Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Nhờ tư vấn lens Sony A6000

Nhờ tư vấn lens Sony A6000

Xin chào anh em.
    Mình đang muốn sắm 1 máy ảnh để chụp con cái, macro linh tinh. Mình thấy máy Sony A6000 đc nhiều người review tốt quá. Mình đang phân vân là trong khoảng 20 triệu, mình nên mua A6000 + kit + lens MF hay mua body A6000 + những lens nào ok. Mình tính mua body A6000 + kit + MF 60mm nikon cho macro và chân chân dung, anh em thấy đc ko? Mình thấy lens MF rất nhiều và giá ok nhưng mình ko rành về nó lắm. mình cũng ko ngại quay tay vì cũng đã dùng qua D300s 1 thời gian. Vì kinh tế và sự hiểu biết rất giới hạn nên mong đc anh em tư vấn giúp. Xin cảm ơn.

đừng mua a6000 chi cho tốn, con nào cũng vậy thôi
    nex6 mới còn có 10tr thôi à, rẻ được 1/3, kit
    còn MF mà cần tiêu cự tầm 75 thì inbox em, bác sẽ rất bất ngờ và thú vị

Thanks bác vantrung2410 nhiều nhưng mình lỡ yêu A6000 mất rùi.

Em nghĩ bác cứ mua a 6000 rồi làm con kit rồi 1 con mf chụp chân dung với 1 con mf macro như bác nói là ngon rồi , dòng này của sony dễ dùng lens nào cũng hầu như chơi đc

em cũng đang có thắc mắc về lens quá mong các bác giải đáp hộ em ạ :D chả là trc giờ em tập tọe máy film, chụp cũng có cái thú riêng nhưng vì nhu cầu nên vẫn phải mua 1 cái kts nên e chọn a6000. Em đang có nikkor 50/1.8 và 75-150/3.5 nên muốn tận dụng luôn. Nhưng e lượn lòng vòng thì rất ít bác chơi lens mf nikon trên mirrorless, e ko hiểu là do chất lg hay có vấn đề gì :( Vs lại vì trc h dùng film nên em chả bh để ý ff vs crop cả, giờ em rối quá :( Theo e hiểu thì lens cho máy film srl là fullframe, dùng trên body crop thì bị ảnh hg như nào ạ :( e có đọc mấy bài, thấy là "tiêu cự không đổi nhưng góc nhìn đổi", em không hiểu lắm :( vẫn biết là do thiếu kiến thức mà nhiều cái tự học vẫn ko hiểu :(

Bác hoàn toòan có thể tận dụng các lens nikon nhưng chỉ là MF bằng mount chuyển, giá mount chuyển khoảng vài trăm K, chất lượng hình ảnh thì cũng tốt lắm!