Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: HDR - Đại lộ Đông Tây = cannon G11

tấm 1 nhìn bầu trời u ám giống kỹ xão điện ảnh quá :D, tấm 4 hình như cái cột điện xung quanh nó có vần sáng

HDR vô cùng ấn tượng về màu sắc pha lẫn chút ma quái.

em thì thấy tấm thứ 4 bị chỉnh shadow hơi quá tay nên mới có 1 vệt sáng dọc theo cái cột
    Mò mẫm lúc nào cũng đem lại sự sung sướng và thích thú

HDR là High Dynamic Range phải không các bác? G11 có HDR vậy mấy cái DSLR sao em không thấy nhỉ?

cám ơn các bác đã góp ý HDR nếu dịch ra tiếng việt là ảnh với độ chi tiết cao và e biết ảnh của e làm là bị "sai sự thật" :D e làm 4 ảnh với 4 cách khác nhau nhằm chủ ý tạo ra cái đẹp mà mắt thường ko nhìn thấy đc và có lẽ ko hợp style với 1 số bác trên này :D anyway e vẫn vui với các góp ý của các bác và cám ơn mọi người đã bình ảnh :P !

Quote Được gửi bởi ipsecv6 View Post
    HDR là High Dynamic Range phải không các bác? G11 có HDR vậy mấy cái DSLR sao em không thấy nhỉ?
    Máy nào cũng có mà bác :D bác chụp nhiều ảnh cùng 1 góc độ với độ sáng khác nhau r` gép lại là sẽ đc :D

Quote Được gửi bởi billho View Post
    Em hơi ngu ngơ, nhưng sao HDR trên iPhone cho ra ra ảnh đẹp vậy mà ở đây hình thấy "quá sáng tạo", ý em là nó quá xa với những gì có thể cảm nhận được?
    Bác này còn lấy IP đem vô trong này nữa, pó tay, nói chung cái bác chịu khó tìm và đọc trước khi hỏi 1 câu ngu ngơ: HDR là gì ạ? hay ảnh không thật thấy sao đó.
    Dạ xin thưa giống như bác madi đã nói, ảnh HDR là nói vậy đó, nếu không vậy thì không gọi là HDR. Thích thể loại này hay không là do mỗi người nhưng đừng vào phang vài ba câu để cho người ta biết mình chẳng biết gì thì thật là....
    Nếu không giả giả, man rợ như thế thì chẳng là HDR, còn HDR là gì như thế nào thì cứ google dùm, vì chẳng phải chút là giải thích, nó đầy trên mạng đọc không hết luôn mà cứ hỏi. Cách chụp ra sao cũng có luôn. Máy gì chụp cũng được, miễn là máy chụp hình. Còn IP hả, đi qua phòng điện thoại chơi đi. Tự nhiên đem cái soft làm HDR lởm trên IP vô diễn đàn nhiếp ảnh chuyên nghiệp so sánh, đúng là phải gọi mấy bố luôn.
    Em đọc 1 loạt comment thấy chịu không nổi, nóng tính phát ngôn bừa, nhưng để bác chủ không phải mệt mình với mấy commnet đó thôi.
    Thanks bác chủ nhé, hình đẹp. Hôm nào rãnh giao lưu HDR với em, em thích.
    Đang lao vào con đường đau khổ...

Người ta không biết, người ta mới hỏi, bác làm j mà nóng thế :D
    CHắc bác ấy chưa tìm hiểu thể loại này, mới chỉ biết HDR trên Iphone, HDR trên Iphone chỉ làm sáng các điểm tối trong hình cho màu bão hòa hơn thôi bác ah... Còn HDR chụp ở đây là có thêm hiệu ứng....

Pic #1 bầu trời nhìn khủng khiếp quá Bác... :D
    Nghệ thuật đúng là ko giới hạn...
    Thx Bác!
    O966 9OO 95O

Màu sắc đẹp ghê , chắc em phải làm thử vài tấm xem sao

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123