Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Các cao thủ trợ giúp e về G12

Các cao thủ trợ giúp e về G12

Em đang muốn mua em G12 về, lên vnphoto tìm tham khảo mà chả thấy có bác theard nào về G12 để tham khảo cả, phải chăng em này chụp chán nên ko ai chọn??? E còn chân ướt chấn ráo nên còn gà lắm, khái niệm lens niếc còn chưa thạo, hiểu cho lắm. E nhờ các bác cho e xin ý kiến xem có nên mua G12 k??? và G12 thì nên mua thêm lens loại nào? giá tầm bn. Và e cũng k biết phải mua lens ở đâu. E ở HN, đã thử tham khảo giá G12 của chính hãng Canon tại Nguyễn chí thanh là 14,5tr, nhưng ở Trần Anh và 1 số siêu thị điện máy khác chỉ tầm 12tr, sao lại có sự chênh lệch giá nhiều vậy, mong các bác giúp em cái.

Quote Được gửi bởi dym2k8 View Post
    Em đang muốn mua em G12 về, lên vnphoto tìm tham khảo mà chả thấy có bác theard nào về G12 để tham khảo cả, phải chăng em này chụp chán nên ko ai chọn??? E còn chân ướt chấn ráo nên còn gà lắm, khái niệm lens niếc còn chưa thạo, hiểu cho lắm. E nhờ các bác cho e xin ý kiến xem có nên mua G12 k??? và G12 thì nên mua thêm lens loại nào? giá tầm bn. Và e cũng k biết phải mua lens ở đâu. E ở HN, đã thử tham khảo giá G12 của chính hãng Canon tại Nguyễn chí thanh là 14,5tr, nhưng ở Trần Anh và 1 số siêu thị điện máy khác chỉ tầm 12tr, sao lại có sự chênh lệch giá nhiều vậy, mong các bác giúp em cái.
    G12 là máy ảnh bán chuyên nghiệp không có ống kính rời bác ạ, với giá 14,5tr bác nên tìm 1 bộ canon D40 kèm ống kit sẽ cho bạn thêm nhiều kiến thức bá ạ

ko có ống rời tức là ko lắp đc lens hả bác? Vậy có nghĩa là nhịn vs mấy khoản chân dung.... à?

bác đọc kỹ các topic trong 4rum rồi sẽ bít m mún gì....đừng chết vì thiếu hiểu biết nhá ;))..mua máy chậm lại 1 tháng cũng k chết đ đâu..tấm 12 tr là mua được DSLR rồi )..

Ở VNphoto các bác ấy chủ yếu tư vấn cho DSLR thôi. G12 là loại P&S cao cấp của Canon. Loại này không thay được ống kính. Tuy nhiên nếu bác muốn chụp chân dung thì vẫn có thể zoom xa (ống kính zoom 5x) và mở hết cỡ ống kính (F2.8). Hàng ở Nguyễn Chí Thanh là do Canon chính hãng bán nên bao giờ cũng đắt hơn ở các cửa hàng đại lý, vì thông thường hãng để chiết khấu cho các đại lý cao nên họ bớt lợi nhuận của mình đi.
    Còn nếu bạn muốn mua hàng xách tay thì đễn Vũ Nhật hay Techland thì gia sẽ rẻ hơn nữa

Quote Được gửi bởi hahumg View Post
    G12 là máy ảnh bán chuyên nghiệp không có ống kính rời bác ạ, với giá 14,5tr bác nên tìm 1 bộ canon D40 kèm ống kit sẽ cho bạn thêm nhiều kiến thức bá ạ
    Ui, G12 gọi là dòng máy Du lịch bỏ túi Point & Shoot cao cấp thôi, không với tới được danh xưng máy ảnh bán chuyên nghiệp như anh nêu ra đâu ạh.
    Chỉ có Canon 40D thôi ạh, không có cái Canon D40 nào đâu anh (hay là anh nhầm Nikon D40 ???).
    @bác chủ: G12 chụp cũng khá tốt, gọn nhẹ và cơ động, có quay phim video... Vướng vô "vòng xoáy" DSLR chi cho đời mỏi mệt :-)
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Nếu thi thoảng chụp vài tấm lưu niệm ace thì ko nên cân nhắc làm gì. Còn nếu bạn thật sự thích chụp ảnh và có ảnh đẹp...thì khuyên bạn nên chọn DSLR (máy ảnh ống kính rời). Tầm 14,5tr là có thể sở hữu 1 combo tương đối dùng được, hàng 2nd tầm giá này khá nhiều cho bạn lựa chọn Canon, Nikon (Sony,pentax,olympic...ko thông dụng = ).Chúc bạn mau mắn.

các cao thủ ơi, thế 50D giờ mà mua mới thì có k? Mà chỗ nào ở HN bán 50D mới mà đảm bảo ạ?

Nhu cầu tối thiểu như e thì bác cứ dùng con g12 cũng ngon mà, làm quen với nó trước đi, nếu thấy có năng khiếu thì mua ống rời cũng chưa muộn, như e đang dùng G10 đây mà còn ko có time để tìm hiểu nữa, định bụng vào đây học mà xem ảnh của các bác trên này chẻ tập chung học gì dc.
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi dym2k8 View Post
    các cao thủ ơi, thế 50D giờ mà mua mới thì có k? Mà chỗ nào ở HN bán 50D mới mà đảm bảo ạ?
    50D mới thì gần như rất khó kiếm được mới 100% bây giờ vì Canon đã ngừng sản xuất từ cuối năm ngoái để nhường chỗ cho 60D rồi. Máy DSLR và lens mới thì bác qua Vũ Nhật, giá hơi đắt hơn các chỗ khác nhưng được nhiều anh em tin tưởng. Tuy nhiên phụ kiện thì không nên mua ở đây. Còn máy cũ thì bác có thể xem chỗ bác Phương Gia Lâm, nhưng giá cũng rất cao.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng