Trang 3 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 133

Chủ đề: Thu phí chụp ảnh

Bực nhất là chụp hình bên PMH phải xin phép. Lại phải đơn từ, lên trình bày, xếp nó duyệt, rồi lại mất thời gian lên lấy...

Quote Được gửi bởi songlam View Post
    Bực nhất là chụp hình bên PMH phải xin phép. Lại phải đơn từ, lên trình bày, xếp nó duyệt, rồi lại mất thời gian lên lấy...

Songlam không thấy "Hành" là "Chánh" àh >
    Khỏe, không phải là nhấc lên Mạnh, mà là để xuống Nhẹ.

Cầm cái QL17 đi bạn hiền, nhỏ gọn, không ai đòi thu tiền đâu

Quote Được gửi bởi Newbie_SG View Post
    He he lần nào mình sang khu Cảnh Viên PMH chụp hình xong cũng có màn cự cãi với mấy tay bảo vệ vớ vẩn. Được cái là chưa bao giờ mất đồng nào hết he he he
    Quote Được gửi bởi songlam View Post

Ui, vậy mà em cứ tưởng mấy bác nước ngoài như Phú Mỹ Hưng phải thoáng chứ, ai dè cũng "hành là chánh" như của Việt Nam í.... Chán....
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Cách đây vài tháng, Tôi cùng Cậu em vác máy xuống khu Nam viên PMH chụp chơi. Có 1 Bác bảo vệ đạp xe lượn mấy vòng, rồi rà tới đòi xem giấy phép chụp ảnh ? tôi hỏi : “ Ủa,chỉ chụp lưu niệm thôi mà sao phải xin phép? “, Bác bảo vệ không giải thích trực tiếp vô câu hỏi mà cứ lòng vòng “ đe” là mình đang quản lý và bảo vệ an ninh ở đây ( Ai chả biết bác là BV ) phán luôn câu xanh rờn “ “có quyền cho ai chụp thì chụp. ai ko thì ko ! Ai đến đây chụp cũng phải qua tụi tôi, Vô đây chụp, rủi có hư hao , hay mất mác gì ai chịu trách nhiệm.... “ Tôi giả vờ hiểu sai ý, liền reo lên như mừng rỡ: “Trời được vậy thì tốt quá, chụp yên tâm rồi . Nghe nói khu này tụi giựt giọc đang “me” máy chụp hình dữ lắm, trong “ hội “ mới bị giật mấy vụ ở khu vực xung quanh đây tuần rồi ! đi chơi, đóng chút tiền mà được bảo vệ, có người chịu trách nhiệm an ninh thì tốt quá , máy móc giá cả vài ngàn tiếc gì cái giấy phép, bị giật mất trắng phải ko anh BV. Thôi anh dẫn tôi lên làm giấy đi ! “ tay BV lườm lườm vào 2 túi căng đầy thiết bị : “ Thôi mấy anh chờ đi để tôi hỏi xem trên đó mở cửa chưa “ rồi đạp xe dzọt thẳng ! tụi tôi chụp, ngồi chơi đến chiều, mà chả thấy Bác BV quay lại ! lúc ra về lấy xe, đi ngang kiosk BV, nhác thấy tụi tôi Bác ấy liền quay lưng lại xem như ko thấy ! Hên gặp tay BV yếu bóng vía !
    Được sửa bởi joetran lúc 11:52 AM ngày 19-05-2009
    Cảm ơn đã xem !

p'n's muôn năm đê

Quote Được gửi bởi trungnguyen View Post
    Chỉ có Thảo cầm Viên là nơi tốt nhất cho chụp ảnh chân dung 8000đ/1người chụp từ sáng tới chiều mà còn được xem thú nữa
    Xuỵt!Bác nói ra gì không chừng vài hôm nữa Thảo Cầm Viên tăng giá thì chết anh em.:D

@ Rùa: Thảo cầm viên ngày thường 8k, thứ bảy chủ nhật 12k

Ý em thế này,
    Về cái Phú Mỹ Hưng, giả sử các bác xây nhà, cái vườn bác không có hàng rào, có thằng vào vườn nhà bác chụp, bác có cho nó chụp không? Tập đoàn LST thuê toàn bộ khu đất ở Tân Phong, Q7 trong 50 năm để làm Phú Mỹ Hưng, ngay cả đường xá, công viên trong đó là do nó làm trên cái nền đất ruộng nó thuê, trong 50 năm này đó là cái nhà-mở của nó, các bác nhào vào chụp trong nhà nó thì phải xin phép là phải. Các đường xá trong đó đều là đường nội bộ khu dân cư, chứ không phải là đất công cộng.
    Về mấy cái chỗ công cộng, tụi nó làm quá thật. Nhưng các bác là người quản lý, các bác nghĩ sao khi hết nhóm này đến nhóm kia kéo đến, nằm ngồi lăn lê bò trườn trên cỏ, vịn cây cầm hoa, vân vân và vân vân. Trong kinh tế học, khi giá tăng thì lượng giảm, thu phí là cách để giảm bớt người chụp.
    Em chả nói cái gì đúng, cái gì sai. Cái gì cũng có tính hai mặt của nó. Nhìn thì nhìn cả hai mặt, các bác đi chụp cũng đi vòng vòng quanh chủ đề, chụp nhiều góc, chứ không nhẽ chỉ đứng tại chỗ và chụp có một hướng.

Quote Được gửi bởi lenam View Post
    @ Rùa: Thảo cầm viên ngày thường 8k, thứ bảy chủ nhật 12k

Ý em thế này,
    Về cái Phú Mỹ Hưng, giả sử các bác xây nhà, cái vườn bác không có hàng rào, có thằng vào vườn nhà bác chụp, bác có cho nó chụp không? Tập đoàn LST thuê toàn bộ khu đất ở Tân Phong, Q7 trong 50 năm để làm Phú Mỹ Hưng, ngay cả đường xá, công viên trong đó là do nó làm trên cái nền đất ruộng nó thuê, trong 50 năm này đó là cái nhà-mở của nó, các bác nhào vào chụp trong nhà nó thì phải xin phép là phải. Các đường xá trong đó đều là đường nội bộ khu dân cư, chứ không phải là đất công cộng.
    Về mấy cái chỗ công cộng, tụi nó làm quá thật. Nhưng các bác là người quản lý, các bác nghĩ sao khi hết nhóm này đến nhóm kia kéo đến, nằm ngồi lăn lê bò trườn trên cỏ, vịn cây cầm hoa, vân vân và vân vân. Trong kinh tế học, khi giá tăng thì lượng giảm, thu phí là cách để giảm bớt người chụp.
    Em chả nói cái gì đúng, cái gì sai. Cái gì cũng có tính hai mặt của nó. Nhìn thì nhìn cả hai mặt, các bác đi chụp cũng đi vòng vòng quanh chủ đề, chụp nhiều góc, chứ không nhẽ chỉ đứng tại chỗ và chụp có một hướng.
    Nói như bác @lenam, maikia nó đặt barie, bác nào đi qua đường nó nó thu phi cũng chịu à...
    Cái hợp đồng PMH ngày trước nó chỉ được xây dựng và cho thuê, chứ không có quyền bán nhà à nghe, nên nói công trình công cộng cơ sở hạ tầng của nó cũng đúng. Ngay nay, nó được quyền bán nhà, công trình công cộng cũng của nó sao, hay của những người mua nhà PMH...chuối.
    bọn PMH còn đểu ở chỗ nó chia lô bán đất ở cả những chỗ chưa được quy hoạch, hoặc là ko phải quy hoạch nhà ở... cho nên đến nay qua vài năm nhiều nhà vẩn chưa làm sổ đỏ được...
    Còn cái chuyện chấp hành nội quy công viên là chuyện khác ...

Nếu PMH không có công văn hay Nội Quy ghi rõ bên ngoài thì chụp hình chả việc gì phải tra tiền phí cả, thích thì đánh nhau phang cái DSLr vào đầu mấy thằng bảo vệ "ấu trĩ"

Hồi bữa cả nhà em đến chụp hình lăn lê bò càng ra , mấy lão bảo vệ giám làm gì, chắc thấy bố em đi xe "khủng" nên hông giám ho he hehe
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Trang 3 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng