Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Chụp mẫu ở Bát Tràng, cầu LB và hồ Gươm

Chụp mẫu ở Bát Tràng, cầu LB và hồ Gươm

Nhân một ngày cơ quan mất điện, mấy anh em rủ nhau sang Bát Tràng, cầu Long Biên, Hồ Gươm và ghé một vài ngôi chùa ven đường chụp mẫu! Hôm nay rời âm u, không có nắng, mà anh em chúng tôi lại thuộc hàng "bán bán chuyên" trong nhiếp ảnh, nên chắc chắn nhiều ảnh không đạt chất lượng như mong muốn.
    Sau đây là thành quả của chúng tôi, mong bà con thẳng thắn phê bình!

Được sửa bởi hoangnl_fpt lúc 10:59 PM ngày 05-04-2007

Ảnh chưa ấn tượng bằng các đàn anh trên forum này, nhưng mà cô người mẫu này xinh thật, tóc dài, khối bác muốn chụp ảnh :lol:

Bác có mẫu nữ khá ấn tượng nhưng có vẻ như bác và mẫu vẫn lúng túng trong việc tìm tư thế và góc máy nên series này không tốt lắm . Có những tấm em thấy ý tưởng của bác khá là hay nhưng khi chụp lên thì lại hỏng cả .
    Cái tấm 3 người đứng sole kia, nếu bác chụp lệch sang một bên để không có mảng trắng ở phía dưới và cách mẫu diễn tả khác hơn một chút nữa thì rất đẹp đấy .

Tấm thứ 2 trong loạt cầu Long Biên, có cái thanh giằng chéo thế kia sao bác không để mẫu nghiêng ngả cùng , biết đâu lại hay.
    vv..vv

Em cũng nghiệp dư, có vài lời góp ý chủ quan với bác. Chúc bác có nhiều ảnh đẹp
    "Tôi yêu những gì đến tự nhiên, những câu nói thành thật và yêu ngày nắng"

Mới chụp DSLR lần đầu tiên thế là ngon rồi, lần sau bác Hoàng cứ chọn khoảng 5 6 kiểu bác ưng ý nhất thôi, anh em dễ đâm.

Cảm ơn bạn Story rất nhiều. Đúng là mình còn quá nghiệp dư nên mặc dù có ý tưởng tốt nhưng còn lúng túng trong cách thể hiện. những nhận xét của bạn rất đúng với những băn khoăn của mình.

Còn về mẫu nữ này! xin giới thiệu đôi chút: Đó là em Hồng Mến, sinh năm 1987, hoa khôi trường ĐH Lao động xã hội, hiện đang là lễ tân của Công ty tôi. Mái tóc dài của em thật là hiếm có, nhưng trong loạt ảnh này tôi chưa biết cách khai thác được vẻ đẹp đó! Ngoài em Mến, bên FPT còn có rất nhiều mẫu ấn tượng như em Thanh Thảo (MC đài Hà Nội) đã được bác cường gà mời làm mẫu cho loạt ảnh ở cầu LB, em Lan Hương - Top 5 và đạt giải gương mặt khả áitrong cuộc thi hoa hậu toàn quốc năm 2004, Đào Phượng - chung kết hoa hậu 2004 với mái tóc dài giống em Mến, vv....vvv....

Cuối tuần này, tôi lại tham gia cùng một nhóm cùng công ty đi chụp mẫu ở bãi Sông Hồng. Chắc chắn những góp ý của các bạn sẽ giúp tôi tiến bộ hơn trong loạt hình sắp tới!
    Được sửa bởi hoangnl_fpt lúc 11:56 PM ngày 05-04-2007

:D Các bác FPT thì công nhận là có nhiều mẫu xinh ạ. Gớm, hôm nọ em đi dự cái dạ hội Valentine do Koala của bên bác tổ chức, choáng luôn vì dàn các em hoa khôi này người đẹp nọ, đông dã man.

Về bố cục bác luôn để mẫu bị thanh, mép, cành, que cắt ngang đầu, mình... và thỉnh thoảng lại thiếu tay một tý, chân một tí... đây là điều tối kỵ đầu tiên mong bác lưu ý.

@ Hoangnl_fpt: bác đi lúc nào đấy, ới anh em đi với
    Độ máu có thừa, chỉ có tay nghề là non !!!

Mẫu ấn tượng bác hoangnl_fpt ạ, nhưng ảnh chưa khai thác được. Em thấy cô bé Mến này rất có phong cách khi chụp trong cảnh ngõ nhỏ và "nghịch ngợm" ở cánh cổng màu nâu. Quan trọng khi đi chụp là bác phải thử ở nhiều góc máy và "bắn" lia lịa, khi về xem lại sẽ tự rút ra được nhiều điều và khám phá được những góc ảnh trong những hoàn cảnh nào thì đẹp. Thêm nữa, trước hết bác cần khám phá hết các chức năng và tuỳ biến của một máy DSLR để qua đó biết cách thực hiện ý tưởng vừa nảy sinh của mình.
    Có vài điều cũng học được từ người khác muốn chia sẻ với bác!

Cái em Mến đó xinh, nhưng làm mẫu lạnh lùng quá. Em nhìn chẳng thấy có chút rung động nào.
    Mẫu nhìn lên, mắt xấu quá. Lần sau Bác chụp đừng bắt em ý nhìn ngước lên

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng