Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 49 / 49

Chủ đề: Ảnh chân dung

cám ơn bác XV đã có bài tổng hợp rất "căn bản" cho những người mới bắt đầu, ngay từ đầu tác giả đã trích dẫn bài giảng của hội nhiếp ảnh, chắc là "chính thống" rồi, đa tạ bác XV nhiều lắm, mong có thêm hiều bài viết tiếp theo.

Quote Được gửi bởi vietktv90 View Post
    nếu các bài naỲ Vẫn là sưu tầm thì bác chú thích nguồn dùm nhé.Xin nói thêm,nếu các minh hoạ không còn hợp thời bác cũng nên Xem lại.Minh hoạ mà "chung chung"thì minh hoạ làm gì?
    Việc bài sưu tầm hay nguồn gốc bác XUANVINH và các MOD đã nói ở trên, thiết nghĩ bác không cần phải nói lại ( Tất cả đã là người lớn nên nói 1 lần là đã quá đủ). Còn về chuyện minh họa " chung chung " thì xin thưa với các bác suy nghĩ của em :
    1) đay là box nhiếp ảnh cơ bản ( dành cho newbie như em ) nên việc có hình " chung chung " đã là quá đủ. khi cần hình minh họa mà có bố cục hay cách dùng đèn , ánh sáng như thế nào thì đã có 1 số bài về nó rồi
    2)Bác XUANVINH dành thời gian viết bài ( chép bài người khác cũng được, suy nghĩ ra cũng được ) đã là quá good rồi
    3)về vấn đề bản quyền em thấy hơi mắc cười 1 tí : em ủng hộ luật bản quyền tác giả tác phẩm. và 1 số bác trên đây cũng rất coi trọng luật bản quền. nhưng cho em hỏi có bao nhieu bác sài windows và photoshop chính hãng.
    Hình chỉ đẹp khi mà chưa chụp
    Lỡ mua rồi biết trả sao đây

Quote Được gửi bởi nikond90 View Post
    3)về vấn đề bản quyền em thấy hơi mắc cười 1 tí : em ủng hộ luật bản quyền tác giả tác phẩm. và 1 số bác trên đây cũng rất coi trọng luật bản quền. nhưng cho em hỏi có bao nhieu bác sài windows và photoshop chính hãng.

hết Ý kiến .không cần phải nói thêm gì nữa
    Được sửa bởi vietktv90 lúc 09:39 PM ngày 22-02-2010

nếu các bài naỲ Vẫn là sưu tầm thì bác chú thích nguồn dùm nhé.Xin nói thêm,nếu các minh hoạ không còn hợp thời bác cũng nên Xem lại.Minh hoạ mà "chung chung"thì minh hoạ làm gì?
    Em nghĩ bác cần đọc lại từ cái tit của topic lẫn nội dung thì bác sẽ thấy thỏa mãn cả vấn đề "nguồn" và minh họa "chung chug" của mình. Thân.

Rất chi tiết, đến từng milimet :D. Nhưng giống giáo trình, phải có phần bài tập thực hành thì mới tiến đc

Một cái comment sặc mùi đố kỵ! Vả lại, viết có mấy chữ như vậy thôi mà đã sai chính tả đến 5 lỗi, thì thử hỏi bác có viết được như bác ấy không mà ganh tị ghê thế?

Quote Được gửi bởi Tiến View Post
    Kính chào bác Vinh, thôi bác cứ yên phận ở bên này mà viết bài, kiểu gì thì cũng có người đọc ủng hộ bác, vì bên này có nhiều newbi lắm! .................... Em ủng hộ bác viết tiếp.
    Hô..hô..thế này mới biết VNphoto.net có nhiều NEWBI ghé thăm. Mình biết có nhiều trang khác bàn về Photo lắm nhưng thú thực là trong Bookmark của mình thì 10 cái có đến 6 cái của VNphoto.net. Ngày mào cũng dành ít nhất 30 phút để vào VNphoto.net
    Được sửa bởi thienivan lúc 01:39 AM ngày 25-04-2010

Muốn có bản quyền thì đăng ký bảo hộ, còn đưa lên diễn đàn để cùng nhau học hỏi, tôi tải hết về để đọc đấy. Có Bắt nét được tôi không?
    09 3442 3442
    Những người muôn năm cũ
    Hồn ở đâu bây giờ

Bài này thật hữu ích. Cám ơn bác

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345