Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 36

Chủ đề: Nên mua Filter "B&W CPL 77mm Slim" hay "Marumi HDG Super CPL.D"

Quote Được gửi bởi K$AStudio View Post
    oh. 1 đằng là hàng xách tay được cửa hàng bảo hành. còn 3t4 chính hãng 100%.
    Cũng như mua máy của LBM thôi ạ. Lens 70-200 f2.8 non IS giờ giá những 41 triệu, trong khi đó mua của Vũ Nhật hay GDD,MayAnhJp xã đàn thì chỉ có 28.5tT
    Bác ở HN nên chắc cũng biết DGcamera cũng là hàng xách tay mà có chính hãng được bảo hành đâu, cũng như các cửa hàng khác thôi sao lại đắt hơn nhiều thế? Còn nói thật chứ Vũ Nhật hồi vừa rồi mình có lấy một cái UV B+W phi 72 lắp vào 35L mà chẳng thấy giảm viền tím gì so với không lắp, mầu so với UV cùng loại (cùng phi 72 lắp trên 85L) mua ở DG thì mầu sắc hơi khác nhau, và cái ở DG khử viền tím tốt hơn thấy rõ.

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    1. Yếu tố thanh khoản thì B+W hơn đứt Marumi
    2. Nếu anh dùng ống kính wide thì nên tham khảo cái B+W XSPro CPL MRC 77mm, đây là dòng filter mới của B+W, không dùng cap riêng như loại slim (rất bất tiện nếu mất cái cáp riêng này). Loại này thì đắt hơn loại CPL Slim 1 chút nhưng tốt hơn nhiều, em đã từng dùng qua rồi.
    Bác ơi có nhầm không ợ vì mình goole thần chưởng nó chỉ ra B+W XSPro MRC thôi không thấy ai bán B+W XSPro CPL MRC 77mm cả. Hay ở VN mình chưa có đâu bán bác nhẩy?

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    Bác ở HN nên chắc cũng biết DGcamera cũng là hàng xách tay mà có chính hãng được bảo hành đâu, cũng như các cửa hàng khác thôi sao lại đắt hơn nhiều thế? Còn nói thật chứ Vũ Nhật hồi vừa rồi mình có lấy một cái UV B+W phi 72 lắp vào 35L mà chẳng thấy giảm viền tím gì so với không lắp, mầu so với UV cùng loại (cùng phi 72 lắp trên 85L) mua ở DG thì mầu sắc hơi khác nhau, và cái ở DG khử viền tím tốt hơn thấy rõ.
    :D hi.
    Giờ muốn bỏ tiền để dùng đồ xịn cũng khó nhỉ..vậy là hàng của DG tốt hơn nên nó bán đắt.
    AE nào muốn mua filter xịn thì qua DG nhe.
    http://kuonganhstudio.com/
    5dmIII ơi,Sao em lâu ra thế?

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    Bác ơi có nhầm không ợ vì mình goole thần chưởng nó chỉ ra B+W XSPro MRC thôi không thấy ai bán B+W XSPro CPL MRC 77mm cả. Hay ở VN mình chưa có đâu bán bác nhẩy?
    Gửi bác cái link tham khảo nhé http://maxsaver.net/B-W-77mm-XS-PRO-...er-Filter.aspx
    Bác có thể dùng thẻ tín dụng hoặc tài khoản PayPal để mua filter này (free shipping, website này rất uy tín, em mua đồ vài lần rồi, kể cả filter B+W).
    Ở Việt Nam thì loại XSPro hình như chưa bán (bên Lê Đức thì không có, nhưng bên zshop cũng thấy có bán thì phải).
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Cho em hỏi ké: theo bác thì em nên đầu tư CPL xịn len (kit) 18-105mm hay CPL xịn cho wide xịn (như Tokina, em xài D90)?

Em khuyên thật là không nên mua, em đã mua và chẳng có tác dụng gì mấy. Mình thấy nó hợp lý hơn trên 16-35mm và phi 82mm, nếu xài 77 sẽ bị tối ở 4 góc. Mình xài ống 24-70 và CPL BW slim
    Canon 5D mark III + 16-35mm mark II + 24-70 mm F2.8 + 70-200 mm F2.8 + 85mm F1.2 mark II+ 580EX II

Quote Được gửi bởi tungdk186 View Post
    Em khuyên thật là không nên mua, em đã mua và chẳng có tác dụng gì mấy. Mình thấy nó hợp lý hơn trên 16-35mm và phi 82mm, nếu xài 77 sẽ bị tối ở 4 góc. Mình xài ống 24-70 và CPL BW slim
    Mình đang khí thế nghe bạn khuyên cái xìu xuống luôn ^^. Nếu bạn đã xài rồi thì mình sẽ lưu ý nhiều hơn về lời khuyên của bạn. thanks man . Nhưng vấn đề tối góc mà bạn đề cập thú thật mình cũng chưa hiểu rõ lắm vì sao chỉ tối góc đối với 77 thôi ?
    Sign for what...?
    My Flickr

tối góc hình như là do filter loại dày và phi của filter nhỏ hơn phi của lens, đúng không?

mình cũng mới mua cpl thôi! Mấy bữa đầu xài không thấy có tác dụng nhưng mấy bữa sau thì có. Do là bữa đầu tiên, trời xám xịt nên chụp xong thấy nó không có xanh

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Gửi bác cái link tham khảo nhé http://maxsaver.net/B-W-77mm-XS-PRO-...er-Filter.aspx
    Bác có thể dùng thẻ tín dụng hoặc tài khoản PayPal để mua filter này (free shipping, website này rất uy tín, em mua đồ vài lần rồi, kể cả filter B+W).
    Ở Việt Nam thì loại XSPro hình như chưa bán (bên Lê Đức thì không có, nhưng bên zshop cũng thấy có bán thì phải).
    maxsever.net trước đây là hvstar.net không phải là nhà phân phối của schneider nên không có gì đảm bảo. Giá của trang này thì rẻ. Nó không bán tại Hồng Kông mà chỉ ship đi nước ngoài thôi.
    BW ở VN cứ ra Lê Đức là chắc bắp nhất, giá cũng thấy không mắc hơn các nơi khác.

Để an cái bụng thì bác cứ ra Lê Đức (phân phối chính hãng của B+W) mà mua. Và thực tế thì filter B+W thanh khoản dễ hơn Marumi nhiều (nhất là Brass thì còn dễ nữa
    Còn loại B+W slim là chuyên dành cho len góc rộng (để tránh hiện tượng tối 4 góc gây ra bởi filter - như các filter thường khác). Do vậy nếu bác dùng các lens góc rộng như 16-35, 17-35... thì hãy mua loại slim, còn bác dùng các lens normal như 24-70, 28-70... thì bác mua loại thường (không phải slim) để tiết kiệm hơn.
    Gia tài: vài chục nghìn tấm ảnh của thằng cu nhà em

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng