Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Hỏi về bảo hành thẻ nhớ

Hỏi về bảo hành thẻ nhớ

Các cụ thân,

E chuẩn bị đi du lịch, nên đang nhằm nhò cái 2 cái Sandisk 8G, hoặc là cái 16G. E xem qua đều thấy có bảo hành, nhưng mà em tự hỏi: bảo hành như thế nào? ở đâu? ở cửa hàng mình mua? E nghi ngờ lắm, vì e ko nghĩ họ có thể bảo hành được ạ.

Mong các cụ tư vấn giúp em, vì giá trị của mấy em này không phải là nhỏ, e xót lắm.

thanks các cụ trước ạ.

Thường họ bảo hành tại CH, nên mua các thương hiệu phổ biến,ở CH lớn có uy tín.Bảo hành bao gồm: dung lượng thẻ, không lỗi, không bị hư bởi tác động vật lý: nhiệt, lực,..thường khi có vấn đề thì họ đổi cái khác tương đương (không nhất thiết phải mới)
    entry body+cheap lens

thanks bác hohai. vậy e yên tâm roài. e sẽ hỏi kỹ cửa hàng xem.

Nếu đúng thẻ nhớ chính hãng thì lỗi hư hỏng phần cứng là rất ít, Hầu như không có với các hãng: SandisLexexLexxar còn với các hãng Kington, Transcend thì tỉ lệ cũng không nhiều.
    Các hư hỏng hầu hết do va chạm vật lý (bị bẻ cong làm gãy ram nhớ hay mạch bên trong thẻ)
    Thẻ được bảo hành dưới dạng 1 đổi 1 trong thời gian 12 đến 60 tháng (nếu xách tay) và 60 tháng với hàng chính hãng.
    Thẻ hỏng phần cứng gần như ko sửa được.
    Thẻ hư phần mềm (báo Error) thì chỉ Format là dùng ổn.
    Dữ liệu trên thẻ em chưa thấy ở đâu bảo hành. Cái này là rủi ro thôi ạ.

Quote Được gửi bởi chestervn View Post
    Các cụ thân,

E chuẩn bị đi du lịch, nên đang nhằm nhò cái 2 cái Sandisk 8G, hoặc là cái 16G. E xem qua đều thấy có bảo hành, nhưng mà em tự hỏi: bảo hành như thế nào? ở đâu? ở cửa hàng mình mua? E nghi ngờ lắm, vì e ko nghĩ họ có thể bảo hành được ạ.

Mong các cụ tư vấn giúp em, vì giá trị của mấy em này không phải là nhỏ, e xót lắm.

thanks các cụ trước ạ.
    bảo hành ở đây là bảo đảm mà bác, bảo đảm thẻ ko hư lỗi,và trong thời gian mình có quyền được đổi lại cái mới. Chứ nó cũng đâu có như cái máy ảnh,hay cái Lens mà sửa chữa được nhiều. Mua thẻ nhớ thì cũng ko phaỉ lăn tăn nhiều thế đâu ạ. Em dùng dịch vụ mà cũng chỉ cần cái 4G thôi ạ.
    http://kuonganhstudio.com/
    5dmIII ơi,Sao em lâu ra thế?

Quote Được gửi bởi hohai05 View Post
    Thường họ bảo hành tại CH, nên mua các thương hiệu phổ biến,ở CH lớn có uy tín.
    Thẻ nhớ, Mình thường mua chỗ Thương hiệu lớn,giá đắt hơn đồ Nhật Tảo...Cách đây 2 năm, Thẻ đã từng vào máy giặt...đến khi nhớ lại thì áo đã đươc phơi khô cùng với cái thẻ bên trong. Nghĩ rằng cái thẻ chắc đã tiêu tùng, nhưng thử lại Nó vẫn còn nguyên dữ liệu như chưa hề hấn gì...cũng lạ. Hiện vẫn dùng tốt .

Quote Được gửi bởi net86 View Post
    Thẻ nhớ, Mình thường mua chỗ Thương hiệu lớn,giá đắt hơn đồ Nhật Tảo...Cách đây 2 năm, Thẻ đã từng vào máy giặt...đến khi nhớ lại thì áo đã đươc phơi khô cùng với cái thẻ bên trong. Nghĩ rằng cái thẻ chắc đã tiêu tùng, nhưng thử lại Nó vẫn còn nguyên dữ liệu như chưa hề hấn gì...cũng lạ. Hiện vẫn dùng tốt .
    Em cũng đã từng bị 1 lần cái USB cho vào máy giặt quay chung với quần áo.Quần áo phơi khô tối rút vào thấy cái USB trong túi quần lúc đó cũng đã khô cong,cắm vào máy tính vẫn xài bình thường.H vẫn chạy tốt )
    50D + 50 f1.8 mk I + 16-35 f2.8L + 70-200 f2.8L

Em đã check giá bên Nhật, rẻ hơn ở Vn nhiều, nên nhờ người mua về 2 chiếc. Nói chung các bác nói vậy là em yên tâm roài. thanks all