Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: CANON - Đám cưới Hoàng Gia đã được chụp như thế nào

1 ít để chụp sports ở đây là lens 200L thôi, mà thực ra thì lens này chụp fashion, portrait là chính. Vì vậy em mới nói "1 ít" là vì vậy. Chứ chụp sports đúng nghĩa thì phải có 400 f2.8L IS
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Ủa sao biết hay vậy, bác có thấy cái hình ở trên chụp trong nhà không, tấm mà chụp trên lan can xuống đó. Hơn nữa đây là đội ngũ được điều động để chụp cho Hoàng gia chứ không phải mấy tay nhà báo vớ vẩn. Hơn nữa tele khủng mà ra mấy tấm như "trên" thì thua P&S.
    Ảnh sự kiện quý nhất khoảnh khắc, chứ ko phải ảnh fashion đâu mà đòi nét, bokeh, .... Cái khoảnh khắc đó là cái mà chả có máy PnS nào cho ra được.

Chắc chừng 30 năm nữa có cái đám cưới Hoàng Gia tiếp theo thì PnS cũng chụp được như vậy.
    Bác kia chắc mới đi cỗ máy thời gian Doremon về :D
    ALICE

Thấy bác Vikhoa vào có đôi lời nên em không phát biểu nữa, cơ mà em ý kiến bởi vì các bác comment toàn là "ca tụng" cái hàng khủng không chứ không quan tâm lắm đến cái " khoảnh khắc" mà các bác nhắc tới. Bởi vì dân chơi ảnh bây giờ đa số là chơi thiết bị chứ không có chơi ảnh.
    Bác nói "cái khoảnh khắc đó là cái mà chả có cái máy PnS nào cho ra được" thì bác không hoàn toàn đúng, chưa chắc cầm súng ống khủng thì mới cho ra khoảnh khắc đẹp đâu, quan trọng là cái đầu của người chụp kìa. Cũng giống như bác Vikhoa (sr bác đã lấy bác làm ví dụ), nếu đưa PnS cho bác thì vẫn cho ra hình chất và có chất lượng, còn mấy ku mà khen súng máy khủng ở trên nhiều khi đưa nguyên cái dàn đó cho mấy ku thì chắc cũng cũng không hơn gì PnS đâu bác. Em không chê bai hình chụp của Hoàng gia năm nay, tuy nhiên em thấy cái khoảnh khắc này chưa có gì đặc sắc hết (chắc tại em không có khiếu mỹ thuật lắm).... hì/.

Quote Được gửi bởi llg View Post
    Ảnh sự kiện quý nhất khoảnh khắc, chứ ko phải ảnh fashion đâu mà đòi nét, bokeh, .... Cái khoảnh khắc đó là cái mà chả có máy PnS nào cho ra được.
    Quote Được gửi bởi le.duy View Post
    Chắc chừng 30 năm nữa có cái đám cưới Hoàng Gia tiếp theo thì PnS cũng chụp được như vậy.
    Bác kia chắc mới đi cỗ máy thời gian Doremon về :D
    Bác thích bắt bẻ chuyện chụp bằng PnS nhỉ? Em thấy nhiều bác cầm DSLR mà chụp đâu có hơn PnS đâu...

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Thấy bác Vikhoa vào có đôi lời nên em không phát biểu nữa, cơ mà em ý kiến bởi vì các bác comment toàn là "ca tụng" cái hàng khủng không chứ không quan tâm lắm đến cái " khoảnh khắc" mà các bác nhắc tới. Bởi vì dân chơi ảnh bây giờ đa số là chơi thiết bị chứ không có chơi ảnh.
    Bác nói "cái khoảnh khắc đó là cái mà chả có cái máy PnS nào cho ra được" thì bác không hoàn toàn đúng, chưa chắc cầm súng ống khủng thì mới cho ra khoảnh khắc đẹp đâu, quan trọng là cái đầu của người chụp kìa. Cũng giống như bác Vikhoa (sr bác đã lấy bác làm ví dụ), nếu đưa PnS cho bác thì vẫn cho ra hình chất và có chất lượng, còn mấy ku mà khen súng máy khủng ở trên nhiều khi đưa nguyên cái dàn đó cho mấy ku thì chắc cũng cũng không hơn gì PnS đâu bác. Em không chê bai hình chụp của Hoàng gia năm nay, tuy nhiên em thấy cái khoảnh khắc này chưa có gì đặc sắc hết (chắc tại em không có khiếu mỹ thuật lắm).... hì/.

Bác thích bắt bẻ chuyện chụp bằng PnS nhỉ? Em thấy nhiều bác cầm DSLR mà chụp đâu có hơn PnS đâu...
    Bác đã nhắc đến "khoảnh khắc" thì nên đặt vào context cụ thể bác ạ. Context ở đây là đám cưới hoàng gia ở UK, quyền chụp ảnh được bán cho các tạp chí lớn, vị trí người được chụp ảnh được cố định từ trước và cách rất xa nơi diễn ra buổi lễ.
    Trong cái context đó thì "ko có cái PnS nào chụp được mấy ảnh trên". Còn bác nói chung chung ảnh đẹp, ảnh ko đẹp, khoảnh khắc này, khoảnh khắc nọ mà ko có context thì nói thế nào chả được phải ko bác ??

hơ hơ nói túm lại, máy PnS không thể nào túm được cái "khoảnh khắc" trong cái đám cưới giầu có ấy được.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123