Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Xin tư vấn lens 27 2.8 hay 35 2.0

Xin tư vấn lens 27 2.8 hay 35 2.0

Chào các bác, em mới lạc chân sang fuji, mới xin được cái body xm-1 chơi quay tay, thích e nó quá, lúc nào cũng vứt vào balo mang theo người vì tiện dụng nhỏ gọn chất ảnh quá hợp ý, giờ muốn kiếm thêm 1 em lens AF phục vụ mục đích chụp mọi lúc mọi nơi, đời thường phong cảnh và 1 chút chân dung (ít hơn 2 nhu cầu kia).
    Mạn phép nhờ cả nhà tư vấn cho e nên chọn e nào trong 2 em trên ạ.
    (chủ quan của e là thấy 2 tiêu cự này hợp đời thường ạ)
    THanks cả nhà

Đời thường thì em nghĩ lấy 27 dễ chụp hơn, chụp cảnh cũng rộng hơn. 35 thì thiên về chân dung với đời thường nhưng khó chụp cảnh. còn về chất lượng ảnh thì 35 hơn rồi, giá cũng cao hơn nữa L))

hihi đọc mấy câu đầu bác viết thì e thấy giống như e nghĩ, nhưng đến đoạn chất lượng ảnh 35 hơn làm phân vân quá, haha, 27 thích cái thiết kế xinh xinh, nhưng chất lượng ảnh đúng là vấn đề lớn đây, bác cho e hỏi thêm là chenh lệch có lớn không bác, thanks bác

cả nhà có ai cho e xin thêm kinh nghiệm được k ạ

27 đi bác, mình từng dùng qua, rất nét. Nhỏ gọn nên dễ mang theo người

Quote Được gửi bởi mackcat View Post
    hihi đọc mấy câu đầu bác viết thì e thấy giống như e nghĩ, nhưng đến đoạn chất lượng ảnh 35 hơn làm phân vân quá, haha, 27 thích cái thiết kế xinh xinh, nhưng chất lượng ảnh đúng là vấn đề lớn đây, bác cho e hỏi thêm là chenh lệch có lớn không bác, thanks bác
    Hơn nhiều hay không tùy theo cách cảm nhận của người chụp, gà gà như em thì thấy tầm 8/10 so với 35. (35 em coi hình ng ta chụp thôi chứ chưa chụp thử ))

Quote Được gửi bởi anhsao12a1 View Post
    27 đi bác, mình từng dùng qua, rất nét. Nhỏ gọn nên dễ mang theo người
    hihi theo mọi người là e ngả theo 27 rồi
    Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Hơn nhiều hay không tùy theo cách cảm nhận của người chụp, gà gà như em thì thấy tầm 8/10 so với 35. (35 em coi hình ng ta chụp thôi chứ chưa chụp thử ))
    tại e thấy chụp ảnh đường phố họ hay cầm 35, nhưng chắc e chọn 27 rồi vì còn thêm được phong cảnh bác nhỉ

Thực ra lens nào cũng được, quan trọng là quen với tiêu cự nào thì sẽ chụp thấy dễ chịu thôi à, Hồi mới dùng 27 cũng khó chịu vì nó cứ sao sao, giờ thì đỡ rồi vì đã bán lens

Đề bài bạn đưa ra mọi người đều nghĩ ngay đến 27mm. Nếu để chơi và vui thú với nó hãy tìm ngay 27, nếu để trải nghiệm và bắt đầu biết đòi hỏi nhiều thứ hơn thì cũng hãy tìm ngay 27 trước đã.
    Chúc bạn vui.
    I'm the dark inside the night...

Nhu cầu của bạn thì đa số người sẽ chọn tiêu cự 23mm (tương đương 35 trên FF), kế đến là 27, sau cùng có một số ít người chọn 35.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng