Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 45

Chủ đề: Bác nào đã mua hàng bên Nhật, hay mua trên Kakaku cho e hỏi?

Bác nào đã mua hàng bên Nhật, hay mua trên Kakaku cho e hỏi?

Tình hình là E có người bạn đi Nhật định mua hộ cho E body của Canon 40D. Bạn E đã ra Akihabara hỏi giá rất cao, nên lên trang kakaku để check giá và tìm địa chỉ shop để ra mua, bạn e ko đặt online vì đang ở ngay gần khu Aki... và cũng muốn check thực tế. Thế nhưng khi ra hỏi thực tế người ta lại bảo đấy là giá của máy Second hand.
    Vậy bác nào đã mua hàng bên nhật hay đã từng mua trên trang này tư vấn giúp E với? Vì E được biêt trang này các shop giao bán toàn máy mới 100%.
    E hỏi thêm một câu nữa là thẻ nhớ Transcend CF 8G X133 bác nào đã dùng thì Made in?
    Tks

Lúc trước 1$ ăn 107-110Yên. Nay 1$ nhằn được có 95Yên thôi.

40D giá rẻ nhất chưa có phí ship là 730.000Yên ~770$. Trong khi ở nhà bán 780-790$ cũng hàng Nhật, lại có bảo hành tại cửa hàng đàng hoàng.

Vậy tội gì mua tại Nhật cho vất vả hả bác ? Riêng tiền tàu xe đi về đã vài chục đô rồi.
    Chắc vẫn xài body Canon. Chứ không biết cắm ống Nikon vào đâu bây giờ

Quote Được gửi bởi gunman View Post
    Tình hình là E có người bạn đi Nhật định mua hộ cho E body của Canon 40D. Bạn E đã ra Akihabara hỏi giá rất cao, nên lên trang kakaku để check giá và tìm địa chỉ shop để ra mua, bạn e ko đặt online vì đang ở ngay gần khu Aki... và cũng muốn check thực tế. Thế nhưng khi ra hỏi thực tế người ta lại bảo đấy là giá của máy Second hand.
    Vậy bác nào đã mua hàng bên nhật hay đã từng mua trên trang này tư vấn giúp E với? Vì E được biêt trang này các shop giao bán toàn máy mới 100%.
    E hỏi thêm một câu nữa là thẻ nhớ Transcend CF 8G X133 bác nào đã dùng thì Made in?
    Tks
    Không đặt online thì hiện tại không có hàng ở khu Akiba theo trang kakaku, để mua với giá dưới 75.000Yen!!!
    E-commerce là gì? 1 văn phòng đại diện có địa chỉ đâu đó gần Akiba, còn kho chứa hàng ở đâu thì trời biết! Có đến được văn phòng theo địa chỉ đăng ký cũng chả có hàng để mua.
    Một só cửa hàng may mắn hơn thì 2 cái trên ở chung 1 địa chỉ, thì mua được hàng dễ dàng.
    Muốn biết cửa hàng nào như vậy thì... chịu khó... trade-off!

Tiện cho em hỏi thăm bên Nhật đã bán 5D mark II chưa vậy các bác ơi...

tốt nhất bạn nên mua ở VN có bảo hành đàng hoàng,còn thể CF thì made in China nhé
    HỞ LÀ CHỤP...

Thực ra E cũng ko nghĩ câu chuyện mua rẻ vài chục usd đâu, tiện có đứa bạn đang ở ngay cạnh khu Akihabara chuẩn bị về thì e nhờ, mà mua bên đấy là "đoàn chuẩn" rồi. Có bác nào biết tiếp tục tư vấn giúp e nhé, nếu ko sang tuần e ra cửa hàng khênh một E về cho nó lành và cho thỏa mong ước.

Tks
    Xin trả lời bạn :
    Trước hết trên kakaku có cả các cửa hàng bán máy mới 100% và bán máy 2hand và đều rẻ hơn là bác mua bên ngoài .
    mình từng mua nhiều hàng trên kakaku và nói chung là chất lượng đảm bảo .
    Giá thỉ em vừa check xong . 73.000 Yên là giá thấp nhất chưa tính giá ship hàng nếu bác mua online .
    Hàng 2hand thì rẻ hơn nhiều . giá giao động từ 45.000yen đến 60.000 yên. tùy vào chát lượng của máy 2hand . và các máy này thường đc giao bán trên Mapcamera hay Kitamura thông qua hệ thống kakaku .
    nhưng hàng 2hand ở Nhật có thể yên tâm , đa số là chất lượng và hình thức còn rất ổn , bác nên quan tâm .

Còn đâu bác có thể mua ở vn , vì đc bảo hành tại shop .

Quote Được gửi bởi photohobby View Post
    Tiện cho em hỏi thăm bên Nhật đã bán 5D mark II chưa vậy các bác ơi...
    đã rao bán cách đây 1 tháng rồi bạn à . Giá body 5Dmark ở nhật hiện tại giao động từ 2600$ đến 2800$.
    Chúc bạn có máy mới chơi

Quote Được gửi bởi Betonamu View Post
    đã rao bán cách đây 1 tháng rồi bạn à . Giá body 5Dmark ở nhật hiện tại giao động từ 2600$ đến 2800$.
    Chúc bạn có máy mới chơi
    Các bác bên Nhật sướng thật, đều được thưởng thức công nghệ mới trước hết. Thanks bác nhiều...

Thực ra E cũng ko nghĩ câu chuyện mua rẻ vài chục usd đâu, tiện có đứa bạn đang ở ngay cạnh khu Akihabara chuẩn bị về thì e nhờ, mà mua bên đấy là "đoàn chuẩn" rồi. Có bác nào biết tiếp tục tư vấn giúp e nhé, nếu ko sang tuần e ra cửa hàng khênh một E về cho nó lành và cho thỏa mong ước.
    Nếu muốn mua hàng tại shop thì chịu đắt hơn chút, mua được bất cứ lúc nào.
    Muốn mua online rẻ, phải hy sinh thời gian giao hàng: chờ vài ngày. Bạn của bạn còn ở Nhật 1 tuần thì yên tâm mua online kịp.

Muốn mua hàng "đoàn chuẩn" và tiết kiệm vài chục $, thì hy sinh chút thủ tục bảo hành gửi đi gửi lại nếu có chuyện xảy ra!! (Trước tới nay chả thấy ông nào mua máy nước ngoài 1 năm mà tự nhiên bị fault, trừ khi ném máy vào đâu đó. Máy bị fault toàn là của mấy ông mua tại VN vì quá trình vận chuyển là illegally!)
    Muốn có bảo hành, nhưng cũng chả chắc là sẽ xuôi chèo mát mái, có người hướng dẫn vài ba câu,... thì mua ở VN.

Tóm lại, hiểu đúng nghĩa thế nào là trả giá!

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng