Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xin tư vấn lens MF 50mm dưới 2triệu

Xin tư vấn lens MF 50mm dưới 2triệu

Trước hết em xin gửi lời chào các bác, em là mem mới ạ, mới bước chân vào con đường này.
    Em cũng biết vấn đề này quá nhiều bác thắc mắc như em, em đã đọc rất nhiều topic nhưng chưa thể chọn được lens ưng ý cho mình nên mạo muội lên đây xin ý kiến các bác.

Tình hình là em mới tậu 1 em A6000+kit, ko đủ kinh phí mua Sel50 nên muốn mua lens MF giá dưới 2triệu.
    E tìm hiểu và đã có ý định mua Minolta 50 1.4 nhưng dòng này có nhiều phiên bản quá, MD/MC rồi cả loại phi49mm, phi55mm... nên cuối cùng vẫn là chưa chọn đc.

Tiêu chí của em đầu tiên là ảnh sắc nét, sau đó là màu sắc đậm đà 1 chút. Mong các bác tư vấn giúp em, có cả ưu nhược điểm càng tốt ạ. Em cảm ơn!

xin phép đào mộ xí.
    mình cũng đang xài 1 A5000 + kit, có nhu cầu chụp xóa phông, mà ko đủ điều kiện mua Sel50, mọi người tư vấn giúp mua len nào giá tốt hơn phục vụ việc này.

cho em hỏi em dùng Canon EOS M2 thì mua ống 50mm mua thêm ngàm gì nhỉ?

Mình nghĩ Takumar 50mm f1.4 là ổn nhất. Rất nét, giá tầm 70-80$ trên ebay cho bản SMC. Takumar 55mm f1.8 cũng rất ngon, nét căng, giá rẻ hơn 50mm chút.
    Bạn có thể tham khảo thêm ở đây: https://andytruongblog.wordpress.com...o-bien-tai-vn/

Rất cần sự tư vấn của các bác , e mới tập chơi và đang dùng Nex 5n và ống kit 18-55 , hôm trước vừa mới lấy 1 ống MF Minolta MD 58 1.4 về quay tay thử thấy thất vọng quá ah . Ảnh ko đc nét như kỳ vọng , chỉ đc cái xóa phông hơn ống kít thôi . E đang tính bán ống MD 58 1.4 kia để lên em Zuiko 50 1.4 vì thấy nhiều topic tư vấn len cho Nex đánh giá Zuiko khá cao . Vậy nhờ các bác tư vấn xem liệu bàn về độ nét thì ống Zuiko có hơn các len tầm tiền thấp hơn nhiều ko , có đáng đầu tư ko . Bởi e mới tập chơi nên tay nghề cũng chả có gì , chỉ thích độ nét thôi , còn hiệu ứng mờ ảo , bokeh các kiểu thì chắc xếp sau hết .