Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 70

Chủ đề: Dành cho các bác mê Leica

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Hehe,bác quá khen,thằng đó nó chụp đến ngót 20 năm rùi đấy, trình em cũng hơn con Gà mới xa mẹ 1 tí tì ti ,em với nó thử Test bằng cách set up thông số khá tương đồng để kiểm tra chất ảnh chứ ko tính cái con nghệ thuật ở đây ah,ảnh nó vẫn ngon hơn là cắc chắn rùi ,cơ mà so với giá tiền thì vẫn ko xứng để lao vô,
    Em thì em tính với chất ảnh như rứa cộng thêm cái Brand nghe Oai hơn chút thì nếu con D700 nó 2400$ - em M9 nên là 3400 đến 4000$ là quá lắm rùi .Em là em đi mua cái máy ảnh chứ ko phải cái Vỏ máy ảnh nha.
    Mà khi nó giá 4000$ tự nhiên thay vì bán đc có 500 chiếc nó sẽ là 5000 chiếc , vẫn ở level trên mà lại đúng định nghĩa Good Value ,upper market brand luôn! (9000$ là tự đặt mình lên cao quá nên chỉ dành cho số rất ít bác mà tiền ko thành vấn đề mà vấn đề là phải khác mấy thằng chụp choẹt phổ thông còn lại dù cho chất ảnh tính năng còn ko thể hơn những em giá nửa tiền - em mà bán được mảnh đất nữa là em có khi cũng chơi cho " ko giống người " khác hehe...)
    Hì hì, em thấy loạt chụp Mù Căng Chải của bác là đỉnh của đỉnh
    Bác nói chuẩn, hôm em cũng hẹn với bạn làm hãng Leica, cầm D700 oai hùng test thử với bạn ấy M9 + sumicron 35, thấy chất ảnh Leica thua xa lắc xa lơ :D, xoá phông ko tốt bằng, màu nhìn ko thích bằng, D700 ra đỏ đỏ au, xanh xanh tươi, vàng đậm đà, skintone khoẻ mạnh nhìn rất ư là thích ),

Quote Được gửi bởi le.duy View Post
    Mấy hôm nay thiên hạ bàn luận cái đồng hồ 4 tỷ. Em nhìn ảnh mà nghĩ, đồng hồ 4 tỷ gì mà có mỗi 2 cái kim, không có đèn chớp chớp, không có timer, không có chống sốc, không ngày tháng năm như cái Casio điện tử của Nhật có 100k.

Bọn tư bản này chắc sớm chết hết, đồng hồ có tí xíu mà bán ngang cái xe hơi to đùng!
    Bác nói sao, làm j có cái nào đồng hồ 4 tỉ, nó cũng chỉ xem được giờ, phút, giây hoặc phần giây thôi... chứ ko lẽ nó xem được thiên văn hả bác? Mà cái hãng nào nó làm ra cái đó... thì nó phá sản à? ) Đúng là bọn tư bản ngu dốt )

ôi, leica mới test với nikon mà đã thế này rồi thì so bao giờ mới so được với canon chứ. em té )

Quote Được gửi bởi ktv View Post
    ôi, leica mới test với nikon mà đã thế này rồi thì so bao giờ mới so được với canon chứ. em té )
    Hì, hôm em test em dùng Nikon D700 + 85 Nano cặp đôi hoàn hảo... Tóm lại, xóa phông ăn đứt, kể cả nhìn LCD ko cần đổ vào máy tính.
    Nếu so với 5DMaxII, quả thật rất hơn xa em Leica..., hôm em chụp hoa cải có test thử rồi, 5DMaxII hệ thống AF con Leica nó gọi = cụ, thằng bạn em cũng công nhận vậy, trình nó kém mà nó shot buổi ấy hơn 1000 tấm, nét 999 tấm. Còn Leica cố lắm em cũng chỉ chụp được hơn 100 nét. Màu mè công nhận em 5DMax II lên màu xanh nhạt nhạt hay phết..., màu này rất bá đạo bác ạ ), về em chỉnh mãi Leica nó ko theo được.
    Khà khà, em chạy đây :D

Quote Được gửi bởi le.duy View Post
    Mấy hôm nay thiên hạ bàn luận cái đồng hồ 4 tỷ. Em nhìn ảnh mà nghĩ, đồng hồ 4 tỷ gì mà có mỗi 2 cái kim, không có đèn chớp chớp, không có timer, không có chống sốc, không ngày tháng năm như cái Casio điện tử của Nhật có 100k.

Bọn tư bản này chắc sớm chết hết, đồng hồ có tí xíu mà bán ngang cái xe hơi to đùng!
    thì các cụ đã dạy là cấm có sai: bọn tư bản đang đứng trước bờ vực thẳm, đang giãy chết :D

Vào thấy các bác chém gió bay vù vù :D

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    bằng D300s là tốt rồi, hồi trước con M8 được nói là chất ảnh chỉ gần bằng 5D thôi
    nhưng có 1 điều em không hiểu, đó là mấy con M8 M9 lại xài cảm biến của fuji( đương nhiên là trước khi ra cảm biến của x1 pro), sao nó không đặt sony làm cho cái cảm biến của D3s hay D3x, dù sao cái giá cũng đáng mà
    nói như bác có mà loạn hết,như sản xuẩt ra Iphone phụ trách chính bởi Foxconn,Samsung..???sao nó ko lấy ra mà làm luôn cái Iphone" còn phải làm ra cái Galaxy S1 -2 -3 làm gỉ,lại còn kém hơn khá xa ???
    Ở đây Là người ta thuê bên thứ 3 ,chuyên về bộ phận đó sản suất ra cái người ta cần chứ đâu phải bọn sản suất ra đẫ là người biết hết được cách để tự làm ra sản phẩm như thế !( tất nhiên vẫn có thể ăn cắp,copy được hay nói nhẹ hơn là học hỏi được từ kinh nghiệm sx ra nó - có lẽ vì vậy mà Sony,Samsung...mới có thể tiến nhanh đến vậy trong lĩnh vực còn khá mới đối với họ???)
    Và tất lẽ dĩ ngẫu giữa họ còn là cả những hợp đồng ràng buộc rối rắm chứ ko thì : Sony nó nhấc luôn Sensor của D800-D4 ra mà úp sang em sắp ra của nó chứ nghiên cứu sx ra cái khác ( dù sao vẫn lai lai học hỏi từ việc sx cho nik ra ) làm quái gì cho mệt,tốn kém lại ko thể vượt qua đựoc Nikon nữa chứ !
    cactus

nói như bác có mà loạn hết,như sản xuẩt ra Iphone phụ trách chính bởi Foxconn,Samsung..???sao nó ko lấy ra mà làm luôn cái Iphone" còn phải làm ra cái Galaxy S1 -2 -3 làm gỉ,lại còn kém hơn khá xa ???
    Ở đây Là người ta thuê bên thứ 3 ,chuyên về bộ phận đó sản suất ra cái người ta cần chứ đâu phải bọn sản suất ra đẫ là người biết hết được cách để tự làm ra sản phẩm như thế !( tất nhiên vẫn có thể ăn cắp,copy được hay nói nhẹ hơn là học hỏi được từ kinh nghiệm sx ra nó - có lẽ vì vậy mà Sony,Samsung...mới có thể tiến nhanh đến vậy trong lĩnh vực còn khá mới đối với họ???)
    Và tất lẽ dĩ ngẫu giữa họ còn là cả những hợp đồng ràng buộc rối rắm chứ ko thì : Sony nó nhấc luôn Sensor của D800-D4 ra mà úp sang em sắp ra của nó chứ nghiên cứu sx ra cái khác ( dù sao vẫn lai lai học hỏi từ việc sx cho nik ra ) làm quái gì cho mệt,tốn kém lại ko thể vượt qua đựoc Nikon nữa chứ !
    ý em nói như vậy là đánh giá cao cái cảm biến d3x d3s ở thời nó ra so với M9 ấy, sao nó không đặt sony làm, mà đặt fuji làm cái cảm biến cùi bắp...

Quote Được gửi bởi vantrung2410 View Post
    ý em nói như vậy là đánh giá cao cái cảm biến d3x d3s ở thời nó ra so với M9 ấy, sao nó không đặt sony làm, mà đặt fuji làm cái cảm biến cùi bắp...
    hehe,Fuji nó sắp làm mưa làm gió rùi đó bác ah,với lại chất Fuji khá là cá tính,đấy cũng cái Leica mong có để ko bị giống với Ca và Nik mà ,bác nhìn em Fuji X1 pro đó,em nể họ lắm đấy dù vẫn sẽ dùng D800E vài năm tới, sau đó sẽ tính tiếp khi Fuji trưởng thành hơn nữa với dòng Mirrorless???

to Gà mờ : tks bác khen quá lời,nhưng e ko hỉu bác xem ảnh của em ở đâu nhỉ ??? em có dám Post khoe ảnh bao giờ đâu nhỉ??? khá nghi bác này nhé ) ?
    cactus

hehe,Fuji nó sắp làm mưa làm gió rùi đó bác ah,với lại chất Fuji khá là cá tính,đấy cũng cái Leica mong có để ko bị giống với Ca và Nik mà ,bác nhìn em Fuji X1 pro đó,em nể họ lắm đấy dù vẫn sẽ dùng D800E vài năm tới, sau đó sẽ tính tiếp khi Fuji trưởng thành hơn nữa với dòng Mirrorless???

to Gà mờ : tks bác khen quá lời,nhưng e ko hỉu bác xem ảnh của em ở đâu nhỉ ??? em có dám Post khoe ảnh bao giờ đâu nhỉ??? khá nghi bác này nhé ) ?
    hehehe, hy vọng M10 sẽ dùng cảm biến mới của fuji, giờ em chỉ mong có tiền làm con x100 hay leica x1 để backup thôi, hịc hịc

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng