Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hỏi về Panasonic Lumix DMC-FZ50 ?

Hỏi về Panasonic Lumix DMC-FZ50 ?

Em coi trên dpreview.com thấy Lumix DMC-FZ50 được đánh giá rất tốt. Bác nào biết em này làm ơn cho thêm ý kiến, so với Canon S3 IScó khá hơn không?. Ở Việt Nam thì giá tầm khoảng bao nhiêu? Cảm ơn các bác.

em nghe nói con này nói chung mọi thứ đều ngon chỉ mỗi tội là noise nhiều,còn s3Is thì nhiều người chuộng hơn,cả 2 con đều có công nghệ chống rung nổi tiếng của từng hãng.về giá cả thì em không biết,em thấy chữ kí của bác có em D70 chắc bác mua hộ người khác hả,nhưng nếu bạn của bác định chơi ảnh lâu dài thì có lẽ thêm 1 chút mua nikon D70 hoặc canon 350d cũ giá cả rất dễ chịu .D40 cũng là 1 lựa chọn tốt.còn mua để PnS thì 2 con trên đều ngon vật rồi
    Được sửa bởi manhquangmq lúc 05:36 PM ngày 23-03-2007
    chữ ký vi phạm nội qui

Bạn chụp thử máy này chưa mà bảo là noise nhiều , chắc chỉ nghe giang hồ đồn đại chứ gì hà hà . Từ FZ30 đổ về trước thôi , FZ50 cải thiện nhiều vụ noise này rồi .

http://www.vnphoto.net/forums/showth...highlight=fz50
    Think you can or think you can't , you are always right

Trước tôi cũng xài FZ50 được 2 tuần (sau đổi sang DSLR rồi). Chụp đủ sáng thì tốt lắm nhưng thiếu sáng và phải xài flash của máy hình không đep, noise nhiều, hạt bự (phóng A4). S3IS chắc cũng vậy thôi vì cùng là P&S. Nếu đã nhắm đến những thứ này thì thêm chút ít mua DSLR luôn như Bác manhquangmq góp ý có lý đấy. Còn đã P&S thì thứ gì gọn gọn được rồi.
    Được sửa bởi Thanh Tùng lúc 01:59 PM ngày 25-03-2007
    Thế giới ảo - Những người mê muội và những "Cái chết" thật! !!!

Em cũng sắp phá sản vì mê muội thiết bị òi!

ưu điểm lớn nhất của fz50 là khỏi phải lăn tăn về lens, nhưng đấy cũng chính là nỗi khổ của bạn khi bạn đã chụp lên tay ( hoặc k lên tay nhưng nhìn thằng bên cạnh thay lens mà tức ói máu), fz50 có ống leica màu cũng tây lắm, và zoom 12x (=420mm), đồng thời có is luôn.nếu bạn sợ noise thì đánh flash ngoài mạnh vào, tuy nhiên cảm giác xung xướng khi chụp thì k thể bàng được máy dslr và đấy mới là điều đáng nói
    Bàn tay ta làm nên tất cả
    Có sức người gạo nếp cũng thành xôi

Cảm ơn các bác rất nhiều. Quả thật DSLR thì không thể chê vào đâu được. Tuy nhiên em dùng máy thỉnh thoảng chụp hàng mẫu, còn chủ yếu là chụp khi đi chơi đây đó. Mà mang theo DSLR thì cồng kềnh và bất tiện quá. Em thì chủ yếu là ghi lại hình chứ chưa biết chụp. Cho nên xem cái link của bác implosion thấy chất lượng FZ50 như vậy là ưng ý rồi. Mà hình như FZ50 to hơn S3 IS.

Quote Được gửi bởi dkhoa
    Cảm ơn các bác rất nhiều. Quả thật DSLR thì không thể chê vào đâu được. Tuy nhiên em dùng máy thỉnh thoảng chụp hàng mẫu, còn chủ yếu là chụp khi đi chơi đây đó. Mà mang theo DSLR thì cồng kềnh và bất tiện quá. Em thì chủ yếu là ghi lại hình chứ chưa biết chụp. Cho nên xem cái link của bác implosion thấy chất lượng FZ50 như vậy là ưng ý rồi. Mà hình như FZ50 to hơn S3 IS.
    FZ50 to hơn nhiều, to như DSRL có gắn lens to luôn. S3IS nhỏ hơn chút nhưng cũng vẫn to. nếu Bác thích 12X zoom lens thì S3IS là loại P&S có 12X "nhỏ con nhất". Tuỳ Bác.
    Thế giới ảo - Những người mê muội và những "Cái chết" thật! !!!

Em cũng sắp phá sản vì mê muội thiết bị òi!