Trang 13 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213
Hiển thị kết quả từ 121 đến 129 / 129

Chủ đề: Hinh ảnh offline Cần Thơ_ chợ nổi Cái Răng

Nhìn cả nhà mình vui ơi là vui, ha anh Hậu ha ! :wub: :wub: :wub:

khà khà .. kiếm khách Mờ U quả nhiên văn võ song toàn, tại hạ đây nghiêng mình ngưỡng mộ ... xem hình các bác chụp Cần Thơ thiệt là khoái quá đi... cám ơn các bác thật nhìu ... mong sẽ có 1 ngày không xa về thăm lại Cần Thơ thân iu ...

:wub: :up: :rolleyes:
    Được sửa bởi Giaonn lúc 03:56 AM ngày 26-09-2007

Ui giời ơi, đọc văn bác Man mà em cười bể bụng.
    Chỉ còn Tripod

Bác ManUtd hành văn có duyên quá!

Em chào cả nhà ạh !

Và thế là cũng đã hơn 3 tuần,kể từ ngày em được về Cần Thơ, offline cùng các anh ở ĐBSCL.

21 ngày không phải là quá dài , nhưng cũng đủ để xảy nhiều biến cố. Thôi thì tạm gác lại những biến cố ấy, tạm gác lại những đau thương mất mát vô bờ bến. Hôm nay em lại viết tiếp bài cuối "Buổi chia tay đầy quyến luyến và những hình ảnh Behind the scene", để cho cái dàn bài mà em đã đề ra từ trước, không phải chịu cảnh dở dang.

Buổi chia tay đầy quyến luyến !

Tiếp theo đoạn trước, sau khi rời khỏi Phù Sa đảo, biết là giờ chia tay đã gần kề, cả nhà ai cũng cảm thấy bồi hồi và quyến luyến. Được sự gợi ý của anh Liêm và anh Giàu, cả nhà cùng quay về Cần Thơ để hát tặng nhau những khúc hát ân tình.

Do đã được anh Liêm và anh Giàu làm việc trước, nên quán Karaoke "Today" [anh em với cafe Yesterday ] đã sắp xếp sẵn cho cả nhà một phòng VIP, rộng rãi và có thiết kế thật đẹp .

Vài phút đầu mọi người e dè nhường nhau, nhưng chỉ lát sau mọi người lại quay sang giành nhau hát, không khí thật vui vẻ và ấm áp.

Đại sư TrungNguyên và bang chủ ĐứcSniper nổi lên như là 2 ngôi sao của chương trình, từ những bài Twist và Disco sôi động , rồi đến những bài Tango thật dìu dặt.....hai Anh đã làm cho cả nhà thật sự choáng ngợp .

Huỳnh đại hiệp Mai tiểu thư , thì thật tuyệt vời khi cùng cất lên : :wub:

"Chiều xuống đứng bên cầu nghe sóng biển
    Nắng thu vàng chiếu rạng bến bờ
    Kiên Giang mình đẹp làm sao...."

Nhưng thật là thiếu xót nếu không kể đến anh Ngọc Giàu, giọng ca của anh vừa mùi vừa ngọt .....tuy em đã nghe "Chiếc áo bà ba " của chú Trần Thiện Thanh rất nhiều lần , nhưng em thề ,là chưa từng được nghe bài "Chiếc áo bà ba" nào, hay và tình cảm như khi nghe anh Giàu hát.

Mọi người thật vui và sự thân tình như chan hòa trong cả bầu không khí. Thế nhưng cuộc vui nào rồi cũng đến lúc phải tàn , để còn nhường chỗ cho những cuộc vui khác sẽ tiếp diễn mai này, vì "kết thúc" thì vốn không đồng nghĩa với "chấm hết" mà.

Từng cái bắt tay, từng cái ôm thật chặt giờ chia tay , như nói lên tất cả những tình cảm mà cả nhà mình dành cho nhau. :wub:

Sau màn bắt tay và ôm ấp, dù quyến luyến nhưng cả nhà ai cũng thấy thật hạnh phúc ,vì đã có những giờ phút thật đáng nhớ ở Cần Thơ như thế . Từng lời cảm ơn , từng lời chúc sức khỏe, từng lời động viên và dặn dò, được mọi người trao nhau một cách không hề sáo rỗng.

" Gặp nhau đây, rồi chia tay
    Ngày vàng như đã vụt qua trong phút giây
    Niềm hăng say, còn chưa phai
    Đường trường sông núi,hẹn mai ta sum vầy..."

Tạm biệt mảnh đất Tây Đô đầy nghĩa tình, tạm biệt những người anh thật quý mến :wub:.
    Hẹn một ngày......không xa !

Những hình ảnh Behind the scene :

1/Ba chàng ngự lâm pháo thủ :

2/Lưu niệm với Mười Xiềm lão bà bà :

3/Thử súng:

4/Tập bắn :

5/Mai tiểu thư :

6/Baba tỷ tỷ :

7/ Flying without wings :

8/Bang chủ :

Hết rồi, cả nhà ạh !
    Được sửa bởi ManUtd lúc 02:51 AM ngày 05-09-2008

hihi.Em nhớ còn nhiều hình "độc" khi hát karaoke lắm, ai chụp thì up lên cho vui đi mấy anh ui.

Quote Được gửi bởi ManUtd
    ....
    Em vẫn còn rất non,và kinh nghiệm sống thì chẳng có gì, nhưng theo thiển ý đầy tính chủ quan của em, thì chắc cuộc đời nó cũng diễn ra như thế. Mỗi người ai cũng có những phút giây phải học hỏi, luyện tập và cố gắng, phải "Công thành chiến", để giúp mình có một chút gì đó địa vị. Và cao hơn nữa là để có được cả "Sơn Hà Xã Tắc" .

Nhưng rồi cuối cùng thì ai cũng nhận ra rằng chỉ có "Tình Nghĩa Giang Hồ", mới là cái có giá trị nhất, bền vững nhất . Và chắc chắn không thể nào mua được nó bằng tiền. Nó được xây dựng từ sự chân thành và sự chia sẻ [bài học em mới được học từ anh Thanhcong67 ạh ]
    ......
    Sau những chuyến offline mọi người sẽ trở về với cuộc sống thường nhật với những lo toan, mệt mỏi của đời thường! Nhưng những tình cảm của anh em bè bạn đối với nhau sẽ không bao giờ phai nhòa! Nó sẽ giúp cho cuộc sống trở nên dể chịu hơn và nhiều tình thương hơn!
    Cám ơn thằng em út của nhóm đã có những nhận xét rất tinh tế và tình cảm!
    Anh tin rằng tất cả mọi người cũng sẽ đồng cảm với em! :wub:

Quote Được gửi bởi duc_sniper
    hihi.Em nhớ còn nhiều hình "độc" khi hát karaoke lắm, ai chụp thì up lên cho vui đi mấy anh ui.

@Duc_sniper: em nhớ anh có tấm cô gái tóc dài tắm sông đẹp lắm mà, post lên anh em thưởng thức anh nhé
    Mong ước kỷ niệm xưa

Cám ớn các bác rất nhiều, nhìn thấy các bác off chai mà thích thế.
    Em không có điều kiện đi du lịch nhiều, nhưng xem qua loạt ảnh từ đầu đến cuối của các bác cũng cảm nhận được một phần cuộc sống sông nước miền tây là như thế nào, em ấn tượng nhất là những bức ảnh "treo gì bán nấy" :D, chỉ muốn có cơ hội là đi du lịch Miền Tây ngay lập tức ý hihi, nhưng mà em lại có một cảm giác buồn buồn sao ấy, khi thấy cuộc sống người dân mình vẫn còn vất vả, khổ nhọc.
    Cám ơn các bác đã cho em một chuyến du lịch qua ảnh, nhân đây em xin phép copy vài cái ảnh để làm cái film ngắn giới thiệu về Viêt Nam với bạn bè quốc tế, mong các bác chấp thuận ! Cám ơn nhiều nhiều.

Trang 13 / 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213