Trang 8 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 190

Chủ đề: [Hướng dẫn] - tạo 1 bức hình có Skintone + tương phản tốt

Theo thiển ý của mình thì đã không làm thì thôi, còn làm thì đến nơi đến chốn. Nói thật, nhìn cai video trên youtube mà hoa cả mắt, thời gian ngồi đoán xem nó là lệnh gì còn nhiều hơn là thực hành. Trên youtube cũng đầy rãy tips và người hướng dẫn họ làm rất rõ ràng cho người xem để họ làm được, còn đẹp hay không là còn do con mắt và khả năng của người làm.
    Đến giờ mình vẫn phục sát đất cái tips của bác Hafoto, anh ấy cũng chẳng có nhiều thời gian như các bác "Pro" ở đây, nhưng một khi đã muốn đem kiến thức của mình ra chia sẻ thì làm rất kỹ càng giống như những tác phẩm của mình. Chỉ đọc các tips ấy, mình cảm nhận được cái tiêu chí của vnphoto "Nhiếp ảnh cho mọi người" từ gà cho đến đại bàng như các cụ ở đây.
    Em xin hết ạ
    "If you obey all the rules you miss all the fun." Katharine Hepburn

em cũng xim đoạn video rùi, hoa mắt thật bác ạh, híc ko thể đoán được. ko biết bác Pro-K có giảm dung lượng file gốc xuống và làm nhìu đoạn đc ko ạ>? (File gốc của bác là loại file gì ạ? em nghĩ là có thể đổi định dạng file thì giảm được dung lượng và up lên cho mọi ng cùng xem đc ạ.) waiting

Em xem nhìu hình bác retouch rồi, bác nhận đệ tử em theo liền , mở lớp retouch đi bác
    Vnphoto.net

hic, nhanh thế này mà hơn 7 phút/ 1 ảnh. Gà mờ như em chắc phải 1 tháng mới sửa xong được 1Gb ảnh mất

Các bác cho em hỏi tí được không ạ. Khi học các TUT, em về thực hành các bước giống vậy nhưng khi tấm hình làm xong rồi lại không giống như các bác mà bị khác đi. Em không biết là trước khi áp dụng TUT, mình có cần phải chỉnh sửa gì trước khi áp dụng các TUT không ạ??? Cảm ơn các bác rất nhiều

CLIP nhanh và mờ quá, không thấy được gì..... Bác làm rỏ hon được kg

clip hình như đã đc tăng tốc, res nhỏ wa mình nhìn hoài ko thấy chữ j cả. hix hix. nếu res lớn hơn may ra mình làm theo đc vài bước chứ thế này thì chịu.

bác cho hỏi về máy bác chỉ chình mỗi WB thôi,hay còn chỉnh j khác để cho ra màu ảnh gốc như vậy ko ạ..mong bác nói rõ e hiểu.thanks bác

Quả thật trình em còi thật, xem hết cả clip điều đọng lại duy nhất trong đầu là trình bác pro K làm PS quá khủng, không học được gì. Nhưng em thì em chả trách cứ gì, như một số bác đây nói, đừng đòi hỏi người ta phải chỉ bạn thế nào mà hãy tập cách học được gì từ người đó.

Bác Pro K có cách chỉ riêng của bác ấy, rõ ràng nhiều người ko thích nhưng em nghĩ để đạt được điều đấy thì phải có sự tập luyện rất nhiều, Công sức,trình độ như thế nên cách trình bày đó cũng là điều dễ hiểu. Theo em nghĩ thay vì có thái độ khó chịu thì ta lấy sự bực bội đấy làm mục tiêu luyện tập, để một khi đạt được trình như bác pro K, ta làm 1 clip thật chi tiết hơn cả bác ý thì có phải hay hơn ko nào :D.

Riêng em dù ko thích bác nhưng vẫn phục trình PS bác sát đất :D. Có thể bây giờ em chưa mần được nhưng em sẽ cố gắng. Dù sao thì chỉ số WPM của em khá ổn, hy vọng đáp ứng đủ tốc độ marco của bác. :D Thanx 4 share !!

Bác pro-K có thể viết vài dòng hướng dẫn bằng chữ được không ạ. Em thích tone màu này. Bác chỉ cần chỉ là cơ bản phải qua những bước nào thì đc như thế thôi. Thanks bác
    Nikon D40 kit + 50F/1.8 AI + 100F/2.8 E
    http://www.flickr.com/photos/16082788@N00/

Trang 8 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 67891018 ... Cuối cùngCuối cùng