Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: [help] Kĩ thuật dàn trang cho album ảnh cưới

resolution: 240 p/cm <<< bác mà chọn đơn vị Pixel/cm như thế này với máy hơi yếu là bác ngồi chờ mỏi mòn luôn đó. Chọn lại đơn vị pixel/inch nhe bác.

Đơn giản nhất, bác xách máy kiếm ai đó làm vài trang cho bác xem là được.

Màu thì đem ra lab kêu người ta chỉnh cho đẹp, tránh bị sai màu " tuy đã chỉnh ở nhà "

Indesign dùng để làm số lượng lớn và xuất file đi in...

Photoshop và indesign đều được.

Nhờ ai đó làm, hoặc đem ra lab trả thêm tiền thiết kế....

Để dàn trang trong photoshop thì chắc bác cũng biết các kỹ thuật rùi đúng ko?

Indesign rất mạnh trong dàn trang, và khỏe hơn nhiều so với Photoshop. ở chỗ bác chỉ cần định hình được khuôn hình bác mong muốn thế nào, rồi quẳng hình là xong...để xửa hình trong indesign bạn dùng đuôi ảnh .TIFF

Khi xửa ảnh bên Photoshop, save lại,bên indesign sẽ tự động thay đổi theo
    Được sửa bởi 123muaban lúc 08:35 AM ngày 12-11-2011

AI or ID làm dc mà còn ko thì corel

hi vọng trong thời gian gần sẽ có thêm những layout ảnh mang phong cách mới lạ

Nhờ cụ chỉ giáo cho em với ạ. Số là em vừa design xong 1 album cưới 25x40, theo như thằng bạn nó chỉ thì em tạo 1 doc với size 25x80cm trên PS, sau đó em kéo ảnh vào , khi em kéo ảnh sang thi size ảnh to quá phải Ctr+T để kéo ảnh cho vừa , em thấy làm như thê thì ảnh bị giảm chất lượng và có hiện tượng răng cưa, sau khi design xong em đưa chỉ số resolution lên 300pdi , nhưng khi đưa ra lab rửa về em thấy album bị mờ nhiều quá, các cụ cho em hỏi em đã làm sai bước nào hay cần sửa chỗ nào nữa ạ, Mong được giúp đỡ, em cám ơn ạ !

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12