View Poll Results: Bình chọn

Voters
69. You may not vote on this poll
  • Set 01 ------ OK (5 điểm)

25 36.23%
  • Set 01 ------ không OK lắm (3 điểm)

23 33.33%
  • ----Set 02 ------ OK (5 điểm)

29 42.03%
  • ----Set 02 ------ không OK lắm (3 điểm)

19 27.54%
  • -------Set 03 ------ OK (5 điểm)

8 11.59%
  • -------Set 03 ------ không OK lắm (3 điểm)

27 39.13%
  • ----------Set 04 ------ OK (5 điểm)

36 52.17%
  • ----------Set 04 ------ không OK lắm (3 điểm)

14 20.29%
  • --------------Set 05 ------ OK (5 điểm)

12 17.39%
  • --------------Set 05 ------ không OK lắm (3 điểm)

25 36.23%
  • -------------------Set 06 ------ OK (5 điểm)

19 27.54%
  • -------------------Set 06 ------ không OK lắm (3 điểm)

20 28.99%
Multiple Choice Poll.
Trang 16 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 614151617 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 165

Chủ đề: Bình bầu cho cuộc thi Thách đấu toàn châu Âu của Kulaty

Chắc mạng nhà bác P có vđề chứ Trym xem được ngay hà. Bravo tinh thần Chạy biên của koko
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Cám ơn bác XL đã chia sẻ ý tưởng và quá trình sáng tác, đọc bài viết của bác rất thú vị.

Em không thích ảnh số 11, nó mang ý tưởng hay, nhưng không tương xứng với toàn bộ những hình còn lại cũng như cả bộ ảnh.

T.B. Model độc quyền của bác có đôi mắt đẹp thật!

Quote Được gửi bởi xichlo View Post

XL không nghĩ nhiều đến đề thi mà chỉ muốn bộ của XL nó lạ, khác các bộ từ trước đến giờ, có chủ ý cốt truyện và dàn dựng theo ý XL. Ngoài ra bộ của XL còn có mục tiêu là trả nợ cho bạn CHRO vào dịp cuối năm, hứa với bạn này lâu rồi là chụp một bộ 4x5 mà mãi bây giờ mới có dịp trả nợ. chính vì lý do này XL không muốn xách RF, MF đi chụp mà dùng toàn bộ LF 4x5, Instant film Fuji 4x5(converted grayscale khi scan), Agfa APX-100. Toàn bộ các frame đều sử dụng tilt shift để làm selective focus. Lens chụp là Linhof 90mm f6.8, 135mm f3.8, Schneider 210mm f5.6.

Cốt truyện: cổ động vnphoto mà không quá phô, ý tường là Chết, Siêu Thoát và Đầu thai vào.......vnphoto ( frame 9,10,11).

Dàn dựng: XL có story board, music cho cả 10 frame của XL rõ ràng, vì XL chỉ có 2 hộp polaroid 20 kiểu nên XL chụp phát nào là cố ăn phát đó luôn, tổng cộng hết 15 kiểu và vài kiểu Agfa APX-100, vài kiểu Norita 66 trong lúc đợi ánh nắng. Chọn ra 10 kiểu. Thời gian chụp 7 giờ sáng đến 11 giờ trưa 4 tiếng. Chụp 4x5 nên nó lâu thế ạ, hịc Model đã được đả thông tư tưởng trước là không được cười, phải đau khổ, phải mặc váy lúc 7giờ sáng, phải nude dưới mùa đông(hmm). Model là Jen bạn và người mẫu đầu tiên của XL cách đây hơn gần 7 năm, bây giờ đã lập gia đình.

- Các frame 2 đến 8 chỉ là dạo đầu, cô đơn giằng xé, dẫn đến cái chết ở frame 9. Đúng như câu dẫn "The beginning of love is a horror of emptiness" , trước khi tìm thấy tình yêu (tại vnphoto) thì bạn cần giằng xé đau khổ trước , sến !!!!

- Frame 9 : Chết . XL đã lên kế hoạch là model sẽ phải nude 100% lội xuống sông dể tự tử , nhưng khi thực hiện thì thân hình model "she is not half the girl she used to be" 7 năm trước mặc dù cô ta vẫn rất xinh đẹp XL nợ các bác vụ CHẾT này, hứa sẽ trả nợ sớm trong 2010. Không có nude shot nên XL phải chọn ánh sáng đẹp để bù lại .

- Frame 10 : Siêu thoát, thường thì trong phim, khi chết hay có tia sáng từ trên trời chiếu xuống để cho thấy linh hồn siêu thoat lên thiên đường. Chính vì vậy để làm được tia sáng này mà không có Photoshop XL đã phải kiểm giờ mặt trời mọc vào mùa đông là 7:25AM . Do đó XL mới phải gồng mình chụp vào 7 giờ sáng mùa đông lạnh thế này, tấm số 10 thực ra được chụp đầu tiên, khi mặt trời mọc chiếu ánh nắng qua tán lá trong rừng tạo tia sáng.

- Frame 11: Đầu thai vào vnphoto, cực sến, frame này là frame cuối cùng lúc hơn 11 giờ trưa, XL cho model cầm cờ ngón tay như là đang đón taxi, kiểu như là đứng lề đường đón xe quá giang ấy spot meter vào cờ sáng lên để dìm model xuống như là hồn ma. Cuối cùng thì các bác cũng tìm được hạnh phúc tại vnphoto , má ơi, sến !!!!!!

Lồng nhạc: XL đã chọn nhạc từ trước khi chụp là bài the boat house của John Murphy, dài hơn 2 phút nên khi lồng nhạc vào ảnh XL cũng phải chọn lúc lên cao trào rock nó phải rơi vào 3 frame cuối cùng và lúc kết thúc là vừa hết bộ ảnh.

Lẽ ra XL chẳng giải thích gì về bộ của XL, nhưng trong khuôn khổ chia sẻ, học tập và cảm nhận nên XL viết hết ra cho mọi người hiểu là XL nghĩ gì và làm gì để làm ra bộ ảnh của XL. Nói chung XL rất vui là được chia sẻ bộ ảnh của XL cho mọi người xem và thấy nhiều ý kiến trái ngược nhau về bộ ảnh.

Hy vọng là trong tương lai, các bộ ảnh của XL cũng như mọi người sẽ có sự đầu tư vào ý tưởng và kỹ thuật thực hiện nhiều hơn nữa.
    "Như cát trên sa mạc, như muối giữa đại dương..."

Quote Được gửi bởi street-eyes View Post
    o hay nhi cac bac nhi. chung minh vat nhau bo hoi tai, ngoi tho doc chan che xong bay gio lai tu keo nhau dung day phui dit quan roi ra quan bia tu cham coc odia a? hoho
    Chúc mừng bác rít-ai! Có đứa bên Pa-di nó rủ mình vật nhau tiếp đấy!

...
    Rất hay bác xichlo! Em xem set 6 lần đầu, mới 1-2 frame mà người nó cứ đuỗi ra vì sướng ấy.

Quote Được gửi bởi LuciferBK View Post
    Em rất thích bộ 6 của bác Xích lô, nhưng em ko cảm thấy nó phù hợp với đề thi lần này.

Bác iha có chia sẻ thêm cho em về ý tưởng của bác được ko, em ko hiểu lắm ý của bác, ví như tấm cái nhà, con mèo...
    Dạo này đang bận bịu quá, bác khất cho 1 thời gian em sẽ viết lại giống như bác xichlo về concept của set ạ.

Quote Được gửi bởi Kokoro View Post
    ...Silent Night
    ...
    Hay hay hay Thế là có tư liệu mấy ngày nữa làm mồi cho vang rồi.
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Em xin phép được bày tỏ về bộ ảnh của mình
    Đặc biệt dành cho những ai đã bỏ phiếu cho em và dành cho những ai quan tâm đến cuộc thi này!

THE SOUND OF PHOTOGRAPHY- KULATY

Mục đích muốn nói đến trong ảnh: Con người đối với thiên nhiên - ảnh không có người nhưng tất cả là do con người tạo nên - bỏ qua cảm xúc cá nhân con người - quan tâm tới cảm xúc và hình hài của thiên nhiên và sự tạo hóa nói chung.

Sống trên đất Prague đã hơn 10 năm, nhưng dường như em bỏ quên cái đẹp của nó sau lưng mình, cũng có thể vì mình vẫn còn quá trẻ hoặc chưa đến lúc nhận thức được hết cái chất của Praha.

Dân số ở khu vực nơi em đang sinh sống hiện chỉ có khoảng 50.000 người(trong đó đã có em) và cộng thêm anh Trâu Vàng & MiniOne là 50.000 có lẻ
    Vì vậy hiếm khi em có cảm giác đông vui, ồn ào, náo nhiệt như ở VN mình mà hoàn toàn ngược lại. Sự yên bình, giản dị và đôi khi đơn điệu và lạnh lẽo đến mức ghê sợ. Chính vì vậy nên cảm giác của mình với mảnh đất này còn nhiều hơn, hiểu nhau hơn là với con người.

Chẳng cần đi đâu xa. Ngay ở con phố nơi em hằng ngày qua lại có rất nhiều mà Praha muốn gửi đến mình. Với hơn 10 năm sinh sống, đã bao nhiêu thứ trôi qua lặng lẽ mà vẫn để lại dấu vết của thời gian và con người.
    Sự hiếu kỳ của từng con người qua từng thời đại ngày càng lên cao, sự học hỏi, giúp đỡ, phát minh, phát triển ngày càng thấy rõ và tiến bước nhanh hơn đến chóng mặt. Con người càng văn minh, lòng tham lam và sự độc ác càng lên cao. Tất cả đều phải trả giá cho lòng tham lam và ích kỷ của mình.

10 năm đi trên những con phố, những cánh đồng, con sông, nhà cửa, kiến trúc đã cho em 1 bộ ảnh khá đơn giản về thị giác nhưng rất sâu về cảm xúc. Bộ ảnh này muốn nói lên sự phát triển của thiên nhiên với con người qua nhiều sự biến đổi mà sự phát triển khá yên bình và vui vẻ. Nhưng khi bước qua một giai đoạn mới thì những thứ tồn tại cũ sẽ bị đối sử ra sao? Con người đổi với thiên nhiên như thế nào? Tất cả những gì đang tồn tại và bị phá hủy không phải do con người tạo nên sao? Có cần có người trong mình mới minh họa được sự tàn nhẫn của con người đối với thiên nhiên không?

1)Cảm giác cá nhân - yêu thương, hờn ghen, vui buồn.
    2)Chiến tranh - đau khổ, mất mát, niềm vui khi sống sót và giành được sự hòa bình
    3)Hòa bình & phát triển nền văn minh - phát sinh sự ganh tỵ, thi đua, luật lệ được đưa ra dẫn đến khen thưởng, trừng phạt

Tất cả chỉ là con người tạo nên một cách không cố ý nhưng đều dẫn đến điều cuối cùng là sự hủy diệt.
    Lòng ích kỷ và cách kiếm sống qua từng thời đại đã vô tình đánh đập giết chết mảnh đất và thiên nhiên, cái mà mình hay gọi với lòng yêu thương là "ĐẤT MẸ"

Chính bản thân chúng ta phải ghê sợ chính con người và những gì họ đã làm!

Những điều em viết bên trên chắc các bác ai ai cũng biết. Chỉ có điều các bác ý để ý đến bởi vì bản chất cá nhân mình chỉ nghĩ được đến mức giới hạn trước hết là cho mình, cho gia đình người thân đã mất gần hết quãng đời của mình. Và mình cũng quan tâm làm gì khi cá nhân mình cá nhân mình chẳng làm nên "mùa xuân". Biết vậy nên sống cho mình làm sao thật tốt là được rồi.

Âm thanh của nhiếp ảnh trong bộ ảnh của em nó sẽ có đối với ai thật sự hiểu. Hiểu ở đây là về những gì đã, đang và sẽ xảy ra trong cuộc sống chúng ta. Và mỗi một người sẽ có "cái âm thanh" hoàn toàn khác nhau. Lúc có, lúc không.

Bộ slide em thể hiện hoàn toàn không chỉ riêng buồn đau đâu nhé các bác. Tất cả cảm giác và cảm xúc của các bác là do thị giác nó tạo nên thôi mà cái photography này thì quá giỏi trong việc "tạo nên ảo giác" rồi

Chúc các bác 1 mùa Giáng Sinh và 1 năm mới vui vẻ!

Kulaty

Chúc các bác 1 mùa Giáng Sinh và Năm Mới vui vẻ, ấm cúng bên gia đình.

Hy vọng năm tới những cuộc thi như này được triển khai rộng rãi trên VNPT. hí hí

Chúc ca nhà Giáng Sinh vui ve. Ca nha an choi tu tap the nao ke cho em hong voi. BBK dau vao nhan xet anh deeee

Chúc anh chị em đêm Giáng sinh vui vẻ, ấm áp!
    @rít-ai: Có người trong BBK từ giờ đến 1-2 ngày nữa chỉ có đi nhẹ, cười nhẹ
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

XL không nghĩ nhiều đến đề thi mà chỉ muốn bộ của XL nó lạ, khác các bộ từ trước đến giờ, có chủ ý cốt truyện và dàn dựng theo ý XL. Ngoài ra bộ của XL còn có mục tiêu là trả nợ cho bạn CHRO vào dịp cuối năm, hứa với bạn này lâu rồi là chụp một bộ 4x5 mà mãi bây giờ mới có dịp trả nợ. chính vì lý do này XL không muốn xách RF, MF đi chụp mà dùng toàn bộ LF 4x5, Instant film Fuji 4x5(converted grayscale khi scan), Agfa APX-100. Toàn bộ các frame đều sử dụng tilt shift để làm selective focus. Lens chụp là Linhof 90mm f6.8, 135mm f3.8, Schneider 210mm f5.6.
    Hèn gì mà nhà quaito em chỉ ưng cái bụng & mãn cái nhãn có mỗi bộ này. Giá không có cái cờ vnphoto đảm bảo bác XL nhận được thêm ít nhất là 30 vote nữa từ em và họ hàng nhà em. he...he...

Quote Được gửi bởi iha.eut View Post
    @rít-ai: Có người trong BBK từ giờ đến 1-2 ngày nữa chỉ có đi nhẹ, cười nhẹ
    .
    Đi nhẹ, cười nhẹ vẫn còn may đấy. Hôm đó mình không gàn cái vụ cởi... trần trượt tuyết thì khéo đi luôn cả tết chứ chả phải mỗi nô en .
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Các đô và các bạn khán giả thân mến, thay mặt toàn thể BBK (hai người) Trauvang xin gửi lời xin lỗi đến dân làng vì dịp cuối năm quá bận và phải di chuyển nhiều nên không thể úp đết thông tin kịp thời, Pi a kém và ném đá không hiệu quả.

Về cuộc thi, do làng mình còn nhiều khó khăn, sân bãi trật hẹp và có vẻ như chưa phù hợp với các cuộc đấu vật tập thể cho lắm (đề nghị bác XL xin vốn ODA để nâng cấp xới thành sân vận động). Về việc lốp bi thì BBK đã đề nghị Bộ Văn hóa phối hợp cùng bên An ninh chặn một số mạng xã hội như Phây búc ect... nhưng thực tế, tình trạng vượt tường lửa vẫn xảy ra.

Về ảnh, cái này thì rất khó do mỗi người có một cảm nhận riêng nhưng về cơ bản em thấy các đô chụp tốt hơn bình thường rất nhiều. Lúc xem ảnh của mọi người, vật quá, thực sự chỉ muốn vác máy đi chạy biên ngay thôi. Cảm ơn các đô chia sẽ về nội dung và về quá trình chụp, choáng nhất là cái cách mà bộ ảnh của bác XL đã được tạo ra .

Hôm rồi bọn em có đi bốc tuyết mấy ngày và đô Ị trong một chiến dịch quảng bá cho Nghệ thuật nhiếp đường phố Hungary đã tặng mỗi đô một cuốn sách ảnh. Vậy các đổ vui lòng PM địa chỉ để BBK ship hàng.

Happy New Year to all!

Trauvang.
    Được sửa bởi trauvang lúc 07:16 AM ngày 02-01-2010
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Trang 16 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 614151617 Cuối cùngCuối cùng