Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Em tập chụp ảnh chân dung ^^

Em tập chụp ảnh chân dung ^^

Tình hình là em thấy các bác thi nhau lập hội chụp ảnh chân dung đẹp quá nên em máu . Chợt nhớ ra đã gần 4 năm, kể từ ngày ai đó bỏ đi, em đã không chụp ảnh chân dung nữa (sến quá, hehe). Lục lọi đống đồ nghề sắp mốc meo, lôi ra con D50 lỗi thời bác nào đó mới chê chụp hình màu xám xịt. Bấm bấm được vài tấm, về hí ha hí hửng post lên thư viện. Lần đầu tiên post ảnh chân dung đã được ngay BQT chiếu cố liếc mắt nhìn và xóa bén mấy tấm hình >.< Chắc cái tội chụp xấu mà cũng đua đòi bót ảnh hehe. Tự an ủi chắc lâu quá hông chụp nên chụp xấu :(. Đành bót vô đây nhờ mí bác đâm giúp để lần sau em còn rút kinh nghiệm chụp đẹp hơn và bót típ mà hông bị xóa

1.

2.

3.

4.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Hì, ảnh bác chụp đẹp nhưng có lẽ hơi lạm dụng flash nên nhìn hơi bị even 1 chút . Sau bác thử chụp không flash, xoay qua xoay lại các hướng , dùng reflector , hoặc bắn flash vào reflector ... xem sao :D Tấm cuối không biết có phải chỉnh PS quá tay hay kô mà em thấy màu nó bị clip + posterized ^_^
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

Hihihi bác VPT trách BQT nhẹ nhàng nhỉ!
    Hầu như các tấm đều crop hơi chật. Nhất là tấm số 3.
    Về ánh sáng thì hơi đơn điệu khiến ảnh như bị bẹt.
    Tấm số 1 tương đối ổn nhất!
    Phó nháy.
    My Gallery

đúng là màu hơi đơn điệu

khặc khặc khặc,công nhận :D

em lại thấy ảnh không trong lắm, ánh sáng cứ nhờ nhờ, được cái mẫu cười tươi như hoa
    ALICE

XL thấy ngoài việc crop hơi chặt ( quá chặt ) thì những tấm này đạt về mặt kỹ thuật . Tấm đẹp nhất có lẽ là tấm số 1.
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

TN nghĩ bạn nên bớt dùng flash như 7Búa nói thì có lẽ sẽ đẹp hơn :D