Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Vì sao nick nglesangtc bị banned

Vì sao nick nglesangtc bị banned

Dear BQT vnphoto

Sáng nay em vào diễn đàn thì thấy nick nglesangtc của mình bị banned với lí do spam???

Em chưa từng spam trong diễn đàn này bao giờ mà thấy ghi lý do này em thắc mắc quá. Nhờ anh mod nào đã banned nick em cho em xin lý do chính đáng với ạ?

Em cũng tự vào trong profile của mình xem lại tất cả các post thì thấy mình không vi phạm nội quy diễn đàn. Và em tham gia cũng chỉ mục đích nhiếp ảnh chứ có mua bán gì đâu????

Xin phép BQT vnphoto. Vì em muốn PM cho bác mod đã ban nick em mà không được đo lý do bên dưới:

" .....( nick của mod ) " has exceeded their stored private messages quota and cannot accept further messages until they clear some space.

nên xin phép post vào đây vậy.

Bên cạnh đó cũng nhờ Admin xoá cái nick nglesangtc123 này giùm em luôn

Chào bác mod đã ban nick em.
    Em có đôi điều không phục trong quyết định ban nick em lần này như sau.

1- Dù biết là tham gia diễn đàn thì chấp nhận luật chơi của diễn đàn. Tuy nhiên em nghĩ cần rõ ràng để mọi người phục và tránh tái phạm
    2- Em không spam quảng cáo, nếu bác đọc cái post này mà nói quảng cáo em chịu thua không nói nữa
    3- Trong một số tường hợp thì trình duyệt khi mình chấp nhận comment nó sẽ báo lỗi, mình bấm thêm 1 lần nữa nó mới hiểu. Nhưng sau đó nó ra luôn 2 post. Tuy nhiên trong chính topic này của em thì sau nhiều lần vào xem em vẫn thấy mình chỉ post 1 lần
    4- Trước khi em bị ban nick thì có 1 bác khác vào topic này spam : ảnh đẹp quáaaa. Sau đó thì nick em bị ban, mặc dù em là chủ thread --> có chăng bác chọn nhầm nên ban lộn nick em.

Nhờ bác giải thích rõ ràng để em và các bạn còn rút kinh nghiệm. Còn nếu như trả lời một người khác comment vào thread của mình là phạm lỗi spam quảng cáo thì thôi em không nói nữa

Nguyên văn phần PM cuả bác cho em như sau:

[ Dear nglesangtc,

You have received an infraction at VNPHOTO.net Forum.

Reason: Spam quảng cáo
    -------
    Bạn đã bị ban do spam nhiều post với câu chữ giống nhau, vô nghĩa. Hy vọng bạn sẽ không lặp lại! Cám ơn bạn!

Tm bqt: nick của mod
    -------

This infraction is worth 2 point(s) and may result in restricted access until it expires. Serious infractions will never expire.

Original Post:
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...31#post2893931
    Quote Được gửi bởi baodennammy View Post
    Bạn đúng là có duyên mới đến được chùa, vợ chồng thằng em mình hôm đó đi đến lúc 7g..mà chỉ đi được đến cổng rồi phải quay về vì chen chân vào không được..Thôi thì không đi được thì xem hình của Bác tường thuật lại cũng tốt quá rồi...Thanks bác
    Ủa, hôm đó cũng đâu đông lắm đâu bác. HÌnh này của em chỉ mới là mở đầu của buổi lễ thôi. Còn chương trình rất dài mà lúc đó bị lạc nên không lên giảng đường chính chụp được đành ngậm ngùi đứng dưới đất.
    Bác nào có lên trên chụp được thì góp thêm ảnh cho đầy đủ buổi lễ với ạ
    All the best,]
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 02:30 PM ngày 30-09-2013 Reason: sữa lỗi chính tả
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.