Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Đi "bụi" dịp lễ 30/4

Question Đi "bụi" dịp lễ 30/4

Em và 1 người bạn dự định sẽ lang thang ở khu vực Langbian và hồ Tuyền Lâm để chụp hình trong 2 ngày 29/4 và 30/4.

Đề tài chụp: thiên nhiên (chim chóc, macro, phong cảnh)

Phương tiện: xe gắn máy (khảo hành ngày 28/4, về ngày 1/5)

Em mong được các bác giúp em thiết kế chương trình cho thời gian ở Đà Lạt.

Chương trình dự kiến:

* Ngày 28/4: Khởi hành từ SG bằng xe máy. Đi DL bằng xe máy mắt bao nhiêu tiếng vậy các bác? Dọc đường ghé thác Ponguor, điểm này có thể bỏ nếu không đủ thời gian.

* Ngày 29/4: Leo lên Langbian, đỉnh 2069m, và lang thang ở khu vực này tới khoảng 3h chiều. Quay về ĐL, đi dạo chợ ĐL, uống cafe 100 mái.
    Các bác vẽ giúp em sơ đồ những con đường mòn ở khu vực Langbian, đánh dấu những điểm có đề tài để chụp (cái này rất quan trọng với em vì đây là điiểm bắt buộc phải đi). Các bác có thể vẽ ra giấy rồi lấy máy chụp lại là được rồi.

* Ngày 30/4: Lang thang ở khu vực hồ Tuyền Lâm. Em nghe nói có vài khu du lịch dã ngoại ở đây (Nam Qua, Phương Nam...) nhưng chưa tới đây bao giờ và cũng không biết đi đường nào để tới bến tàu. Em dự định sẽ lên Trúc Lâm rồi nghỉ ở 1 trong những khu dã ngoại ở đây, sẽ nghỉ đêm ở đây trước khi về SG. Như vậy liệu có thuận đường không các bác.

* Ngày 1/5: Về SG, trên đường vế nếu có thể sẽ ghé chỗ nuôi bướm ở Bảo Lộc. Nhờ các bác ở Bảo Lộc giúp em địa chỉ và đường tới cơ sở nuôi bướm nha.

Kết thúc chương trình.

Ngày 29-30/4 và 1/5 có hội Vespa cổ. Khoảng vài trăm đến 1000 xe. Hãy bổ sung thêm lịch chụp vespa cổ đi bác.

Em và 1 người bạn dự định sẽ lang thang ở khu vực Langbian và hồ Tuyền Lâm để chụp hình trong 2 ngày 29/4 và 30/4.

Đề tài chụp: thiên nhiên (chim chóc, macro, phong cảnh)

Phong cảnh ok, macro ok, chim chóc thua trong thời gian 2 ngày,,hic

Phương tiện: xe gắn máy (khảo hành ngày 28/4, về ngày 1/5)

Em mong được các bác giúp em thiết kế chương trình cho thời gian ở Đà Lạt.

Chương trình dự kiến:

* Ngày 28/4: Khởi hành từ SG bằng xe máy. Đi DL bằng xe máy mắt bao nhiêu tiếng vậy các bác? Dọc đường ghé thác Ponguor, điểm này có thể bỏ nếu không đủ thời gian.

xe máy mất ít nhất 8 tiếng - nếu không ngừng nhiều dọc đường cộng thêm 30/4 xe cộ đông, nguy hiểm,

* Ngày 29/4: Leo lên Langbian, đỉnh 2069m, và lang thang ở khu vực này tới khoảng 3h chiều. Quay về ĐL, đi dạo chợ ĐL, uống cafe 100 mái.
    Các bác vẽ giúp em sơ đồ những con đường mòn ở khu vực Langbian, đánh dấu những điểm có đề tài để chụp (cái này rất quan trọng với em vì đây là điiểm bắt buộc phải đi). Các bác có thể vẽ ra giấy rồi lấy máy chụp lại là được rồi.

Leo lên Langbian nếu đi bộ có hướng dẫn theo đường tắt mất khoảng 3 tiếng lên , 3 tiếng rưỡi xuống, ...khỏi chụp gì hết vì hết hơi.

* Ngày 30/4: Lang thang ở khu vực hồ Tuyền Lâm. Em nghe nói có vài khu du lịch dã ngoại ở đây (Nam Qua, Phương Nam...) nhưng chưa tới đây bao giờ và cũng không biết đi đường nào để tới bến tàu. Em dự định sẽ lên Trúc Lâm rồi nghỉ ở 1 trong những khu dã ngoại ở đây, sẽ nghỉ đêm ở đây trước khi về SG. Như vậy liệu có thuận đường không các bác.

Ngủ trong đó cũng chằng có gì ngoài giá cả mắc,,,thịt rừng dỏm,vv...

* Ngày 1/5: Về SG, trên đường vế nếu có thể sẽ ghé chỗ nuôi bướm ở Bảo Lộc. Nhờ các bác ở Bảo Lộc giúp em địa chỉ và đường tới cơ sở nuôi bướm nha.

Xét cho cùng bác phone anh emDL cái khi lên đến, anh em sẽ hướng dẫn thêm,

Ku Khoa oi, 28/4 anh lên đến đó, có gì thu xếp buổi tối gặp mặt cafe với AE chút nha? hì hì hì.

Cám ơn KhoanTuong đã góp ý. Khi lên đó mình sẽ nhờ anh em Đà Lạt giúp đỡ.

mình cũng thích nhiếp ảnh lắm nhưng hiện tại có điều kiện
    rất muốn gặp các anh em chuyên nghiệp để trao đổi thắc mắc học hỏi
    30/4 này mình cũng về, nếu cần tư vấn về ăn ở, địa điểm, cách di chuyển... thì cứ gọi mình 09085.11136 . Sẵn sàng giúp đỡ anh em.

một lời khuyên trước: nếu bạn nào có ý định đi bằng xe khách thì đừng vào bến xe miền đông vừa xa, vừa bị nhồi mà hãy chọn các cty xe chất lượng cao như Phương Trang, Thành Bưởi, Mai Linh trên đường LHP, giá cả không mắc hơn bao nhiêu nhưng thoải mái. Và nên đặt trước từ bây giờ chứ để 2,3 ngày cuối hầu như là ko còn.

Bác dalatprince ơi , cho em hỏi tí ạ . Lên đỉnh langbiang mình xách xe chạy thẳng lên đc không ạ , tại em nghe nói ng ta ko cho chạy xe lên , chỉ đc đi bộ hoặc đi xe u-oát của ng ta . Phải ko vậy bác . Xung quanh langbiang còn chỗ nào cảnh đẹp để chụp hình nữa không , bác chỉ giúp luôn ạ . Em lên đó ngày 28-29 , có gì em phone bác nhé , thanx ^_^
    Thông tin về lễ hội vespa
    http://www.mientrung.com/content/view/5779/83/
    À , từ hôm qua Đà Lạt đã bắt đầu mưa và dự báo thời tíet cho bíêt sẽ tiếp tục trong mấy ngày tới , hy vọng mưa đừng to để chúng ta có nhiều ảnh đẹp.
    Think you can or think you can't , you are always right