Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 38 / 38

Chủ đề: Kế hoạch, Gặp gỡ giao lưu với nhiếp ảnh gia nổi tiếng trong tháng 4-2007

Em diễn đạt ko được lưu loát hay thiên về ý kiến cá nhân thì Xin các bỏ qua ! quả thật em có điều này mà cứ viết lên rồi lại xoá nhưng hôm nay em liều vậy.
    * nên chăng chúng ta học hỏi kinh nghiệm thu phí và tổ chức của nhóm chân dung(ở trong Sài Gòn).
    Đó là đăng kí danh sách sinh hoạt & tham gia các hoạt động cũng như đóng phí theo 2
    bảng :
    -Tham gia thường xuyên (đóng phí thường xuyên)
    -Tham gia ko thường xuyên ( đóng phí sinh hoạt theo buổi).
    VD như :
    Danh sách sinh hoạt thường xuyên của nhóm vnphoto Hà Nội
    1.eeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    2.kkkkkkkk
    Danh sách sinh hoạt ko thường xuyên của nhóm vnphoto Hà Nội
    1.ggggggg
    2.rrrrrrrrrrrr
    Và nên chăng nữa là Lịch gặp gỡ & ọp Ban tổ chức đều có trước mấy ngày vậy nên ta làm 1 bảng danh sách tham dự (để cho các bác tham dự thì đăng kí vào đây.)
    Ví dụ như : Danh sách tham dự Buổi Giao lưu gặp gỡ NSNA Hoài Linh
    1.fffff
    2.4444
    Như vậy thì ban tổ chức sẽ nắm đuợc gần như chính xác số lượng thành viên của nhóm & tham dự các buổi sinh hoạt .
    & Có những phương hướng thích hợp để tổ chức các hoạt động .
    Còn về phần các thành viên mới muốn tham dự cũng được thoải mái...
    Vài ngu ý mong các bác bỏ qua cho em nếu sai ạ.Em xin cám ơn.
    Được sửa bởi triendoncoi lúc 11:12 AM ngày 01-04-2007

@Sonnt:Báo Nông thôn ngày nay- địa chỉ: 13 Phố Thụy Khuê, Tây Hồ, Hà Nội.

Quote Được gửi bởi DTD145
    Thế nên theo thiển ý của em thì có một vài ý kiến như sau để các bác tham khảo cho ý kiến :
    + Sẽ tiến hành thu phí những bác đến dự hội thảo mà không tham ra đóng lệ phí sinh hoạt thường kỳ (mức thu sẽ tính toán cho vừa đủ thu-chi).
    MOng các bác cho ý kiến để BTC còn định liệu
    Thay mặt BTC
    Lúc ra về em cũng nghĩ đến vấn đề này bởi cứ có buổi nói chuyện là xuất hiện nhiều gương mặt mới lạ, chưa bao giờ đi off. Thấu hiểu nỗi lo và Ủng hộ Sếp trong việc này.

+ Quyên góp toàn nhóm lấy tiền mua một bộ màn chiếu và máy chiếu (cái này lại phải nhờ bác Mèo sạch thỉu giúp đỡ thêm).
    Nếu chỗ HTX Điện Biên họ có thì mình thuê hoặc mượn sẽ tiện hơn cho việc bê vác.

Quote Được gửi bởi triendoncoi
    Em diễn đạt ko được lưu loát hay thiên về ý kiến cá nhân thì Xin các bỏ qua ! quả thật em có điều này mà cứ viết lên rồi lại xoá nhưng hôm nay em liều vậy.
    * nên chăng chúng ta học hỏi kinh nghiệm thu phí và tổ chức của nhóm chân dung(ở trong Sài Gòn).
    Đó là đăng kí danh sách sinh hoạt & tham gia các hoạt động cũng như đóng phí theo 2
    bảng :
    -Tham gia thường xuyên (đóng phí thường xuyên)
    -Tham gia ko thường xuyên ( đóng phí sinh hoạt theo buổi).
    VD như :
    Danh sách sinh hoạt thường xuyên của nhóm vnphoto Hà Nội
    1.eeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
    2.kkkkkkkk
    Danh sách sinh hoạt ko thường xuyên của nhóm vnphoto Hà Nội
    1.ggggggg
    2.rrrrrrrrrrrr
    Và nên chăng nữa là Lịch gặp gỡ & ọp Ban tổ chức đều có trước mấy ngày vậy nên ta làm 1 bảng danh sách tham dự (để cho các bác tham dự thì đăng kí vào đây.)
    Ví dụ như : Danh sách tham dự Buổi Giao lưu gặp gỡ NSNA Hoài Linh
    1.fffff
    2.4444
    Như vậy thì ban tổ chức sẽ nắm đuợc gần như chính xác số lượng thành viên của nhóm & tham dự các buổi sinh hoạt .
    & Có những phương hướng thích hợp để tổ chức các hoạt động .
    Còn về phần các thành viên mới muốn tham dự cũng được thoải mái...
    Vài ngu ý mong các bác bỏ qua cho em nếu sai ạ.Em xin cám ơn.

Với kinh nghiệm 5 năm tổ chức offline của box nhạc Trịnh bên ttvn thì em tán thành ý kiến của bác triendoncoi. Nên có 2 chế độ đóng góp cho các thành viên thường xuyên (4 lần/ tuần) và những thành viên "phát sinh" do hạn chế về thời gian hoặc các thành viên mới tham dự, như vậy mới đảm bảo được sự cân đối tài chính. Có lẽ việc đóng góp chúng ta hơi e dè thì phải, em thì em nghĩ là không nên, bây giờ muốn làm cái gì tốt thì cũng phải ok cái khoản money đã chứ.

Về việc tổ chức buổi sinh nhật, em nghĩ thành phần BTC nên gói gọn trong vòng 3 - 5 người chính, nên có 1 vài buổi gặp và phân công công việc cụ thể, rồi mỗi người phụ trách 1 mảng và tự kêu gọi các tình nguyện viên khác cho mảng của mình, như vậy ai cũng cảm thấy có trách nhiệm với việc tổ chức hơn mà thông tin cũng thông suốt và cập nhật hơn. VNphoto chắc còn nhiều nhân tài chưa khai quật hết đâu ạ. :lol:

Quote Được gửi bởi DTD145
    ... Thế nên theo thiển ý của em thì có một vài ý kiến như sau để các bác tham khảo cho ý kiến :
    + Chúng em sẽ tổ chức một, hai cuộc hội thảo và một cuộc ọp thực hành một tháng.
    + Sễ tiến hành thu phí những bác đến dự hội thảo mà không tham ra đóng lệ phí sinh hoạt thường kỳ (mức thu sẽ tính toán cho vừa đủ thu-chi).
    + Quyên góp toàn nhóm lấy tiền mua một bộ màn chiếu và máy chiếu (cái này lại phải nhờ bác Mèo sạch thỉu giúp đỡ thêm).
    + .....
    MOng các bác cho ý kiến để BTC còn định liệu
    Thay mặt BTC
    Em nhất trí với sếp. Mà lẽ ra phải đặt vấn đề này từ trước khi tổ chức giao lưu mới đúng.
    EM mạn phép đề nghị thế này:
    1. Tách riêng chi phí cho các buổi giao lưu, offline ra khỏi quỹ cafe cuối tuần
    2. Thông báo kinh phí đóng góp cho từng buổi giao lưu cụ thể. Cá nhân em được tham gia 2 lần gặp bác Thành, bác Linh nên theo em cứ ước tính cho 20 người để chia phần. Cần có thư ký để ghi tên những người tham dự và thu tiền. Nếu thiếu thì sẽ thông báo để đóng thêm, thừa thì cho vào quỹ dự phòng (chả mấy khi thừa đâu sếp ạ )
    3. Việc mua máy chiếu và màn hình nên cân nhắc theo nhu cầu có sử dụng thường xuyên hay không. Nếu 1 tháng mới dùng 1 lần thì nên thuê, vừa đỡ tốn kém vừa khỏi mất công bảo quản.
    Em nghĩ việc đóng góp càng rõ ràng và dư dả thì hoạt động càng có chất lượng.

Quote Được gửi bởi chaoban

Ở đây có nhiều anh em mới quá, nên không biết hết để ghi chú tên của mọi người trong buổi chiều ngày 31/3. Một buổi chiều heets sức có ích cho sự phát triển lâu dài của nhóm Hà Nội.

Công nhận cái tripod xịn có khác, ảnh nét căng bác chaoban nhỉ?!
    Trong ảnh có 1 vài người em vẫn chưa biết là ai, bác "điểm danh" đi. Em là "bác" mặc áo trắng đứng bên tay phải của Sếp ấy!

@Sếp: Em rất ủng hộ ý kiến của Sếp và các bác trên này về việc thu phí cho những buổi hội thảo. Phải có nguồn kinh phí đủ lớn thì mới có thể tổ chức những buổi nói chuyện, giao lưu chất lượng được.
    Còn về việc mua máy chiếu và màn thì em cũng nghĩ như bác olympus1971 là nên thuê, tốt nhất là thuê ngay của HTX (nếu có) vì cũng thỉnh thoảng chúng ta mới tổ chức hội thảo.
    Em nghĩ vấn đề này cần được mang ra thảo luận và quyết định vào buổi offline thứ 7 tới!

Quote Được gửi bởi QuangTX
    Em nghĩ vấn đề này cần được mang ra thảo luận và quyết định vào buổi offline thứ 7 tới!
    Về thu phí, nhà em thì nghĩ chả cần thảo luận, bởi thảo luận thì phát sinh nhiều vấn đề bàn ra bàn vào lằng nhằng mà chả giải quyết được gì, được người nọ mất người kia, có khi gây hậm hực. Em nghĩ Sếp cứ ớm ớm bình quân số người tham gia một lần off có khách mời nói chuyện mà thu phí (em ớm ớm quân số khoảng trên dưới 40). Thu cao hơn tí cũng không sao, thừa đâu sung quỹ, cuối cùng cũng vào anh em cả, đi đâu mà lo, có thừa nhiều đâu mà lo, âm là đằng khác.
    Còn đồ chiếu phim thì nên thuê bác ạ. Thuê thì của họ họ lo bảo quản, mình chỉ việc phá. Mua thì mình phải lo tự bảo quản, mà lại không dám phá (của chung, phá có mà bị diệt chết)

:gathering
    Nguyên bản là : lukhu_lukhu_ongsuvaochua
    Có dự kiến chuyển ngành con hát.

Thưa các bác vấn đề đã được BTC quyết định cụ thể cho từng buồi gặp. Nhìn chung là ưu tiên nhiều hơn cho các bác tham gia nhóm thường xuyên. Chủ trương vẫn là ngon bổ rẻ... mong các bác tham gia hoạt động thường xuyên sẽ nhận được nhiều ưu đãi hơn... đề nghị BQT đóng hộ topic này lại . Xin cám ơn

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234