Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Mua Trigger Wireless Flash nào đây?

Bác làm con Pixel 332 ấy:TTL+ăn đèn mọi tốc độ-lên đến 1/8000,điều khiển được công suất đèn thông qua triger mà ko cần phải thao tác trực tiếp trên đèn,em đang dùng em này với 1 phát 2 nhận và rất hài lòng
    LeoPham
    Canon 5D II+ 28 f1.8+ 50 1.4+85 L+580EXIIX2+Pixel 332

Vote cho em trigger YN ngon bổ rẻ

Quote Được gửi bởi vietwaze View Post
    Người ta dùng flash cóc kích do dùng chế độ TTL đó bạn. Con flash rời của bạn hỗ trợ TTL là ok. Nhưng mình xài flash cóc kích bị ảnh hưởng ánh sáng của nó ko tốt lắm.
    Dạ bác này nói sai rồi ạ... chắc bác nhầm rồi TTL là chế độ đo sáng tự động thôi chứ không phải nhại sáng ạ
    bác muốn nhại sáng với flash cóc thì chuyển nó sang S1 và S2 trên flash YN
    S1 là nhại luôn khi có nguồn sáng từ flash cóc ạ (có nghĩa là có sáng khác biết lớn là nó oánh luôn, có thể bác dùng cái đèn pin hay bất lửa thử ở trước đèn, cái mầu đỏ đó ạ.. nó sáng luôn )
    còn S2 là chế độ nhại nhưng bỏ đi lần kích cóc đầu tiên ... hiểu là máy đo sáng cóc lóe lên lần 1 để đo ... đến lần 2 chụp cóc nháy thì S2 mới làm việc nháy flash ...
    Nông cạn hiểu được như thế có gì sai các bác chỉnh dùm em .. Hiện giờ em dùng con YN 468 mark II thấy ok ...

Quote Được gửi bởi HieuPham686 View Post
    Bác làm con Pixel 332 ấy:TTL+ăn đèn mọi tốc độ-lên đến 1/8000,điều khiển được công suất đèn thông qua triger mà ko cần phải thao tác trực tiếp trên đèn,em đang dùng em này với 1 phát 2 nhận và rất hài lòng
    1.5tr đổ xuống mà xúi bác ấy mua cái đó. Cái Pixel King dùng được cho 5D III nên khỏi phải lo đổi như lúc từ 5D II -> 1D IV. Hiếu lúc nào rảnh qua anh test thử 5D III không? Anh nếu qua thì mang cái trigger đi, anh muốn xem cái Knight có dùng được trên 5D III không (tò mò thôi).

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12