Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Tư vấn dùm em về flash metz 48 af-1

Tư vấn dùm em về flash metz 48 af-1

Bác nào có tài liệu hướng dẫn sử dụng flash Metz 48 AF-1 bằng tiếng Việt, có thể post dùm em được không?
    Em định dùng flash này nhại theo đèn flash cóc mà mò hoài không biết cách, bác nào có kinh nghiệm xin vui lòng chỉ giáo luôn nhé.
    Cám ơn các bác nhiều.

Đèn này chỉ có mode slave thôi Bác ơi chứ làm gì có nhại quang đâu...

Bác chủ thử để slave xem nó có nhận máy của bác không? Nếu không được thì bác ra tiệm mua cục nhại quang gắn vào là ok!

Em nhấn hai nút - và + cùng 1 lúc để màn hình hiện chữ SL, chọn Group A. Rồi sau đó không biết làm gì nữa. Sử dụng thử thấy không nhúc nhích gì. Hoặc là em hơi gà nên chưa biết cách set, hoặc là loại này không hỗ trợ. Em mới tập tành nên chưa hiểu được cách sử dụng. Các bác kíu em với!!!

Không bác nào chỉ cho em à? buồn ghê! Chắc là ít người thích chơi đèn Metz rồi.

Em ko hiểu "nhại quang" là thế nào, nhưng em dùng Sony A700 thì Met 48 đánh off camera theo đèn cóc ngon lành.

Ngoài việc set trên đèn thành slave, thì trên camera bác thử set flash mode thành "wireless" xem sao.

Bạn phải chuyển chế độ Flash trên máy sang Commander Mode, rùi chọn Group và Channel nữa (với Nikon nha, máy khác mình hỏng bit). Nếu vẫn chưa được thì cứ lần lượt chuyển Channel.

Cám ơn rất nhiều những lời tư vấn của các bác. Em đang xài máy Canon 40D, cũng mới tập tành nên chưa hiểu hết các tính năng của nó.

em cũng mới mua con 48 AF1 nhưng cũng chưa biết hết công dụng của nó

Chắc các bác mình ít xài Metz nên cũng khó tư vấn. Tài liệu tiếng Anh đi kèm đọc khó quá vì tiếng Anh em dốt.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng