Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Người VN thích ngược

Người VN thích ngược

Những tưởng người ko ý thức mới đi ngược chiều
    #1 Tranh nhau đi ngược...xe đẩy bộ cũng ngược. Tinh thần "Nông Thôn Hóa Thành Thị" rất cao...chạy đại sao cho nhanh...bất chấp luật lệ...cứ tưởng là đường làng

#2 Từ các thành phần lao động đơn giản...ba gác, xe ôm, xe thồ...

#3 Cho đến người lớn, trí thức...người già..

#4 Nên trách trẻ con, thanh niên hay ko? khi cũng như mọi ng, vô tư đi ngược????
    Được sửa bởi findingNEMO lúc 01:46 PM ngày 15-06-2009 Reason: resize
    Winner Never quit
    Quitter Never win

Nhìn thế này thì dù có xuôi nhưng bác bảo ngược thì cũng đành tin.
    =====================

đó là đi kiểu Úc mà . . . Úc đi bên trái đường.

Ý tưởng hay nhưng góc chụp cũng như cách thể hiện chưa làm cho mọi người thấy được là người đi xe ngược chiều. Theo mình, bạn nên chọn góc chụp phía trước hoặc sau để có được toàn cảnh xung quanh với đa phần mọi người đi theo một hứơng và vài con nhạn lẻ loi thì sẽ nổi bật được ý đồ hơn là lia máy như vậy để rồi người chạy đúng chiều chỉ còn là những vệt mờ ảo khói sương... Hehehehe.

@sonnt_vnu: như bác Tana nói..."những người đi đúng chiều (chỉ còn) là những vệt mờ ảo khói sương". Không những vậy, quan sát ta sẽ thấy những người này đang nép lề trái như bác Balua nói.
    @Balua: cám ơn bác đã xem hình.
    @Tana: đúng như bác nói...hơi khó hình dung đc là đang chụp những ng đi ngược...sẽ nghĩ thêm xem nên chụp như thế nào. Vì nếu chụp thấy bảng cấm thì chắc chắn là chụp phía sau ngta...có thể nên chọn góc chụp từ trên cao...

@all: đang tập chụp panning nên mới nghĩ ra đề tài này. Cám ơn các bác xem , góp ý, và nhất là hướng dẫn thêm kỹ thuật panning.
    Winner Never quit
    Quitter Never win

Hình quá nhỏ nên không thấy được toàn cảnh giao thông ngược hay xuôi chiều bác ạ .Thanks

Không rõ được title, cái này bác nên đưa tựa là "chụp panning" thì phù hợp hơn.
    Ờ mà có mấy cái hình vậy mà bác nói người Việt Nam thích ngược e chưa đúng lắm!
    Mệt... không ký nữa!

Em thấy tiêu đề vơ đũa cả nắm quá đấy ạ...
    Với cả bác chụp kiểu này, em, và ai khác cũng thế, đều ko biết được người trong ảnh đi xuôi hay đi ngược, nếu phải vì mấy hàng chữ của bác.
    Ảnh em thấy bé tẹo, cũng chả có gì nổi bật. Thêm nữa là cái chữ ký của bác nhìn quá lố...
    Trình em còi, cũng xin góp ý với bác chút chút cho vui cửa vui nhà. Mong bác đừng lấy đấy làm điều giận em nhá :D
    Chúc bác vui vẻ.
    SONY | Make.believe

@all: bác VuPhong nói đúng là "vơ đũa cả nắm" mới có mí tấm hình mà nói là ng VN...xin ghi nhận, tuy nhiên cũng chỉ mới ngồi cỡ 1h...nhưng đủ cả thành phần già, trẻ, lớn, bé, nhìn (có vẻ) trí thức...thì cũng buồn thiệt...
    ảnh có lẽ hơi bé...ko hiểu sao facebook nó resize lại nhỏ thế...
    @duyhaid: cám ơn bác đã xem hình và góp ý. có lẻ hình hơi nhỏ nên bác không thấy đc xe ngược chiều và mọi người áp lề trái...Còn vụ chữ ký...xin bác nghĩ lại...mỗi người đều có slô gân của riêng mình, để động viên mình, để tạo hứng khởi cho mình (nếu đc thì cho mọi người thì càng tốt ko thì thôi) nên nó cũng cần hơi quá lên 1 tí ạh miễn là giữ thuần phong mỹ tục cũng như là đừng đụng tới ai là đc bác nhỉ???thực tình thì câu này của em là hãy làm tốt hết mức, cố hết mức...nếu ko đc thì ko có gì phải tiếc...còn nếu ko cố gắng...sau này cứ tiếc hoài...
    Được sửa bởi findingNEMO lúc 01:44 PM ngày 15-06-2009 Reason: thêm ý
    Winner Never quit
    Quitter Never win

He he, spam 1 cái, chạy :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng