Trang 11 / 304 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 3034

Chủ đề: Ảnh Đời Thường

2 tấm của bác Nason đẹp quá, tấm thứ 2 còn thấy rõ cái màn em đang ngồi trong đấy, hình tượng đẹp kinh khủng. Cám ơn bác.

Bác duc_sniper ơi , chịu khó căng bụng ra tôi đâm này : Ảnh của bác được khoảng khắc (nụ cười tươi , rất tươi- tôi cũng mê chứ chả phải mình bác ), rất đời và rất thực ( không thể thực hơn được) nhưng còn thiếu một chút cảm xúc ( hoặc là tôi còn chưa cảm được , nhiều khi thế , còn chưa tới ...) mà như mình đã trao đổi một lần tôi cứ là cho cái anh cảm xúc này lên đầu !

Thế nào , bác phê chưa ? đang tập đâm nên nếu trượt thì đừng có lăn tăn nhá !

Tiếp câu chuyện hai người của bác lysonx :

Không lời ...

Thú thực các bác , bức này em cũng chả thấy cảm xúc , kỹ thuật cũng kém nhưng đang đúng đề tài nên post , các bác cho ý kiến
    Được sửa bởi CrazyCow lúc 12:36 PM ngày 05-10-2006

Quote Được gửi bởi duc_sniper
    Ặc, cái ảnh của bác Crazy Cow hình như hiểu nhiều nghĩa đều được cả, cho em bi bô chút xíu ( Có gì mạo phạm xin các bác lượng thứ) , xem cái ảnh này em có cảm giác cô này đang tự vấn lương tâm, hihi, đi ăn trưa với " Mối quan hệ ngoài luồng" chăng (?), rồi chợt cảm thấy mình đang làm điều không phải với " anh xã" thế là nhìn xa xăm ....
    Coi ảnh đó, em cảm nhận được thế này : cô nàng đang tự hỏi " tên này còn ăn bao lâu nữa nhỉ ? Hắn không biết gì khác ngoài ăn, ăn và ăn hay sao ? " :lol:

Tôi rất thích xem ảnh đề tài này, nên thử tập chụp vài tấm trong 1 xóm lao động, đeo máy trước ngực chụp chứ không dám đưa lên ngắm, vẫn còn nhát lắm!

Quả thực nghe bác Lysonx nói ngọt quá tới con kiến cũng phải bò ra, con kiến ở đây em tự ví là sự dốt của chính mình, định "diếm" luôn nhưng nó cũng bị dụ tòi ra, tập tọe chụp vài cái đời thường xem ra thấy kỳ kỳ ko dám post, nay hình như cũng cảm thấy mình bị ngu chỗ nào rồi... xin post và tấm các bác nếm thử, và xin đa tạ các bác chỉ bảo.

chụp tại Bến Bình Đông đang giải tỏa

Sunsim có post nhầm chủ đề không?

Tôi nghĩ mấy cái ảnh của Sunsim đều có góc chụp và bố cục hay nhưng ảnh đời thường nên thấy cuộc sống trong đó, nó liên quan đến con người trong ảnh như là nhân tố chủ chốt.
    Được sửa bởi Guest lúc 03:56 PM ngày 05-10-2006

phố Hàng Mã- Trung thu 2006

Demonstration

Quote Được gửi bởi Soneros
    Sunsim có post nhầm chủ đề không?

Tôi nghĩ mấy cái ảnh của Sunsim đều có góc chụp và bố cục hay nhưng ảnh đời thường nên thấy cuộc sống trong đó, nó liên quan đến con người trong ảnh như là nhân tố chủ chốt.
    Rất cám ơn bác Soneros, bác bình chính xác quá, đơn giản và đầy đủ.

> SUNSIM, ảnh của bác làm tớ nhớ tới loạt ảnh "điạ lý tâm thần" của Antoine D'Agata -chụp về trung tâm thành phố Marseille, Pháp, năm 2004. Bác này chọn một bạn trẻ ở địa phương, trước khi khunày bị phá hủy, y chang như khu Bình đông bây giờ, bác ấy cho nhân vật đứng đó rồi chụp toàn cảnh, người bé tí, kiếntrúc thì nặng, cũ... rất tâm thần, trừu tượng. Bác vào link này xem [bữa nào ta chơi kiểu này chăng hehehe]

http://www.magnumphotos.com/c/htm/Fr...E=2TYRYDRB07F9

Gửi bác B52... í quên, xin lỗi, bác... M42

"Mấy cái ảnh này nhà cháu chụp khi đi thăm cảng cá Quy Nhơn lúc cá chưa về ( thế mới đau )"

Bác M42, bác thấy đau là có vấn đề rồi. Vấn đề lớn, không chỉ bác mà ai cũng gặp.

Suy nghĩ lúc ấy của bác là suy nghĩ "hoành tráng":
    "lúc cá chưa về thì đau, lúc cá về mới… sướng",
    [đây là cách nghĩ "lát nữa, ngoài kia"]

Trong khi đó tư duy đời thường nên là:
    "lúc cá chưa về thì cũng… sướng y như lúc cá về",
    [đây là cách nghĩ "ngay tại đây, lúc này"]

Chính vì vậy mà bác bị phân tâm, bác chỉ lướt qua cảnh vật, nên ảnh phân tán, thiếu tập trung, cảm xúc chưa chín.

Nên đến gần, ở lâu, cho cái "here and now" [ngay tại đây, lúc này] thấm vào người rồi dơ máy bấm. Tớ nói điều này cho bác và để nhắc cả mình nữa, vì nói thì dễ, làm mới khó. Cứ xem nhiều, chụp nhiều thôi.
    Thân

Trang 11 / 304 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng