Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: HDR- TP HCM - lần đầu tiên

HDR- TP HCM - lần đầu tiên

lần đầu tiên chụp HDR , nên việc xử lý ko được tốt cho lắm , nhất là đám mây . mong các bác cho mình chút kinh nghiệm để xử lý tốt hơn cho lần sau

--
    chụp bằng mắt
    Na.Photo

Theo tớ thì nếu gọi là HDR là mấy tấm này chưa đạt lắm, trừ tấm cuối (bạn ko oánh số). Nhưng mà nhìn chung là đẹp, ấn tượng và màu sắc nhất rất thích.
    iPhone 3GS + Lenses MF

Quote Được gửi bởi TATAK View Post
    Theo tớ thì nếu gọi là HDR là mấy tấm này chưa đạt lắm, trừ tấm cuối (bạn ko oánh số). Nhưng mà nhìn chung là đẹp, ấn tượng và màu sắc nhất rất thích.
    Bác có nêu được không đạt ở chổ nào không, em cũng thắc mắc là không đạt ở chỗ nào??? Theo em nên dùng từ đúng hơn là "Chưa đạt"
    . Không đạt chỉ khi nào thất bại hoàn toàn, không đúng ý đồ.
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Mình cũng mới chập chững tập cái thể loại này cho mình góp vui tí. Àh, hình như mình đi đâu cũng gặp Bác madi3d8, làm quen nhé ;)

Gia tài e có đúng 2 tấm này...Nhờ các Bác nhẹ tay góp ý nha!

hình các bác chụp đẹp thật

HDR phải chọn cảnh để chụp có độ tương phản cao, lên tay ghê nhỉ hehe... a ko có time đi....
    5D MII +50 1.8 + YN tàu khựa

Quote Được gửi bởi DeTrace View Post
    Mình cũng mới chập chững tập cái thể loại này cho mình góp vui tí. Àh, hình như mình đi đâu cũng gặp Bác madi3d8, làm quen nhé ;)[IMG]http://farm4.static.flickr.com/3548/5820430389_dba82099ae_z.jpg[IMG]
    [IMG]http://farm4.static.flickr.com/3161/5820427407_2ef6c71c81_z.jpg[IMG]

Gia tài e có đúng 2 tấm này...Nhờ các Bác nhẹ tay góp ý nha!
    bạn chụp đẹp thật

Quote Được gửi bởi lovecanon View Post
    HDR phải chọn cảnh để chụp có độ tương phản cao, lên tay ghê nhỉ hehe... a ko có time đi....
    cuối tuần này có lịch gì ko a :D
    chụp bằng mắt
    Na.Photo

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Bác có nêu được không đạt ở chổ nào không, em cũng thắc mắc là không đạt ở chỗ nào??? Theo em nên dùng từ đúng hơn là "Chưa đạt"
    . Không đạt chỉ khi nào thất bại hoàn toàn, không đúng ý đồ.
    Tớ nhắc lại là tớ muốn nói "những hình trên không đạt". Bây giờ không đạt thì mãi mãi vẫn là không đạt. Chả lẽ để vài năm sau mấy hình trên sẽ "đạt"? Còn bạn chủ thớt sau này chụp đạt thì là chuyện khác ạ.
    Tớ đồng ý với bạn lovecanon nói là nên chọn những cảnh có tương phản cao, như vậy mới phát huy được cái đặc điểm của HDR tức là ảnh có dãy sáng cao.
    iPhone 3GS + Lenses MF

Quote Được gửi bởi TATAK View Post
    Tớ nhắc lại là tớ muốn nói "những hình trên không đạt". Bây giờ không đạt thì mãi mãi vẫn là không đạt. Chả lẽ để vài năm sau mấy hình trên sẽ "đạt"? Còn bạn chủ thớt sau này chụp đạt thì là chuyện khác ạ.
    Tớ đồng ý với bạn lovecanon nói là nên chọn những cảnh có tương phản cao, như vậy mới phát huy được cái đặc điểm của HDR tức là ảnh có dãy sáng cao.
    Bây giờ không đạt thì mãi mãi vẫn là không đạt. Bác làm như thánh á, nói phát là trúng, bây giờ không đạt nhưng người ta luyện tập thì sẽ đạt, chưa đạt nhưng có luyện tập thì sẽ tiến bộ. Nhiếp ảnh chứ có phải 1+1=2 đâu mà bác dùng giá trị "không" với "có" cứng nhắc thế
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Các bác đừng cãi nhau muh... Nhiếp ảnh là để bắt lại khoảnh khắc có hình ảnh và ánh sáng đẹp muh. Có thể những hình ảnh trên chưa đạt được tiêu chuẩn hình HDR như bác Tatak nói... nhg đứng trên phương diện nghệ thuật e thấy nó vẫn đẹp và bắt mắt người xem. Bác chủ mún mọi người xem và góp ý xem chụp thế nào cho đẹp thôi muh... E ủng hộ những góp ý mang tính chất xây dựng và trao đổi kinh nghiệm.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng