Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 38

Chủ đề: Kế hoạch, Gặp gỡ giao lưu với nhiếp ảnh gia nổi tiếng trong tháng 4-2007

Buổi trao đổi với NSNH Hoài Linh đã thành công tốt đẹp. BTC xin chân thành cám ơn NSNA Hòai Linh đã nhiệt tình giúp đỡ chúng em. Xin trân thành cám ơn bác Mèo sạch thỉu và Công ty Sao Mai đã tài trợ cho cuộc gặp thành công tốt đẹp. Xin cám ơn bác Loayhoay đã giúp đỡ BTC. Xin cám ơn tất cả các bạn! Chúc các bác có thêm nhiều ảnh đẹp! Xin cám ơn bác Thanhtungphoto đã lặn lội từ Miền Nam ra dự cùng chúng em. Xin cảm ơn.

Đề nghị BTC tăng thêm nhịp độ mở các Seminar như thế này, rất có ích cho những newbies như chúng tôi.
    Hôm nay vừa nghe NSNH Hoài Linh nói chuyện, về nhà đã muốn áp dụng ngay. Ý tưởng muốn mô tả cô con gái lười kim chỉ, để cây kim gỉ toét. Chuẩn bị background cả bằng 1 tấm vải con gái thêu giở từ bao giờ, sợi chỉ thêu đỏ chót, nhưng kim thêu không thấy cái nào, tìm mãi mới thấy 1 cái kim khâu cũng gỉ kha khá. Nhưng đến lúc chụp mới gặp vướng mắc về kỹ thuật. DOF mỏng quá, lại phải tăng thêm ánh sáng... cho lên không còn nhận ra background như trong ý tưởng, còn được mỗi cây kim và sợi chỉ. Ngoài tiêu đề phải mở thêm ngoặc cho chú thích, nếu không người xem lại tưởng nhầm là cái kim khâu giầy lại xâu chỉ đỏ!
    Xấu hổ thật!

Nếu ko được dự buổi nói chuyện hôm nay thì quả thật là một điều thiếu may mắn,bản thân em chỉ được dự có nửa buổi thôi nhưng cũng đã lĩnh hội được fần nào.Hy vọng là sẽ được tham gia nhiều buổi sinh hoạt bổ ích như hôm nay.Chân thành cảm ơn Sếp Dũng và ban tổ chức,cảm ơn NS Hoài Linh cảm ơn tất cả anh em!
    Được sửa bởi Dan moi lúc 12:02 AM ngày 01-04-2007
    Tổ Đoan Trang: Chaoban; Haivu; Mèo sạch thỉu; Duc.hollywood; Downcome; Lio; Thosan; Candyyeuanh; Dan Moi;loayhoay;Kiennt76.

Với những newbie mới cầm máy như em thì buổi nói chuyện như hôm nay quả là đáng quý quá. Những người cần cảm ơn thì "sếp" cũng cảm ơn hộ anh em rồi hỉ? :D Tuần sau kể ra mà có thể đi "bắn phá" đâu đó sau buổi họp/ hội thảo để anh em làm quen thì chắc sẽ vui hơn nhiều (em xin nói thêm là em làm về công tác đoàn thể ở trường ĐH nên cơ hội tiếp xúc với các em trẻ đẹp hơi bị nhìu, nếu các bác cần mẫu thì... ;)) )

Hình như hôm nay có chụp ảnh toàn đội các bác nhỉ? Em được đứng giữa vinh dự ơi là vinh dự :lol

Để đảm bảo tính công bằng và tự chủ em xin các bác ủng hộ BTC chúng em. Số là những buổi hội thảo như thế này thì kinh phí cao hơn những buổi sinh hoạt thường kỳ rất nhiều. Sinh hoạt thường kỳ thì chỉ có mươi bác thường xuyên có mặt, hội thảo thì rất nhiều bác mới toe ... Hôm qua bác Mèo sạch thỉu và công ty Sao mai tài trợ trang thiết bị nhưng mà chúng ta có nên nhờ bác ấy mãi không ...? Ngoài ra còn tiền hội trường, ăn uống, bồi dưỡng giảng viên. (Hôm qua bác loayhoay không đồng ý cho BTC gửi tiền bồi dưỡng NSNA Hoài Linh nhưng chỉ một lần thôi những lần sau BTC quyết định phải có thù lao giảng viên ). Thế nên theo thiển ý của em thì có một vài ý kiến như sau để các bác tham khảo cho ý kiến :
    + Chúng em sẽ tổ chức một, hai cuộc hội thảo và một cuộc ọp thực hành một tháng.
    + Sễ tiến hành thu phí những bác đến dự hội thảo mà không tham ra đóng lệ phí sinh hoạt thường kỳ (mức thu sẽ tính toán cho vừa đủ thu-chi).
    + Quyên góp toàn nhóm lấy tiền mua một bộ màn chiếu và máy chiếu (cái này lại phải nhờ bác Mèo sạch thỉu giúp đỡ thêm).
    + .....
    MOng các bác cho ý kiến để BTC còn định liệu
    Thay mặt BTC

Lệ phí hàng tháng vãn đóng, nhưng khi có phát sinh thì chắc các thành viên khác cũng sẽ sẵn sàng ủng hộ thôi!
    BÁC HỒ NÓI "KHÔNG SỢ THIẾU, CHỈ SỢ KHÔNG CÔNG BẰNG!"
    Nhưng với nhóm chắc "công bằng" cũng đặt trên thuyết Albert Einstein!
    Được sửa bởi coolpix8700 lúc 08:05 AM ngày 01-04-2007

Nhất trí với các ý kiến trên. Hoạt động rất bổ ích, ai cũng thích. Làm cái gì chả tốn nên việc đóng góp cho hoạt động là cần thiết và chắc ai cũng có thể chấp nhận. Duy có điều này xin mạnh dạn nêu ra đây để anh em cân nhắc:
    Những nội dung mang tính hậu cần dĩ nhiên phải thông tin công khai, ... nhưng có nên đưa ngay tại đây hay có cách nào khác hay hơn chăng. Cá nhân tôi hoàn toàn tin tưởng và tín nhiệm các anh em có thiện chí đóng góp công sức tổ chức các hoạt động chung cho nhóm, đứng đầu là sếp. Hay là ta bàn với cô bé xinh xinh xã viên HTX làm trợ lý giúp việc cho sếp, giải quyết khâu hậu cần này. Nếu có anh em nào giác ngộ em nó đi theo con đường ... nhiều người đi, chả biết bao giờ đến đích thì càng tiện.
    Thế là ta khỏi phải nói ở đây, sếp được rảnh tay bày mưu tính kế giúp anh em có cơ hội đi chơi nhiều nhiều. Anh em nào muốn tham khảo vấn đề hậu cần thì có sẵn tài liệu ở HTX Điện Biên. Hết ý kiến ạ.

Sau buổi nói chuyện, NSNA Hoài Linh có đề nghị bác ấy đang tham gia cộng tác với Tạp chi Nông thôn ngày nay - sắp tới sẽ đổi tên, vì vậy nếu nhà mình ai có ảnh chủ đề chân dung, đời thường, cuộc sống, phong cảnh thì gửi vào email cho bác Hoài Linh, nếu đạt yêu cầu ảnh sẽ được đăng trên tạp chí. Địa chỉ email của bác Hoài Linh: gocanhntnn@gmail.com - trong đó nói rõ tác giả và các thông tin liên quan về tấm ảnh. Kính báo!!!
    Sonnt

Ở đây có nhiều anh em mới quá, nên không biết hết để ghi chú tên của mọi người trong buổi chiều ngày 31/3. Một buổi chiều heets sức có ích cho sự phát triển lâu dài của nhóm Hà Nội.

Hu hu ... em đến muộn không có mặt chán thật ... hic hic
    Độ máu có thừa, chỉ có tay nghề là non !!!

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng