Trang 1 / 156 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 1556

Chủ đề: K20D - Chàng kỵ sỹ già thiện chiến

K20D - Chàng kỵ sỹ già thiện chiến

Nhiều lần tôi muốn từ giã K20D, nhưng như có duyên nợ, không thể chia tay nhau được. K20D là body đầu tiên sử dùng chip cảm biến Cmos thay cho cảm biến CCD mà K10D đã ghi được dấu ấn trong lòng nh anh e sử dụng Pentax. Một khởi đầu mới, với những thử thách phải tương xứng với "huyền thoại" K10D nhưng chàng Kỵ sỹ già đã vượt qua được những khó khăn, song hành cùng biết bao a e pentax... trên mọi nẻo đường...Kế thừa và phát huy những ưu điểm vốn có của K10D, thay máu sensor nhưng trái tim thì vẫn là Pentax, vẫn kiên cường quả cảm chống chọi lại gió, mưa, bụi ..từ cái nắng nóng ở châu Phi cho tới cái giá lạnh trời Âu. Chàng Kỵ sỹ già vẫn can trường quả cảm chiến đấu ko bít mệt mỏi...vẫn tận tụy trung thành với người chủ của mình (hơi xấu hổ vì có lúc đã muốn xa rời bạn )...Trong hàng ngũ các hổ tướng của Pentax như K5, K7, K10D, Kr chắc chắn k thể thiếu K20D>>chàng Kỵ sỹ già yêu quý của tôi<<...
    Những a e dùng K20D xin hãy chia sẻ cảm xúc và post ảnh tại đây...Xin cám ơn.
    a e post ảnh xin đánh số thứ tự cho dễ nhận xét
    Được sửa bởi smilingman82 lúc 08:58 AM ngày 21-06-2011

Tấm ảnh đầu tiên chụp bằng body K20D và lens kít
    Hoa cẩm tú cầu (Ba Vì Hà Tây cũ 30.4.2010)
    *1

Cam tu cau
    Được sửa bởi smilingman82 lúc 03:44 PM ngày 21-06-2011

tấm ảnh chụp hôm chủ nhật vừa rồi tại chùa Nôm Hưng Yên
    *2 Tĩnh

tinhdentrang
    *3 Vuơn lên

Vươn lên

Em xin tham gia với bác chủ.Em xài K20D được hơn 09 tháng rồi.Trước khi chọn k20D em đã bõ ra hơn 2 tháng đễ tham khảo trên mạng,cho đến giờ này em rất hài lòng với em nó.En cũng đã từng cầm K5,K7,Kr, nhưng theo cảm giác của em k20D cầm chắc tay hơn ngầu hơn.Nhưng K20D là ông già cho nên khi thấy gái đẹp nó chỉ nhìn thôi chứ động thủ hơi chận chạp ( lấy nét chậm) B&W của nó chưa chính xác và iso thì còn thua Kx.Nhưng so với tầm tiền bỏ ra thì rất đáng đồng tiền.
    K20D + Ri 100F3.5

a e up ảnh nên đánh số thứ tự cho dễ nhá
    cám ơn bác cuongbdvn đã chia sẻ...trên xóm còn nhiều a e dùng K20D lắm ạ....a e vào up ảnh và chia sẻ kinh nghiệm cũng như kỉ niệm về K20D nhá....yếu điểm của K20D bác Cuong nói rất chính xác>> lấy nét chậm, iso kém hơn Kr, K5...Kx thì e ko bít có hơn được nh ko (cái này ai dùng Kx chia sẻ thêm. WB theo cá nhân e đánh giá là tương đối tốt tất nhiên ko so với Kr hay K5 sau này r(K7 và Kx thì e ko rõ có hơn nh lắm ko).....Tuy nhiên e rất tâm đắc câu của bác Xtriky>>>Tiên trách kỷ hậu trách lens(hay thiết bị nói chung)>>nên cố gắng tận dụng phát huy hết khả năng của thiết bị,,đợt tới rảnh e sẽ viết 1 số kinh nghiệm sử dụng K20D của bản thân, rất mong a e đóng góp thêm
    e làm tí mẫu cho mát, thể loại gái teen xóa font
    *5

Mstar2

Smilingman:
    Trên menu setting cùa k20D có tình năng cacth in focus rất tiện khi chụp MF nhưng sao em bữa em cài đặt hoài kg được,bác có thể hướng dẫn lại dùm em.
    còn một cái nữa là hình như trên K20D kg có hỗ trợ khóa nét,em chỉ thấy AE Lock kg thấy AF lock chắc em chưa biết hết tính năng của máy bác có biết chỉ dùm.
    Tks bác
    6

@cuongbdvn:
    * chụp Catch in focus là chức năng khá hay ho: bác để mode focus sang AF.S (lấy nét đơn >< lấy nét liên tục AF.C); set catch in focus chế độ On. chức năng này hỗ trợ các lens MF và các lens DA hay FA (nhưng các lens này phải có nút gạt AF-MF trên lens và gạt sang chế độ MF để sử dụng Cif). Sau khi đã setting xong thì bấm luôn nút chụp, ko bấm nửa có nhá(trong K20D manual hướng dẫn dùng dây bấm mềm CS 205)...từ từ vặn vòng lấy nét...khi đúng nét thì shutter sẽ tự động release ;)). Cái này m cũng ít dùng lắm, lâu lắm ko nghịch.
    * khóa nét thì bác chuyển sang AF.S (lấy nét đơn) bấm nửa cò cho body lấy nét r bố cục lại>>thế là khóa nét r, ko cần thêm nút AF.lock nữa....nếu để AF.C (lấy nét liên tục) thì body sẽ lấy nét liên tục khi bác lia máy.
    có gì chưa đúng a e chỉ giáo thêm..thanks
    bonus thêm tí hình
    *7

Mstar3
    Được sửa bởi smilingman82 lúc 03:43 PM ngày 21-06-2011

Chú Trung định làm quả rì viu để nâng giá k20 lên đấy ah? Thêm ảnh nữa đi chứ!
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt ...
    Mx chrome vs K5IIs

Quote Được gửi bởi KLX View Post
    Chú Trung định làm quả rì viu để nâng giá k20 lên đấy ah? Thêm ảnh nữa đi chứ!
    cần gì phải review bác ;))...kỵ sỹ lúc nào chẳng thiện chiến.....tình hình Ni thế nào r ạ..lên Nano chưa anh..mẫu e chụp bằng 70 mà a chê đấy nhá ;))

ủng hộ topic này để đưa giá trị K20D về đúng thực chất...

1 cafe buổi sáng - 1 cafe buổi chiều...

Trang 1 / 156 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng