Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: CPL cho kit 18-105mm nên hay không...?

CPL cho kit 18-105mm nên hay không...?

Em đang tính đầu tư cái CPL chụp cảnh cho cái kit, review các bài thì các bác khuyên nên đầu tư CPL xịn... nhưng em không biết là nên mua 1 cái wide cho phong cảnh (tokina chẳng hạn) rồi đầu tư CPL cho nó hay đầu tư cho kit thôi...?

góc 18 cũng đủ rộng và có thể chụp phong cảnh rất đẹp với kit 18-105! em vẫn dùng cái này để chụp phong cảnh, theo em bác nên mua CPL cho kit để tiết kiệm chi phí, còn nếu nhiều đạn thì thẩm du thoải mái

Nếu bác mua thêm được ống Wide Tokina thì múc luôn đi bác, chuyên chụp phong cảnh thì 18 của Kit vẫn không phải là tối ưu, còn màu sắc thì Photoshop là nó màu mè ngay í mà.

Quote Được gửi bởi Danny_Nguyen View Post
    Nếu bác mua thêm được ống Wide Tokina thì múc luôn đi bác, chuyên chụp phong cảnh thì 18 của Kit vẫn không phải là tối ưu, còn màu sắc thì Photoshop là nó màu mè ngay í mà.
    Hihi... nhưng cái CPL (em đang xài loại dzỏm) cho cái hình dáng, màu sắc, mây nó đẹp hơn... và chỉ cần cân bằng màu sắc là xong...

Quote Được gửi bởi hungdu View Post
    Hihi... nhưng cái CPL (em đang xài loại dzỏm) cho cái hình dáng, màu sắc, mây nó đẹp hơn... và chỉ cần cân bằng màu sắc là xong...
    Đẹp thì đẹp thật nhưng sau khi xử lí màu trên photoshop còn đẹp hơn, với lại bác có điều kiện mua dc wide Tokina thì bác mua trước đi, CPL xịn cũng đâu mắc lắm đâu, 1 tháng nhịn ăn sáng là bác mua được ngay í mà, mà thằng Tokina có mấy cái lens wide kinh lắm nha, 18 mình đã thấy rộng rồi mà gắn Tokina vào thấy khác 1 trời 1 vực, nói chung bác thấy sao được thì bác mua theo ý bác, em là em chân thành ủng hộ bác mua Wide trước CPL sau. :D

em đang xài cái kit 18-105 và CPL của Tàu khựa... nhìn chung hài lòng với tầm tiền

Quote Được gửi bởi nino View Post
    em đang xài cái kit 18-105 và CPL của Tàu khựa... nhìn chung hài lòng với tầm tiền
    CPL của em chắc cũng không thoát khỏi chữ khựa vì em mua có 100k hahaha...
    @Danny: CPL thì 1 tháng ăn sáng, còn tokina thì mấy tháng và bữa nào vậy bác? ;-)