, không có IS thì em chắc là ko thể chụp nổi rồi. Còn OK vừa có IS USM nữa thì lại không có $ để mà tậu hix hix. Đành cố gắng dành dụm mà thôi.