Trang 102 / 103 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,011 đến 1,020 / 1028

Chủ đề: Topic nâng cao kỹ thuật chụp chân dung Pentax - Part 1

Quote Được gửi bởi commando_aka View Post
    Vâng nhìn hình + với Pose với lời bác nói . Em công nhân với bác là bác không chuyên nghiệp là sự thât , và đúng như lời bác nói .

Nên những nhân xét của bác theo góc độ đó em thấy không có gì sai cả nhưng hi vọng khi bình ảnh bác dưa ra luôn phương pháp giải quyết cho hình thì sẽ ép phê hơn rất nhiều .

Cố post thêm tấm mới nghịch blend kiểu mùa thu nhờ các cụ cho ăn gạch rồi BMT khóa cũng chưa muộn, ko có stock ngon lôi cái off với các cụ từ năm ngoái ra làm

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Các bác khỏi post hình và cãi nhau nữa đi, mình sẽ nhờ khóa topic này lại vì nghìn bài và trăm trang theo quy định vnphoto rồi. Bác nào thích chơi kiểu nào thì tự ra lập topic kiểu đó nhé, rỗi việc.
    Bác BMT em định lập Topic Kỉ thuât hâu kì với ảnh pentax nếu bác phụ em thì em làm topic mới theo chiều hướng đó .
    Em nghỉ qua topic đó cũng nhiều bác trong Box có cái nhìn nhận thêm về PTS và nhiều ảnh sẽ ép phê hơn trong Box nhà mình xuất hiện không biết bác thấy thế nào .

mình thấy nhờ bình luận nhiệt tình mà vỡ ra nhiều điều mà các bác, miễn là các bác đừng đả kích cá nhân, chỉ bình về kỹ thuật là được.
    @bác Lahabentin: bác giải thích giúp mình tại sao chụp mẫu nam thì ko chụp thấy 2 tai trong tất cả trường hợp hay là chỉ trong trường hợp cụ thể nào thôi?
    @bác commando_aka: cái tay hình như hơi dư trong bức hình phải không bác, mình cũng thik cách blend màu của bác nhưng hình như hơi thiếu thiếu cái gì đó hiện thời chưa nghĩ ra
    Được sửa bởi mutterlink lúc 02:03 PM ngày 03-07-2012

bác BMT làm e buồn rồi nhá ! Có cái topic ace xôn xao lên thì bác đóng mất tiu :(

ae nhà Pen xưa nay có tiếng là nhu mì và sống rất hòa bình, mình nghĩ mỗi người cần giảm bớt căng thẳng một chút là mọi chuyện lại êm xuôi liền. không ít thì nhiều cũng đã từng uống trà và giao lưu rất thân thiện mà. thôi quên chuyện cũ tập trung vào chuyên môn theo đúng như tiêu chí khi mở topic này.

BMT@ không đem con bỏ chợ nhé em giai. tính chuồn luôn hả? coi bộ hơi bị khó đấy.
    Hãy cùng vui lên đi vì cộng đồng nhà Pent nhé. Thân!

Quote Được gửi bởi TCI_support View Post
    ae nhà Pen xưa nay có tiếng là nhu mì và sống rất hòa bình, mình nghĩ mỗi người cần giảm bớt căng thẳng một chút là mọi chuyện lại êm xuôi liền. không ít thì nhiều cũng đã từng uống trà và giao lưu rất thân thiện mà. thôi quên chuyện cũ tập trung vào chuyên môn theo đúng như tiêu chí khi mở topic này.

BMT@ không đem con bỏ chợ nhé em giai. tính chuồn luôn hả? coi bộ hơi bị khó đấy.
    Hãy cùng vui lên đi vì cộng đồng nhà Pent nhé. Thân!
    Bác Andy + bác Miti cứ lập Topic mới anh em sẽ qua ủng hộ . 2 bác có stuido nên có điều kiện có nhiều stock ảnh ở nhiều thể loại .
    Cần phải giử cho cái Topic chân dung này nó sống và xôn xao hơn nữa các bác à .

Vâng ! tầng 2 em đã lập , mời mọi người sang nhà mới nhé : http://www.vnphoto.net/forums/showth...67#post2306567

Vậy em lại tiếp tục cho vào đây
    K5 77ltd f1.8 1/2000 ev +0.3 mục đích chụp thì ko rõ ràng lúc đầu mới cầm máy thì cố gắng chụp cho đúng thôi

Quote Được gửi bởi MiTí View Post
    Vậy em lại tiếp tục cho vào đây
    K5 77ltd f1.8 1/2000 ev +0.3 mục đích chụp thì ko rõ ràng lúc đầu mới cầm máy thì cố gắng chụp cho đúng thôi
    Bác cho hình qua bên kia ủng hộ bác Andy + kêu gọi anh em thanh niên trẻ của BD vào . Chúng ta tạm gọi là cuộc khởi nghỉa của lớp trẻ sử dụng Pentax vậy .

Trang 102 / 103 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103 Cuối cùngCuối cùng