Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: Up ảnh lên trang web nào để lấy link không bị giảm chất lượng ảnh

Em dùng Lightroom upload lên Flickr và Facebook, chất lượng rất tốt và nhanh, ko phải xuất ra jpeg rồi mới upload
    DN

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    anh tủ lạnh cho em hỏi sao dạo này voz hay down lên down xuống thế......ha ha ha

trở lại vấn đề chính,chả hiểu mọi người thấy thế nào chứ hình mình up lên thế nào thì như thế ấy chứ,sao mà khác với gốc đc trời! ý kiến cá nhân mìn thấy mình đã so ảnh gốc với ảnh đã up thì chả khác là mấy cả...ngoài ra yếu tố hiển thị hình up còn phụ thuộc vào chất lượng màn hình lcd,xử lý đồ học của trình duyệt..bla bla..chứ host up ảnh ko hề có lỗi!
    Chắc bác duyệt web bằng đt hay ipad hả nên cái nào cũng đẹp như ảnh gốc. Riêng chuyện up ảnh lên FB đã khác nhau nhiều về chất lượng nếu cách up khác nhau.
    Ym! its_easyman
    Mobi: 0988 103 106
    My flickr

Em thì vần dùng photobucket thấy chất lượng cũng ok
    Bánh chưng và một đống ống bơ

Có thể ít ai biết đến nhưng http://upload.aloxovn.com/ cũng rất hay. Không cần đăng ký. fee 100%

Flickr chạy auto-sharpen khá là bực mình, ảnh ở size nhỏ cứ bị nét gai gai kiểu gì ấy.

Quote Được gửi bởi tanphat View Post
    Dạo này Flickr up ảnh lên bị desaturate kha khá, ngay cả khi mình chỉnh ảnh sang sRGB 72dpi :(
    mình thấy Flickr cho chất lượng tốt mà ta, bác có thể up 1 tấm hình demo để thấy up lên Flickr nó thay đổi thế nào không? mình cũng đang quan tâm vấn đề này

Quote Được gửi bởi procameract View Post
    Có thể ít ai biết đến nhưng http://upload.aloxovn.com/ cũng rất hay. Không cần đăng ký. fee 100%
    Hình như trang này chỉ hiện thị link ảnh mà ko hiển thị hình ảnh đúng ko bác ( em hơi gà tí)
    Bánh chưng và một đống ống bơ

Có vấn đề nho nhỏ là up lên Flickr nhìn đẹp hơn trên máy tính, nhưng link qua các web khác (đặc biệt là vnphoto) thì chất lượng giảm đáng kể, nhìn xấu hơn trên máy tính luôn. Anh em nào có kinh nghiệm chuyện này chia sẻ với ạ!

Không hiểu sao đợt này em lấy link Flickr up lên vnphoto ảnh cảm giác ko nét lắm là sao các bác nhỉ!

Mình hay sử dụng trang https://uphinh.vn nhanh mà ko bị nén hình. Khỏi phải đăng ký luôn, tạo được nhiều kích thước khác nhau. QUAN TRỌNG NHANH KHỎI ĐĂNG KÝ

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123