Trang 257 / 896 Đầu tiênĐầu tiên ... 157207247255256257258259267307357757 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,561 đến 2,570 / 8953

Chủ đề: Vui cùng Hoa Lá Cành & Côn trùng (Vui cùng HLC 02)

Ủng hộ cuộc thi T4 ...
    2184 .Hoa lá chụp ko quen , nên dc chỉ như thế @@
    Sen - Q9 by Ni Co, trên Flickr
    Được sửa bởi HieuHien11982 lúc 02:03 PM ngày 06-04-2017
    Chỉ là mớ bòng bong .....

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Phần phía sau cây nấm e thấy đen rồi mà bác nhỉ? Hay là do màn hình e nhìn ko chuẩn... bác có thể khoanh chỗ lỗi lại giùm em ạ
    E chỉ sợ bác Edit vội vàng thôi, chứ nếu bác nhìn trên Monitor của bác thấy Ok là tốt rồi. Điều em ngại nhất là "tính vội vàng", không cẩn thận của người làm ra tấm hình thôi. Bác đã làm cẩn thận rồi thì không có vấn đề gì nữa.

Riêng pic trên thì do tương phản của màn hình thì sẽ nhìn thấy khác nhau thôi bác. Để kiểm tra thì có nhiều cách trong PS, cái này thì nhỏ thôi bác.
    E nhấn mạnh lại là điều e sợ nhất là sự vội vàng của người làm hình, nếu bác đã cẩn thận rồi thì bỏ qua nhận xét của e nhé!

test by Cfphoto pham, on Flickr
    Được sửa bởi Cfphoto lúc 03:02 PM ngày 06-04-2017

Kiểm tra bằng cách nào chỉ e với bác Tea (thông cảm e dốt đặc PS). E vẫn hay bị vụ này, trên màn hình Macbook độ tương phản cao nên nó đen, qua máy khác xem thì nó lại k đen hết.

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    E chỉ sợ bác Edit vội vàng thôi, chứ nếu bác nhìn trên Monitor của bác thấy Ok là tốt rồi. Điều em ngại nhất là "tính vội vàng", không cẩn thận của người làm ra tấm hình thôi. Bác đã làm cẩn thận rồi thì không có vấn đề gì nữa.

Riêng pic trên thì do tương phản của màn hình thì sẽ nhìn thấy khác nhau thôi bác. Để kiểm tra thì có nhiều cách trong PS, cái này thì nhỏ thôi bác.
    E nhấn mạnh lại là điều e sợ nhất là sự vội vàng của người làm hình, nếu bác đã cẩn thận rồi thì bỏ qua nhận xét của e nhé!
    Cảm ơn bác! để em coi lại. Em thì rất gà khoản hậu kì, tuy nhiên mỗi tấm hình trước khi sử dụng em đều chỉnh khá kĩ....Chỉnh trên máy tính sợ màn hình không chuẩn nên phải gửi mail qua đt với ipad xem có được chưa, chưa đc phải chỉnh lại rồi gửi qua xem lại thấy ok trên cả 3 màn hình rồi mới sử dụng hình. Có điều kiện làm cái màn hình chỉnh ảnh chuyên nghiệp thì đỡ quá rồi bác nhỉ )
    Hình trên thì em xem qua cả 3 màn hình (máy tính, đt, ipad) thì không thây lỗi như bác nói...tuy nhiên em sẽ sửa lại những vùng màu hồng như bác tô để ảnh đc hoàn hảo hơn. Cảm ơn bác đã nhiệt tình nhận xét và góp ý ạ!

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    Như vậy cuộc thi ảnh tháng 4 đã chính thức bắt đầu, chúc ACE sẽ gặt hái được nhiều tác phẩm "độc đáo" trong tháng này. Nhớ kỳ hạn 16/4 nghe các bác, Chú thỉnh thoảng nhắc lại kẻo mọi người quên mất.

--------------

_DSC2157
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Em cũng có tấm tương tự, khoe luôn cùng bác cho vui! )

Quote Được gửi bởi dearboy2025 View Post
    Cảm ơn bác! để em coi lại. Em thì rất gà khoản hậu kì, tuy nhiên mỗi tấm hình trước khi sử dụng em đều chỉnh khá kĩ....Chỉnh trên máy tính sợ màn hình không chuẩn nên phải gửi mail qua đt với ipad xem có được chưa, chưa đc phải chỉnh lại rồi gửi qua xem lại thấy ok trên cả 3 màn hình rồi mới sử dụng hình. Có điều kiện làm cái màn hình chỉnh ảnh chuyên nghiệp thì đỡ quá rồi bác nhỉ )
    Hình trên thì em xem qua cả 3 màn hình (máy tính, đt, ipad) thì không thây lỗi như bác nói...tuy nhiên em sẽ sửa lại những vùng màu hồng như bác tô để ảnh đc hoàn hảo hơn. Cảm ơn bác đã nhiệt tình nhận xét và góp ý ạ!
    Bác y chang em. Mỗi tấm hình em đều retouch kỹ vì em muốn ảnh mình up lên cũng trau chuốt nên em cũng hay làm như bác, em chỉnh trên máy tính rồi gửi qua đt xem trước. Vì đối với em, màn hình Iphone khá là chuẩn màu. Những ảnh low key có edit lại background cho đen như trên em cũng hay bị lỗi như của bác. Tức là clone xong vẫn còn chi tiết chưa đen tuyền, trên máy ko phát hiện được nhưng có một số màn hình lại phát hiện được.

Về sau em cũng có một tip phát hiện được xin share cùng bác, cách này hơi thủ công mỹ nghệ, là cứ đứng lên cao nhìn xuống ảnh ở góc thấp hoặc thay đổi một số góc nhìn bác sẽ thấy nó khác. Sẽ thấy những màu mà khi nhìn trực diện ko thấy. Như ảnh của bác, ở máy em, em cũng thấy nó đen tuyền, nhưng khi em nhìn từ góc cao xuống nó thế này ạ:

Quote Được gửi bởi Tơ trời View Post
    Được mọi người ủng hộ, em xin khởi động lại cuộc thi ảnh tháng vốn là đặc sản của vườn hoa lá cành chúng ta.

Cuộc thi ảnh tháng 4:
    Tự do

Lan man
    Những cơn mưa nghịch mùa bất chợt đang làm thổn thức con tim người làm nghệ thuật...bla bla...(thôi em bỏ qua cái này nha )

Thể lệ:
    -Một chút thay đổi so với trước đây, cuộc thi ảnh giờ không còn gò bó trong một chủ đề nữa. Mọi người có thể phát huy sở trường riêng của mình để có bức ảnh đẹp nhất, nhưng ảnh vẫn xoay quanh Hoa - Lá - Cành - Côn trùng hay mở rộng ra thêm là phong cảnh thiên nhiên nữa.
    -Đối tượng tham gia, tất cả các anh chị em trên Vnphoto, không phân biệt thành viên vườn hay không. Để tránh thiên vị người trong vườn em sẽ giấu tên tác giả cho đến ngày công bố.
    -Mỗi người được gửi tối đa 3 ảnh.
    -Thời hạn nộp ảnh là từ nay đến hết Chủ nhật 16/4/2017. Lần này em xin kết thúc sớm hơn thường lệ để không làm giảm sốt không khí cuộc thi.
    -Link ảnh dự thi mọi người gửi vào inbox của em trên vnphoto, để ảnh đồng đều em xin đề nghị kích thước 800px cho ảnh ngang và 640px cho ảnh đứng. Không khung viền và chữ ký (nếu được xin tác giả đặt thêm tựa ảnh khi gửi)
    Ví dụ:

Giải thưởng:
    -Ảnh đoạt giải sẽ được treo trong "viện bảo tàng" HLC
    -Một buổi tiệc mặn giao lưu cùng anh chị em trong vườn.

Demo (Ảnh cũ em làm biếng xóa chữ ký quá. hic)

DSC_3740 by Bui Dac Khanh, on Flickr

Mong các anh, chị, cô, chú góp ý gì thêm để hoàn thiện cuộc thi ạ!

Chủ đề tháng 4 khá là rộng rãi để cả nhà cùng nhau sáng tác. Em hy vọng tất cả mọi người cũng gửi ảnh tham dự để gây dựng sân chơi chung nha. Cùng nhau nhớ lại hơn 12 tháng chúng ta đã có những khoảnh khắc mong chờ public ảnh, đắn đo vote ảnh, hồi hộp cùng nhau chờ kết quả và tâm trạng rất vui vẻ khi xem kết quả. Rồi chúc mừng nhau vui ơi là vui. Sau mỗi kỳ thi ảnh lại có nhiều kỷ niệm, lại xích lại gần nhau hơn chút hihi. Nhớ có lần em nói là gửi ảnh dự thi -> gây dựng sân chơi chung thật vui -> bản thân vui -> mà vui thì cười nhiều -> cười nhiều thì trẻ ra thêm mấy tuổi. Nghĩa là ai thi ảnh thì sẽ trẻ ra vài tuổi nha haha. Nên có người đã gửi ảnh sau đó nhắn em là đã trẻ ra thêm vài tuổi.

Em đang chuẩn bị 3 ảnh đây, cả nhà cùng em khởi động cho một tháng 4 vui vẻ và sôi động nha, cũng là làm người tổ chức vui, cả nhà cùng vui, niềm vui càng nhân lên

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Bác y chang em. Mỗi tấm hình em đều retouch kỹ vì em muốn ảnh mình up lên cũng trau chuốt nên em cũng hay làm như bác, em chỉnh trên máy tính rồi gửi qua đt xem trước. Vì đối với em, màn hình Iphone khá là chuẩn màu. Những ảnh low key có edit lại background cho đen như trên em cũng hay bị lỗi như của bác. Tức là clone xong vẫn còn chi tiết chưa đen tuyền, trên máy ko phát hiện được nhưng có một số màn hình lại phát hiện được.

Về sau em cũng có một tip phát hiện được xin share cùng bác, cách này hơi thủ công mỹ nghệ, là cứ đứng lên cao nhìn xuống ảnh ở góc thấp hoặc thay đổi một số góc nhìn bác sẽ thấy nó khác. Sẽ thấy những màu mà khi nhìn trực diện ko thấy. Như ảnh của bác, ở máy em, em cũng thấy nó đen tuyền, nhưng khi em nhìn từ góc cao xuống nó thế này ạ:

Chiêu độc còn hơn tịch tà kiếm pháp nữa nè. Đa tạ chị

#2187 demo t4
    DSC_6386 by nguyen nguyen, trên Flickr

Trang 257 / 896 Đầu tiênĐầu tiên ... 157207247255256257258259267307357757 ... Cuối cùngCuối cùng