Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112
Hiển thị kết quả từ 111 đến 118 / 118

Chủ đề: tại sao các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp VN thường xài Nikon ?

Quote Được gửi bởi vikhoa View Post
    [/url]

Vậy em xin hỏi lại bác 1 câu, D3s "trùm thể thao" là trùm chỗ nào ạ?
    trùm mền

Quote Được gửi bởi T-130 View Post
    Bác nào nghe lời cu Hạnh mà ra tiệm nầy hỏi mua 60D or whatever, rồi xin sờ Leica M8 là phù mỏ đấy, về nhà má nhìn hỏng ưa luôn ... vì nơi đây có con bé tên thường gọi là Leica M8 , em xù đây hehe.
    Anh em nào ra đấy mua, nếu thích cầm, em sẽ giới thiệu để sờ thử Leica M8.
    Ps: Dùng từ khác đi bác! "Cu" thấy ớn quá, vả lại em chưa quen, chưa gặp và cũng không biết bác được bao nhiêu tuổi.

Tại sao các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp người Việt không xài máy ảnh có thương hiệu Việt (?) Hi! hi!
    Xài đồ nước khác làm sẵn mà cứ tụ vô cãi hoài,chán!
    Leica ngon hơn Canon,Nikon kìa ...mua đi.Nghèo!

Quote Được gửi bởi hieu1016 View Post
    em để ý thấy 2 trong số những nhà nhiếp ảnh nổi tiếng chuyên nghiệp là Quốc Huy và Phạm Hoài Nam đều xài Nikon hết , ít thấy ai xài Canon , chỉ có mấy bạn teen teen mới chụp ảnh thì xài Canon là nhiều , xem hình ở liên hoan phim Cannes dòm báo chí chụp cũng Nikon là nhiều nhất , tại sao vậy ?
    bạn thử xài Canon đi, biết đâu bạn lại thắc mắc "Tại sao NAG VN lại xài toàn Canon???"

Thường thì khi mình xài món đồ gì đó, thì có thói quen để ý mọi thứ xung quanh giống mình. Cái đó gọi là bản tính tự nhiên thôi. bạn đừng có lo lắng quá
    Nikon D700

Bởi vì dùng hàng Canon quá khó, giá phụ kiện cao ngất ngưởng, giá mua máy và lens không bằng 1% giá mua phụ kiện.
    Ảnh dưới là minh họa:
    Dual-Pod.
    Made in VietNam.
    Khả năng chịu tải: 60Kg.
    Hệ thống cân bằng tự động (2 chân vẫn đứng vững), một chân backup sử dụng trong điều kiện đặc biệt.
    Hệ thống thiết kế chắc chắn, thời gian sử dụng ~40 năm (sau 40 năm, khả năng chịu tải giảm dần).
    Hệ thống chuyển tải năng lượng hoạt động ổn định, hiệu quá.
    Nhiên liệu hoạt động: Cơm.

Em thì em thấy là như nhau: http://www.vnphoto.net/forums/forumdisplay.php?f=25

Em thì em thấy thế này. Ở nhà em, dù em có chiều bà xã đến mấy đi chăng nữa thì cứ vài tháng kiểu gì bà xã em cũng phải kiếm chuyện gây gổ cãi nhau một trận cho nó rôm rả nhà cửa, kiểu như bức ảnh phải có chút tương phản ấy, cuộc sống nó giàu gia vị như thế chẳng đậm đà hơn sao? Ở vnphoto mình cũng thế, từ ngày box thiết bị chia Nikon với Canon ra làm 2 chuồng khác nhau làm các bác nhà ta không còn chỗ gặp nhau cãi lộn nữa, thế là từ giáo chủ cho đến thần dân kéo hết sang tán gẫu cãi nhau rôm rả hơn hẳn trước kia.

Em thấy việc lên án bệnh ngộ độc thiết bị đã nhiều nhưng chưa thấy ai lên án bệnh ngộ độc ảnh cả. Sao cứ phải coi việc chụp được ảnh đẹp là là cảnh giới cuối cùng, là tiêu chuẩn để đánh giá đẳng cấp con người của toàn thế giới thế nhỉ? Nếu thế mấy ông kỹ sư cứ phải đổ ra đường chụp ảnh đến 60 tuổi đạt giải này giải nọ mới đủ tiêu chuẩn vào phòng thiết kế máy ảnh cho các bác chụp à. Thế nên, em đồng ý việc phê phán các bác ngộ độc thiết bị nhưng mấy bác ngộ độc ảnh cũng đừng có tinh tướng lên giọng dạy đời, trong xã hội mỗi người một nghề, chúng ta gặp nhau ở đây đều có một điểm chung là yêu nhiếp ảnh, không quan trọng là thích ảnh hay thích máy, thích chụp hay thích gõ bàn phím, cứ vào đây gặp gỡ tung hô nhau, lâu lâu cãi nhau một tẹo cho cuộc sống thêm đậm đà gia vị phải không các bác?
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Em thì kô biết nhiều về các NHG nổi tiếng khác, nhưng NAG nổi tiếng nhất mà em biết thì dùng Canon để ..backup cho Nikon các bác ạ ! :-D
    Nói có sách, mách có chứng ! keke

D90+NexF3+18-105+35f1.8+70-300VR+Victory3010+Vanguard Uprise33 (Newbie forever newbie).Just for fun!

Trang 12 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112