Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: [Du lịch] Những địa danh nổi tiếng của miền Nam nước Pháp ?

[Du lịch] Những địa danh nổi tiếng của miền Nam nước Pháp ?

Chào các bác, em mạn phép mở ra topic này, vì tháng 8 tới có dịp đi training + vi vu khoảng 10 ngày ở thành phố Toulouse nước Pháp ^^ Ban đầu tính cuối tháng mới lên đây hỏi, nhưng em háo hức quá nên không thể kềm lòng đợi được, đành gửi bài bây giờ để hỏi cả nhà những địa điểm nào “không thể không tới và pose” vài tấm, Pháp xa quá mà em gà nên mù tịt. Bác nào nhà ta đã đi miền Nam, Tây Nam Pháp rồi có ảnh thì up lên share luôn hen, cho em học hỏi :P
    Hành trang của em hiện giờ mới có 1 em D90, len… + 1 em tay gạt gạt :P
    p/s: mà em chỉ đi được loanh quanh miền Nam thôi nha, mấy bác chỉ em đi xa quá, em không có xiền đâu.

Em ngưỡng mộ bác ghê, được đi training tận nước Pháp…
    Pháp em chưa đi bao giờ nên chỉ biết mỗi Paris với tháp Eiffel, nhưng có đứa em họ đang du học ở Pháp, để hỏi nó giùm bác nhé.

Oh miền Nam, vậy chắc bác không thể bỏ qua những cánh đồng hoa oải hương ở Provence tím ngắt kéo dài cả mấy cây số. Mình có nhỏ bạn năm ngoái vừa du lịch đấy về, chụp mớ hình đẹp không thể tả, giờ không có hình ngay nên bác xem tạm mấy tấm tìm thấy trên ngoisao nhé:

Hix, hình bác up lên đẹp quá, làm em nhớ đến cuốn sách “Ngón tay mình còn thơm mùi oải hương” của Ngô Thị Giáng Uyên.
    Ở Việt Nam em cũng đã pose những cánh đồng hoa cải vàng rực ở Thạch Bàn, Gia Lâm, nhất trí là em sẽ nghe lời bác để đưa “cánh đồng oải hương” vào bộ sưu tập của mình.

Tháng 8 thì chắc vẫn kịp đồng hoa lavender tại Aix-Provence. Ngoài ra có thể lượn 1 vòng Cote d'Azur gồm Grasses, Cannes, Nice, Monaco. Tùy vào thời gian bác có bao nhiêu. Cơ mà Toulouse lại ko gần Cote d'Azur cho lắm, trừ khi bác bay từ Toulouse xuống Nice thì may ra.

Em thì vốn không thích đi đến những nơi vốn đã quá nổi tiếng, hầu như bị du lịch hóa hết rồi. Sao bác chủ thớt không thử săn những nông trại rượu vang của nước Pháp xem sao, biết đâu sẽ tìm được những pose hình dân dã, bình dị. Nước Pháp vốn nổi tiếng thế giới về nền công nghiệp rượu vang mà, ví dụ như vậy nè

@Angel.S2 & llg : mình cũng tính sẽ dành hẳn 2 ngày để đi thăm các trang trại trồng nho và hầm rượu. Vì anh bạn người Pháp cùng công ty hứa sẽ làm tour guide đến vùng Gaillac. Gaillac cách thành phố mình ở khoảng 45km, cũng tiện mấy bác nhỉ

Vài hình cảnh cho bác về Gaillac nè:
    Cánh đồng trồng nho ở Gaillac:

Em hứa không chỉ chụp ảnh tĩnh vật hay phong cảnh, mà sẽ pose các cô gái công nhân Pháp mặc váy bông bi hái nho về khoe với các bác, hehe. 2 ngày đến Gaillac của em chắc say mèm quá.

Quote Được gửi bởi hienkevin234 View Post
    Em hứa không chỉ chụp ảnh tĩnh vật hay phong cảnh, mà sẽ pose các cô gái công nhân Pháp mặc váy bông bi hái nho về khoe với các bác, hehe. 2 ngày đến Gaillac của em chắc say mèm quá.
    Tháng 8 thì sợ "nho vẫn còn xanh lắm" bác ạ Với lại công nhân chắc cũng chỉ toàn dân Thổ, Đông Âu hay du HS VN... thôi
    Toulouse thì có Trung tâm hàng không vũ trụ Pháp là nổi tiếng nhất vì "đặc sản" của Tp này là công nghệ hàng không (Airbus đóng đô ở đây). Còn miền nam thì đẹp nhất vẫn là vùng Cote d'Azur như bác llg đã giới thiệu nhưng riêng đi mấy TP này chắc bác phải dành khoảng dăm ngày.
    Được sửa bởi Antilope lúc 09:29 PM ngày 11-07-2011

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng