Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 197

Chủ đề: Chuyện vui đó đây ( kô liên quan gì đến nhiếp ảnh các bác nhé :-D )

Chuyện vui đó đây ( kô liên quan gì đến nhiếp ảnh các bác nhé :-D )

Hôm nay em được đứa bạn gửi cho cái này. Đọc thấy fun phết các bác ạ !

Kinh nghiệm thăm châu Á của Tổng thống Mỹ Obama

Obama rất hâm mộ Khổng tử, do đó quyết định đến thăm 4 nước trong hệ thống Đạo Khổng. Ngay khi về nước, Obama phải gặp ngay ông anh để kể lể về chuyến thăm này.
    Bush: Chú công tác thế nào? Có gì hay không kể anh nghe?
    Obama: Dạ em đến Nhật Bản trước tiên ạ.
    Bush: Ừ, nước này phát triển lắm đấy, chú thấy sao?
    Obama: Dạ, nó bắt em đi bộ gần chết vì nó bảo con Cadillac One của em tốn xăng và có lượng khí thải vượt mức cho phép ạ.
    Bush: Ờ, chuyện thường, anh bị rồi. Sau đó đi đâu?
    Obama: Dạ em qua Hàn Quốc, định vừa thăm vừa mua ít sâm về biếu anh.
    Bush: Ừ, hàng họ ở đó cũng hay phết, anh có mấy con bồ bên đó. Chú thấy sao?
    Obama: Dạ, em cũng đi bộ gần chết ạ.
    Bush: Ơ, bọn này nó đâu có sợ chết như mấy thằng Nhật???
    Obama: Vâng, nhưng dân nó thấy xe em đẹp, nó chặn mẹ nó lại, gắn hoa vào và thi nhau chụp ảnh cưới các kiểu.
    Bush: Ừ, anh quên bảo chú bọn Hàn nó sến lắm. Mà sao không tranh thủ bị nó chặn xe, chú không đi nhuộm tóc và làm lại mầu da cho nó giống sao Hàn?
    Obama: Dạ tại em bận qua Trung Quốc ạ.
    Bush: Sang đó có gì hay không, nó đang tranh chấp hằm hè quyền kiểm soát biển Đông với mình đấy, bọn này nó đông dân nên tinh vi lắm.
    Obama: Dạ em không biết, em nghe bọn đàn em tấu là xe Cadillac One của em vừa đến đầu phố, cuối phố mấy thằng Tầu đã làm ra ra bốn cái Cadillac One giống hệt, sửa tên thành Dielac One và còn khuyến mại thêm còi 30 bản nhạc và đèn nháy ạ.

Bush: Ôi, thế chú là may đấy, anh đến chỗ này có tí mà 9 tháng sau chúng nó còn làm ra mấy thằng Bush giống hệt anh thì sao. Thế còn nước cuối cùng?

Obama: Rời Trung Quốc em sang Việt Nam luôn, xưa em có mấy ông chú đi lính nên cũng có vài chỗ quen biết ở đây, sang thăm tiện thể hỏi thăm họ hàng luôn.

Bush: Thế vui vẻ chứ? Nước này thân thiện lắm, không thù hằn mình nữa.

Obama: Vâng, em lái con Cadillac One đi một đoạn nhưng...

Bush: Nhưng sao, nó cấm vì khí thải cao à?

Obama: Dạ không, xe em còn ngon gấp vạn lần xe bus của bọn nó, đi sau xe bus của bọn nó còn đếch nhìn thấy đường, em phải dùng định vị toàn cầu mà lái đó.

Bush: Thế nó lại chặn lại chụp ảnh cưới à?

Obama: Không ạ, dân ở đây vội lắm, em dừng lại đèn đỏ họ còn chửi em là thằng ngu. Nói gì dừng lại chụp ảnh.

Bush: Thế nó lại làm Cadillac One giả à?

Obama: Không ạ, lúc em sang đến nơi thì bọn Trung Quốc đã mang Dielac One sang bán tràn ngập giá rẻ như xe công nông. Dân tình chạy tưng bừng đầy phố làm mấy thằng mật vụ của em đếch biết em đi xe nào, lạc mẹ nó mất.

Bush: Thế túm lại là chú bị làm sao?

Obama: Dạ em vừa dừng xe vào mua bao thuốc, quay ra đã mất mẹ nó đôi gương ạ.

Bush: Ôi giời, ra chợ Giời mà kiếm lại, đúng đôi của mình luôn, giá rẻ, có số chưa anh cho số mấy thằng em???

Obama: Vâng, và em quyết định sẽ chọn Việt Nam để chơi lâu dài ạ.

Bush: Tại sao? Chú vẫn chưa tìm được đôi gương của con Cadillac One à?

Obama: Dạ không, so sánh cả 4 nước em thấy người Việt rất tuyệt. Khả năng lần mò tốt, đi đường bụi thế mà vẫn đi được. Thứ hai là rất năng động, dừng đèn đỏ còn không dám vì sợ muộn. Thứ nữa là hành động rất thẳng thắn và anh hùng. Bẻ gương giữa thanh thiên bạch nhật, không sợ chết như bọn Nhật, không sến như bọn Hàn Quốc và cũng không gian dối như bọn Tầu

Bush: Công nhận. Việt Nam là ngon nhất
    D90+NexF3+18-105+35f1.8+70-300VR+Victory3010+Vanguard Uprise33 (Newbie forever newbie).Just for fun!

kakakakakka...đọc bài của bác mà em tưởng tượng ra 2 ông này ngồi đàm đạo, em cười bể bụng từ sáng đến tối, kakakakaka....vui thật, cám ơn anh nhiều...
    Canon 60D + kit 18-135 IS + 50-1.8 + mới tập tành = ?.?.?.?

@Zdung85: Một nụ cười là mười thang thuốc bổ. Thế này thì bác uống hơi bị nhiều thuốc bổ rồi nhá ( Em cũng thế :-D )
    D90+NexF3+18-105+35f1.8+70-300VR+Victory3010+Vanguard Uprise33 (Newbie forever newbie).Just for fun!

ặc... bác chủ bôi bác quá...lol
    nghe kiểu kể chuyện sao giống chuyện anh hùng cưa bom trước Ban Giám khảo quá đi :D

May mà bác Obama chưa dừng ở nhà thờ Đức Bà rút máy ảnh ra chụp
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Hô hô... Đểu nhất là đoạn ở Trung Quốc. Bác Bush cũng xuất xưởng sau 9 tháng.
    Xin cho tôi là kiếp của mây

Đọc bài của Bác mà cười đau cả ruột. Nhất là nửa đoạn đầu. Các tình huống gây cười cứ diển ra dốn dập...

Cám ơn bác chủ đã post chuyện rất hay.
    Thư giãn chút với chuyện xưa
    Được sửa bởi 11002 lúc 06:30 PM ngày 29-06-2011
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cháu chào các cụ và các bác.
    Câu chuyện của bác chủ post lên thật hài hước. Nhưng mà nó cũng phần nào phản ánh một số tính cách đặc trưng của con người tại từng quốc gia.
    Cám ơn bác chủ cho thư giãn.
    CHẾ NGỰ BẢN THÂN. KHƯỚC TỪ CÁM DỖ. HƯỚNG TỚI CHÂN - THIỆN - MỸ

up lại bài khác chia sẽ niềm vui.

giải nghĩa về chính trị
    Một oắt con đề nghị bố giải thích cho cậu hiểu xem chính trị là gì.

Ông bố nói: "Con hãy nhìn vào gia đình mình đây: Bố kiếm tiền & mang về nhà, vậy bố là nhà tư bản. Mẹ quản lý số tiền này nên mẹ là chính quyền. Bố mẹ chăm lo đến phúc lợi của con, cho con hạnh phúc & bình yên nên con là nhân dân. Chị giúp việc nhà ta là giai cấp lao động, còn cậu em còn quấn tã của con sẽ là tương lai đất nước. Con đã hiểu chưa?"

Oắt con hãy còn băn khoăn lắm lắm nhưng trước tiên muốn đi ngủ cái đã. Giữa đêm, oắt con tỉnh dậy vì chú em đã ị ra tã lót & đang kêu gào ầm ĩ. Cậu tiến đến phòng ngủ bố mẹ, gõ cửa nhưng mẹ ngủ rất say. Cậu bèn đi tiếp đến phòng của chị giúp việc & nhìn thấy bố đang vật nhau với chị trên giường. Cậu đành đi về phòng & ngủ tiếp.

Sáng hôm sau ông bố hỏi oắt con xem nó đã hiểu thế nào là chính trị chưa & yêu cầu tự diễn giải lại. Oắt con trả lời: "Vâng, bây giờ con đã hiểu. Nhà tư bản đè đầu cưỡi cổ giai cấp lao động trong khi chính quyền ngủ say không biết gì. Nhân dân hoàn toàn không được đếm xỉa đến & tương lai thì ngập trong cứt ạ!"

Trang 1 / 20 12311 ... Cuối cùngCuối cùng