Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Fujifilm X70 nhỏ gọn, có thể bỏ túi, là đàn em của X100s

Fujifilm X70 nhỏ gọn, có thể bỏ túi, là đàn em của X100s

Sau 1 tuần để cho các bác VNPhoto thưởng thức món ăn chính X-Pro2, apham giới thiệu chiếc máy ảnh dòng X-Trans mirrorless nhỏ gọn Fujifilm X70, dự là sẽ bán rất chạy khi ra mắt ở Việt Nam trong tuần tới.

Fujifilm X70 là bản rút gọn của dòng máy ảnh không gương lật có ống kính cố định X100/ X100s/ X100T. Gọi là rút gọn vì hình dáng X70 nhỏ hơn, nhìn yêu hơn nhưng tính năng của nó không hề kém cạnh các bậc đàn anh thế hệ X100.

Fujifilm X70 hướng đến sự đơn giản, dễ sử dụng và gọn nhẹ với trọng lượng chỉ 340g. Ống kính cố định trên máy có tiêu cự 18.5mm (góc nhìn tương đương 28mm trên fullframe) và độ mở f2.8 (So với X100 thì ống kính 35mm và độ mở f2). Như vậy thì với tiêu cự này X70 nhỏ gọn hơn nhiều so với bậc đàn anh.

Khi thu gọn thì máy chỉ dày 4,4cm (dài 113 x cao 64 x rộng 44 mm)

Fujifilm X70 có ngoại hình là đàn em của X100 nhưng có cấu hình giống X-T10 với cảm biến X-trans II 16.3MP kích thước APS-C, hệ thống lấy nét lai 77 điểm và chup xử lý EXR II. Hệ thống lấy nét mới được Fujifilm tối ưu và có thể lấy nét với thời gian dưới 0.1 giây. Máy có dải ISO tiêu chuẩn 200-6400, có thể mở rộng lên đến 100-51200. Tốc độ màn trập của máy đạt mức 1/32000 giây khi dùng màn trập điện tử và 1/4000 giây khi dùng màn trập cơ, tốc độ chụp liên tục của máy lên đến 8fps.

Fujifilm X70 cung cấp khả năng chụp tự sướng với màn hình lật 180 độ

So với X100 thì X70 bỏ đi ống ngắm quang học lai điện tử, bù lại thì X70 có màn hình LCD lật cảm ứng 3".

Máy có thể quay video Full HD 1080p ở tốc độ cao nhất 60fps và có thể liveview , điều khiển từ xa qua thiết bị di động thông qua kết nối Wifi tích hợp.

Máy dự kiến bán ra với giá bán lẻ $700, có hai màu Bạc và Đen.
    Được sửa bởi apham lúc 04:47 AM ngày 26-01-2016
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

cho em hỏi là màn trập cơ tốc độ chậm hơn hẳn màn trập điện tử mà còn có thể gây rung lắc máy vậy nó có ưu thế gì mà nhà sản xuất ko dẹp bỏ hẳn nó luôn vậy các bác? cảm ơn ạ :D

Thiết kế mặt sau có vẻ rẻ tiền quá :\ Nhưng bù lại chất lượng ngon hơn hẳn các dòng compact. Hi vọng về VN có giá tốt hốt 1 em để Đạp Chụp anh apham nhỉ?

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

Demo vài tấm trải nghiệm X70 tại shop Phú Quang

Phạm An Dương

Nhỏ nhẹ khi trên tay và gọn khi bỏ vào túi

Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi binh5588 View Post
    cho em hỏi là màn trập cơ tốc độ chậm hơn hẳn màn trập điện tử mà còn có thể gây rung lắc máy vậy nó có ưu thế gì mà nhà sản xuất ko dẹp bỏ hẳn nó luôn vậy các bác? cảm ơn ạ :D
    Electronic shutter sẽ làm hiện tượng rolling shutter effect nặng hơn khi bác chụp vật thể chuyển động tốc độ cao, ví dụ như cái cánh quạt máy bay trực thăng trong hình này bị biến dạng khi chụp bằng electronic shutter do hiệu ứng rolling shutter

ủa anh ơi, cho em hỏi là những bức ảnh trên có phải là do máy này chụp hông vậy, anh cho xin một vài bức chụp thử nghiệm của máy giúp với ạ

Bác ơi cho hỏi, em đang dự định mua cái máy ảnh nhưng mà mù về mấy cái dòng máy ảnh lắm vì hồi trc giờ không có để ý tìm hiểu. Em muốn hỏi xem là dòng Fujifilm với canon thì bên nào chụp được hơn, so 2 cái cùng 1 giá tiền với nhau khoảng 6 triệu ấy ạ

kiểu dáng thiết kế khá phù hợp cho các nhu cầu hằng ngày nhưng ko biết chất lượng ảnh thế nào. Có bác nào được sở hữu em nó chưa ạ.
    Vì cuộc đời là những chuyến đi

Quote Được gửi bởi hoangtriethanhi View Post
    ủa anh ơi, cho em hỏi là những bức ảnh trên có phải là do máy này chụp hông vậy, anh cho xin một vài bức chụp thử nghiệm của máy giúp với ạ
    Ảnh mà apham post ở trên đây chụp bằng Fujifilm X-T1 và ống kính mới 35mm f/2 WR nha bác.
    Phạm An Dương

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng