Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Thắc mắc về tài khoản bị ban

Thắc mắc về tài khoản bị ban

Tôi có một tài khoản đã bị khóa, username là "Dexom", đã đăng kí lâu nhưng ít sử dụng để post bài.

Cách đây 2 ngày tôi có dùng lại nick này và comment một số topic trên diễn đàn một cách khá là "tích cực", nội dung mỗi bài viết đều là bình luận và nhận xét về các tác phẩm của anh em trên diễn đàn, hoàn toàn ko mang tính chat chít, linh tinh, vớ vẩn.

Vì vậy muốn hỏi BQT: tại sao tài khoản của tôi lại bị khóa

Em không phải BQT nhưng mà em có thấy nên sẵn trả lời bác luôn.
    Bác bị bác dabo đưa lên bản phong thần vì tội spam. Bác xem link ở dưới.
    http://vnphoto.net/forums/showthread...=14392&page=20
    Em không có liên quan gì hết, chỉ tình cờ nhìn thấy nên báo cho bác biết thôi.

cảm ơn bạn đã reply dù ko phải BQT. Tuy nhiên mình vẫn tiếp tục ý kiến của mình:
    Về nội dung: HOÀN TOÀN không chat chit vớ vẩn, nội dung liên quan đến topic và có nhận xét cá nhân. Tương ứng với mỗi tác phẩm
    Về kĩ thuật: Forum có chế độ tự chống flood, sau x giây mới được post bài tiếp theo.

Vậy thì mình hỏi, việc mình làm có gì ảnh hưởng đến forum?
    Nếu BQT có thể cho mình một lời giải thích thích đáng thì mình ko ý kiến nữa.

Bác chưa thỏa mãn thì em cho em hỏi: Bác cố gắng viết bài để có thể tham gia vào Box mua bán? Nếu đúng thế thì em xin góp ý:
    - Vnphoto.net không phải là diễn đàn mua bán, việc nội quy quy định TV có đủ 50 bài mới được post bài trong topic mua bán đã được số đông TV biểu quyết nhất trí
    - Lý do là người mua và người bán phải có một quá trình tham gia hoạt động trên diễn đàn để hiểu nhau hơn, từ đó việc mua bán ít xãy ra tranh chấp về sau hơn.
    - Việc 1 TV cố tình spam (dú gần hợp lệ) để mua hoặc bán hàng cũng sẽ được các TV còn lại nhận ra và thông báo công khai trên diễn đàn ngay lập tức.
    - Cuối cùng, bác đã đóng góp gì cho diễn đàn chưa? Khoan đòi hỏi khi mình chưa góp sức giúp diễn đàn phát triển.

Note: em cũng không phải là BQT.
    Được sửa bởi 11002 lúc 07:04 PM ngày 03-08-2009
    Chúc Bình An
    FaceBook

Đầu tiên xin cám ơn bạn đã trả lới thắc mắc. Tuy nhiên tôi xin có ý kiến như sau: Tôi tham gia vnphoto vì tôi cho rằng đây là một sân chơi tốt cho anh em khi tập tành chơi ảnh. Tôi là newbie, cũng như cũng chỉ là người vừa tham gia chơi ảnh, tôi tham gia với mục đích hoàn toàn trong sánh và không phải vì mục đích thương mại. Tôi tự thấy đây không phải là việc đóng góp hay không đóng góp mà chỉ đơn giản là tôi chỉ vừa tham gia nên không rành luật. Bác nói vậy chẳng khác nào bảo tôi, anh không có đóng góp thì biến đi dùm hay là không có đóng góp thì đừng ý kiến này nọ. Tôi chỉ lên đây để mong được sự công bằng với tất cả những lòng chân thành khi tham gia diễn đàn. Có thể bro có nhiều đóng góp được người khác tôn trọng, tôi xin phép cúi chào nhưng tôi chỉ muốn tham gia 1 với cách đầy đủ quyền lợi của 1 thành viên.
    Cuối cùng, mong BQT xem xét trường hợp của tôi, tôi hoàn toàn không có ý spam trên diễn đàn dù dưới hình thức gì
    Mong được xem xét

Bác fantomas2503,
    Thế thì bài thứ 52 của bác (khi bác vượt giới hạn 50 bài cho phép vào mua bán) là bài gì, bác có thể nhớ không? Mục đích để viết bài đủ số chắc bác không thể nói là không biết? Chiều tối ngày 31/7 bác làm sơ sơ có 17 bài, rạng sáng ngày 1/8 bác làm tiếp 18 bài. Đây là vài bài của bác:

Bác có cần xem lại thêm? Chưa kể bác viết bài thứ 52 rồi sau đó lại UP nó lên theo một cách nhẹ nhàng nữa.
    Cám ơn về những đóng góp của bác với diễn đàn như bác đã nói nhưng chúng ta có những qui định mà bất cứ một cộng đồng nào cũng có và cần phải làm theo thôi bác ạ!
    Ý kiến về việc lý do bị treo nick như bác đã diễn ra rồi và BQT đã phải trả lời rất nhiều lần vì thế cho phép chúng tôi không trả lời nữa.
    Kính chào,
    Phó nháy.
    My Gallery