Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43

Chủ đề: Pác nào banned cái nick fantasylove của e vào giải thích hộ cái!

Pác nào banned cái nick fantasylove của e vào giải thích hộ cái!

Lý do bác đưa ra là topic chia buồn e vào spam.e hỏi bác.topic chia buồn e không quen không biết bác nhà có chuyện buồn đấy.nhưng vẫn muốn vào chia sẻ.chẳng biết nói gì nên post chữ r.i.p thì có gì là sai??? có gì là thiếu tôn trọng, có gì là spam bác giải thích dùm e phát. bảo e vào post bài hát hay mấy câu kiểu như bóc này nọ,pác banned nick e còn còn được.đằng này...
    chả nhẽ vào những topic như vậy cứ phải buông mấy cái câu chia buồn sáo rỗng gặp đầy rẫy hàng ngày ra thì bác mới gọi là ko spam à?

Em là người Banned fantasylove ấy.
    Đó là Topic chia buồn.Bạn nghĩ sao lại vào gõ : R.I.P
    Bạn không biết viết tiếng Việt à? Nơi tang gia đau khổ , mất mát người thân , là cái quý nhất trên đời, không có của cải hay tiền bạc nào có thể so sánh được, mà bạn lại vào đùa cợt à. Nếu đó là Gia đình của Bạn vậy Bạn nghĩ sao?

Thà đừng post gì cứ ngó xem rồi bỏ đi cũng chẳng sao cả. Đâu ai biết mình vào xem ?
    Tuy là cái Nick ẩn danh online trên web nhưng cũng đừng đánh mất tất cả.
    Thân.
    Được sửa bởi maycatang lúc 05:53 PM ngày 17-06-2011
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Đó là Topic chia buồn. Bán nghĩ sao lại vào gõ : R.I.P
    Bạn không biết viết tiếng Việt à? Nơi tang gia đau khổ , mất mát người thân , là cái quý nhất trên đời, không có của cải hay tiền bạc nào có thể so sánh được, mà bác lại vào đùa cợt à. Nếu đó là Gia đình của Bạn vậy Bạn nghĩ sao?

Thà đừng post gì cứ ngó xem rồi bỏ đi cũng chẳng sao cả. Đâu ai biết mình vào xem ?
    Thân.
    R.I.P. = Rest In Peace = Requiescat In Pace = yên nghỉ, an giấc nghìn thu

Dạo này tình hình có vẻ căng thẳng nhỉ

Quote Được gửi bởi tpham View Post

Dạ đúng. Vậy vào trang web photo.net post đi.
    Em mù tiếng U
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi tpham View Post

Nếu vậy thì bác kia nên viết ra hết chứ cần gì viết tắt. Và vào topic chia buồn thì viết tiếng Việt chứ cần gì tiếng Tây ạh.

Quote Được gửi bởi maycatang View Post
    Đó là Topic chia buồn.Bạn nghĩ sao lại vào gõ : R.I.P
    Bạn không biết viết tiếng Việt à? Nơi tang gia đau khổ , mất mát người thân , là cái quý nhất trên đời, không có của cải hay tiền bạc nào có thể so sánh được, mà bạn lại vào đùa cợt à. Nếu đó là Gia đình của Bạn vậy Bạn nghĩ sao?

Thân.
    Có luật nào quy định là vào topic chia buồn bắt buộc phải viết tiếng Việt hở bác????ai chả biết "Nơi tang gia đau khổ , mất mát người thân , là cái quý nhất trên đời, không có của cải hay tiền bạc nào có thể so sánh được, mà bạn lại vào đùa cợt à" vậy nên e mới vào chia buồn.chứ e chẳng rảnh đến mức để post những cái bài spam kiểu như vậy.và bác hộ e cái là cái chữ r.i.p của e nó đùa cợt ở chỗ nào ợ???? đùa cợt mà e rảnh thêm từng dấu chấm vào giữa từng chữ cái thế à???

nếu trang web nc ngoài mà dùng "R.I.P" thì bình thường, còn trang web tiếng Việt thì ko nên.
    D700 35f1.4G 85f1.4D 135DC
    FlickR bỏ hoang: http://www.flickr.com/photos/intoth3rainbow/

Quote Được gửi bởi zohasamsung View Post
    Có luật nào quy định là vào topic chia buồn bắt buộc phải viết tiếng Việt hở bác????ai chả biết "Nơi tang gia đau khổ , mất mát người thân , là cái quý nhất trên đời, không có của cải hay tiền bạc nào có thể so sánh được, mà bạn lại vào đùa cợt à" vậy nên e mới vào chia buồn.chứ e chẳng rảnh đến mức để post những cái bài spam kiểu như vậy.và bác hộ e cái là cái chữ r.i.p của e nó đùa cợt ở chỗ nào ợ???? đùa cợt mà e rảnh thêm từng dấu chấm vào giữa từng chữ cái thế à???
    Bạn ơi! Bạn viết lời chia buồn để TV gia đình TV đó vào đọc hay chỉ để bạn đọc?
    Nếu bạn muốn chia sẽ nổi buồn một cách thành tâm thì nên viết thể nào để bất kỳ ai cũng hiểu được, đừng nên vào topic chia buồn để chứng tỏ ta đây là người Việt nhưng giỏi tiếng Anh (R.I.P chứ không phải r.i.p)
    Không có cầu chia buồn nào là sao rổng hết tbạn ạ, người Việt khi đi đưa tang đều viết: THÀNH KÍNH PHÂN ƯU (với người lớn tuổi) còn người dùng tiếng Anh thì viết một cách trang trọng Rest In Peace chứ không ai viết tắt như bạn đâu.

Nội quy vnphoto.net cấm không dùng ngôn ngữ teen nên việc bạn đặt tiêu đề topic như trên tôi thấy bạn cũng nên xem lại nội quy, để vào site sinh hoạt cho đúng.

Vài lời chia sẻ, mong bạn sớm hoà nhập với văn hoá Việt và văn hoá vnphoto.net.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Bạn ơi! Bạn viết lời chia buồn để TV gia đình TV đó vào đọc hay chỉ để bạn đọc?
    Nếu bạn muốn chia sẽ nổi buồn một cách thành tâm thì nên viết thể nào để bất kỳ ai cũng hiểu được, đừng nên vào topic chia buồn để chứng tỏ ta đây là người Việt nhưng giỏi tiếng Anh (R.I.P chứ không phải r.i.p)
    Không có cầu chia buồn nào là sao rổng hết tbạn ạ, người Việt khi đi đưa tang đều viết: THÀNH KÍNH PHÂN ƯU (với người lớn tuổi) còn người dùng tiếng Anh thì viết một cách trang trọng Rest In Peace chứ không ai viết tắt như bạn đâu.

Nội quy vnphoto.net cấm không dùng ngôn ngữ teen nên việc bạn đặt tiêu đề topic như trên tôi thấy bạn cũng nên xem lại nội quy, để vào site sinh hoạt cho đúng.

Vài lời chia sẻ, mong bạn sớm hoà nhập với văn hoá Việt và văn hoá vnphoto.net.
    dạ thưa với bác là cái bài gốc e có viết R.I.P nhưng 4rum nó tự chuyển thành chữ thường.và cái bài ở trên chỉ là e trình bày nên có cần thiết phải nhỏ mọn bắt bẻ nhau như vậy ko???
    Và nói người khác về tiếng Anh thì xem lại tiếng Việt của mình đi đã nhé.Sáo rỗng chứ ko phải sáo rổng.người dùng tiếng Anh viết 1 cách trang trọng như bạn nói thì hóa ra bạn bảo người ta đẻ ta cái từ R.I.P chỉ để cợt nhả à???
    Nội quy nào cấm không dùng ngôn ngữ teen vậy??? bạn dẫn ra hộ mình cái được ko??? Hay vào 4rum cũng bỏ qua cái nội quy, nhanh nhanh đăng ký cái nick để rồi vào phán như đúng rồi????
    Quote Được gửi bởi intotherainbow View Post
    nếu trang web nc ngoài mà dùng "R.I.P" thì bình thường, còn trang web tiếng Việt thì ko nên.
    Cái này có thể e ko đúng.Nhưng vì cái liệu có đáng phải banned nick 1 tháng ko ạ??? Đầu tiên e vào nhìn ko để ý tưởng 1 vài ngày.e cũng bỏ qua,chả rảnh ngồi lập cái topic thế này.Nhưng mà vài ngày sau vẫn chưa thấy unbanned nên e nhìn lại hóa ra là 1 tháng.Vậy nên e mới bức xúc lập cái topic này.
    Tự nhiên ý tốt của e bị hiểu nhầm.Từ 1 hành động chia sẻ thành ra cợt nhả.Gây nên những hiểu lầm ko đáng có
    Được sửa bởi zohasamsung lúc 09:10 PM ngày 17-06-2011

Hiểu nỗi bức xúc của bác khi bị treo nick, nhưng nhìn lại mình một tí bác ạ!
    Dùng tiếng nước ngoài đúng nơi thì ít bị phản ứng hơn.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng