Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: 550D + 50 f1.8 tập chung 2 tháng. Mọi người nhận xét em rút kinh nghiệm

550D + 50 f1.8 tập chung 2 tháng. Mọi người nhận xét em rút kinh nghiệm

cũng là newbie, chụp nhiều nhưng ưng ý chả đc bao nhiêu, các bác nhận xét để em rút ra kinh nghiệm, về bố cục này nọ ạ

stock 1-4 của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

dep của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

IMG_5303-Edit của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

nam tay của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

mat deu của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

IMG_5967 của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

noise của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

IMG_5285-Edit-Edit của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

IMG_5264-Edit-Edit của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

Không có tựa của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

stock 1 của Đạt Đáu Đĩnh, trên Flickr

2 tháng vậy là ổn rồi, mình thích tấm số 2

Bạn kulbjn cho mình hỏi khi chụp với flash vậy mình canh chỉnh thế nào cho phông nền không bị quá sáng.Mình chụp không flash còn bù trừ ev đôi lúc dc.Có lúc ngược sáng mình chụp flash thì mặt mẫu vừa nhưng nền lại quá sáng.Mình giảm ev không hiệu quả,giảm công suất flash chỉ hiệu quả với mẫu,giảm khấu thì nền mới tối lại được.Mà giảm khẩu thì xóa phông ko được tốt.Có cách nào vẫn để khẩu to 1.8 chụp với flash mà khắc phục được tình trạng trên xin các bạn giúp mình với.

2 tháng chụp vậy là đẹp rồi

Quote Được gửi bởi randy_tuan View Post
    Bạn kulbjn cho mình hỏi khi chụp với flash vậy mình canh chỉnh thế nào cho phông nền không bị quá sáng.Mình chụp không flash còn bù trừ ev đôi lúc dc.Có lúc ngược sáng mình chụp flash thì mặt mẫu vừa nhưng nền lại quá sáng.Mình giảm ev không hiệu quả,giảm công suất flash chỉ hiệu quả với mẫu,giảm khấu thì nền mới tối lại được.Mà giảm khẩu thì xóa phông ko được tốt.Có cách nào vẫn để khẩu to 1.8 chụp với flash mà khắc phục được tình trạng trên xin các bạn giúp mình với.
    bác chụp lens gì vậy, với 50 1.8 AF đã khó rồi mà còn để khẩu 1.8 thì out lắm đó, bác nên khép 2.8 thôi ạ. còn flash thì em mớ chup đc ít lần nên vẫn chưa dám phán gì hình của e chụp trong đk ánh sáng bthuong thoi ạ. nhưng đã ngược sáng mà xóa phông nữa thì hơi mệt

hậu kì tốt quá. e cũng xài 600d + fix 50. không biết bác xử lý da bằng gì vậy ? set WB ra sao ?

Quote Được gửi bởi PrincePi View Post
    hậu kì tốt quá. e cũng xài 600d + fix 50. không biết bác xử lý da bằng gì vậy ? set WB ra sao ?

Mình chụp raw không à bác, để auto, không ưng về kéo WB lại, còn xử lí da thì mình cũng newbie, kéo đủ thứ trên đời hết, LR + PS , mới nhất hiện giờ là dùng tool r điều chĩnh từng vùng lại

EM thấ màu sắc có vẻ hơi nhợt nhạt, bác tăng thêm chút cho nó rực rỡ ah!

Bác mới vào nghề 2 tháng như thế thì quá ok rồi . Hậu cảnh và bố cục ok , nhưng bác blend em thấy chưa mát mắt lắm với lại 1 Album theo em bác nên blend 1 màu thôi cho đừng loạn mắt người xem . Ý kiến cá nhân chỉ mong cho bác mau lên tay ☺

Quote Được gửi bởi kulbjn View Post
    bác chụp lens gì vậy, với 50 1.8 AF đã khó rồi mà còn để khẩu 1.8 thì out lắm đó, bác nên khép 2.8 thôi ạ. còn flash thì em mớ chup đc ít lần nên vẫn chưa dám phán gì hình của e chụp trong đk ánh sáng bthuong thoi ạ. nhưng đã ngược sáng mà xóa phông nữa thì hơi mệt
    Mình dùng 600D và 50mm 1.8.Cũng có xai 17-50 2.8 của sigma.Nếu để khẩu max thì mình hay bị out nét.Mình để 2.8 thì đỡ hơn nhiều.Nhưng cả 2 len mình vẫn bị dư sáng nền với flash.Mình không biết up hình để anh em tham khảo.Bạn chỉ mình cái này mình up lên cho xem.Nếu khép khẩu thì không xóa phông được nhiều.Hix..

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng