Trang 2 / 336 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 3356

Chủ đề: Nikon FM2n - 1 khoảng riêng

Em cũng chẳng nhớ bác là ai, chê càng tốt chứ, nhưng em thấy những category khác ví dụ như là "Trao đổi về các loại máy ảnh và thiết bị nhiếp ảnh" hay là "Ảnh chân dung" số topic rất nhiều thì có sao đâu ạ, hay topic "Canon rangefinder QL17 và QL17 G III" cũng là dòng máy sao không thấy các bác kêu ca gì

Em không ngờ việc mở 1 topic này ra lại gây nhiều ý kiến đến thế. Quan điểm em khi tạo topic này rất đơn giản thôi ợ. Thế này :
    - Các bác chơi phim đã lâu, đã kinh qua rất nhìêu đời máy, đời lens, các loại phim,.. nên các bác quan trọng hình & post hình theo chủ đề. Còn em, em là người mới chơi phim, vì vậy cái máy ảnh phim đầu tiên mà em nghiên cứu, em sờ thử, lắp phim vào chụp thử nó có ý nghĩa lớn đối với em. Em cầm nó trên tay em thấy thích, nghe tiếng màn trập, tiếng gương lật, tiếng lên phim em cũng thích, thích & ngưỡng mộ tại sao chỉ hoàn toàn cơ, lò xo mà tính năng nó ghê thế, chả khác gì D200 của em dùng....
    - Vì vậy em tạo topic cái FM2n như để đánh dấu 1 bước đầu dùng máy phim của em, có lẽ em sẽ gắn bó với nó 1 thời gian dài. Để chia sẻ với mọi người lòng ngưỡng mộ cái Nikon FM2n này ( em cũng hơi thần tượng nó thật ). Nếu các bác sinh thoạt thường xuyên trong đây thấy vậy là không được, loãng box thì thôi, cứ nhờ MOD xoá topic của em đi ạ.
    - Các bác chê thì cứ việc, phản đối cũng được, cái đó là tuỳ các bác. Nhưng em vẫn post những hình chụp bằng máy này lên, 1 phần là tự sướng, 1 phần là chia sẻ với những ai cùng sở thích.
    Cuối cùng, những tấm phim em chụp ra từ máy này em vẫn thấy thích ... đối với em vậy là đủ.
    Thân chào.
    P/S : nhân tiện post thêm mấy tấm nữa cho xôm.

Quán vắng.

Thực ra theo em mở nhiều thì cũng chả sao. Tuy nhiên cố gắng để topic có chất lượng chút thì vẫn hay hơn. Ví dụ như topic "Canon rangefinder QL17 và QL17 G III" của bác MAISON thì quá tuyệt vời vì trong topic này bác MS đã chia sẻ cho chúng ta rất nhiều kinh nghiệm sử dụng cũng như các phụ kiện đi kèm với máy Canonet QL17. Và bác MS cũng trả lời tất cả các câu hỏi mà các thành viên chưa rõ về QL17. Vì vậy bác cũng có thể thấy lượng truy cập vào topic này rất nhiều.

VNPhoto là 1 sân chơi chung cho mọi người nên ai cũng có thể "Chơi" trong khuôn khổ và giới hạn mà VNPT cho phép. Nhưng chúng ta nên "Chơi" làm sao cho có ý thức 1 chút, chứ có "mỗi cái sân chơi" này mà ai cũng "Quây 1 góc" lại cho riêng mình thì em thấy nó hơi phí Diện Tích Chung của Sân thôi ạ. Vài lời tâm sự, có gì không phải bác bỏ qua. Thân.
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

em thì chạy khắp sân chơi cho oách

@ aeolus: chúc bác sớm có nhiều ảnh đẹp!

Có vẻ bác chủ đang hứng với máy mới quá nên đi chụp lung tung, bác nên chọn lọc ảnh tốt hãy post lên, vì dù gì thì Fm2n cũng chỉ là cái máy thôi, vấn đề là ảnh mới quan trọng.
    finding fantasy...

Xe đạp

Em thấy tấm này ban ngày mà ảnh có vẻ noise quá bác nhỉ ?Mà công nhận màu đẹp , máy ảnh số cho ra màu k đẹp và không thật bằng em này đâu
    Được sửa bởi tuanpku lúc 10:10 PM ngày 28-10-2009

Thanks bác đã ghé thăm. Em nghĩ là do scan không được xịn ạ. hihi. Em chụp thấy tấm nào cũng bị grain ít nhiều. Em thấy chụp phim bị ảnh hưởng của nhiều cái ghê : nào là body, lens, phim, người chụp, lab tráng, scan >_<"
    Màu thì em nghĩ do lens & phim ạ. Em cũng thích màu kiểu này lắm nên mới chơi phim. hihi. Bác post hình góp vui đi ạ.

Cool

Được sửa bởi milan1412 lúc 11:37 PM ngày 29-10-2009 Reason: Vườn Treo

em cũng có chụp vài tấm với em FM2N này, góp vui với bác chủ nhé. Nếu bác không muốn có thể bảo để e gỡ xuống.
    1.

2.

3.

4.

5.

Trang 2 / 336 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng