Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 38

Chủ đề: Ghé thăm Bà Nà Hills

Quote Được gửi bởi trocnguyen View Post
    hìng các bác chụp đẹp qua
    Lở có Bác Ben2003 tố giác em tạm treo nick Bác nầy vài hôm
    Vì chỉ spam đúng 1 câu : "hình các bác chụp đẹp thật"
    Chắc là chạy đua qua topic mua bán đây.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Hình đẹp bác maycatang ah! Nhưng em vẫn chưa cảm giác được bềnh bồng trên mây như xưa khi lên đây..hihi... TFS!

Quote Được gửi bởi Ben2003 View Post
    Em thấy cảnh quan Bà Nà bị phá hỏng bởi những ""nhà nghỉ" 3 - 4 tầng.
    "Lan can" tuy được gỗ hóa bê tông nhưng vẫn thấy giả tạo. Làm mất đi vẻ đẹp thiên nhiên mà tạo hóa đã ban tặng cho Bà Nà.
    Chính xác bác ạ! Bgio xem ảnh Bà Nà “phồn hoa” quá, ko còn nét hoang sơ như xưa. Em đi Bà Nà năm 2003, em nhớ lúc em đi Chùa có tượng Phật thật to xd gần xong. Hồi đó chưa có cáp treo, em lên đỉnh Bà Nà bằng xe… super dream! Ôi cái cảm giác khi chạy xe Honda lên đây, vừa sướng vừa lo, đi toàn số 1, ít du khách nào chọn lên núi Bà Nà bằng xe máy. Dốc dựng đứng, có nhiều khúc cua như 360 độ.. Xe này em thuê của chủ ks, em chạy từ Hội An ra Đà Nẵng luôn, ông đó mà biết leo lên Bà Nà chắc ko cho em thuê..hehe.. Dưới chân núi là cái nắng cháy da của miền Trung, mà khi leo lên tới đỉnh Bà Nà cảm giác sướng vô cùng, không khí se se lạnh, nhìn mây bay là là thấp phía dưới, rừng thông, biển trời mênh mông… em nghe nhiều người gọi Bà Nà là Đà Lạt 2. Em chỉ còn hình vì thời đó em còn xài máy phim..hihi
    MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Dạ đây là các Công trình đang xây dựng dở dang trên Bà Nà.
    Em nghe đồn rằng nó là khu ăn chơi và "sung sướng" nhất Bà Nà.

18/

19/

20/

21/ Truyền thuyết kể rằng các cô gái xinh đẹp hay bị thần Gió cuốn đi, Vậy nên các Cô Nàng nên cẩn thận.
    Chứ không là bị Gió cuốn đi như thế nầy

My Gallery
    - My facebook

Coi hình mà đau lòng cho Bà Ná. Bà ơi Bà mang tên Mỹ làm gì đễ cho con cháu đào bới thân thể như thế.

Thấy tên topic là nhào vô xem liền vì trước kia em đã lang thang một mình trên Bà Nà này 2 ngày sau chuyến công tác ở Cty Prudential, ở ngay cái khách sạn này. Lúc trước nó còn nhỏ lắm, chủ vừa kinh doanh vừa mở rộng thêm lần lần. Lúc em ở đây, không khí trong phòng khá ẩm khi chiều tối xuống, do khí hậu suơng mù xung quanh cho nên nếu anh em lên đây ở vài ngày nên để ý chống ẩm cho lens tốt. Cám ơn bác Q đã cho hình ảnh gợi nhớ kỷ niệm.

[QUOTE=maycatang;1656794]7/ Hướng bên kia của Resort

8/ Đang Nắng ngon lành trời lãi đổ cơn mưa tầm tả

9/

Được sửa bởi Gen NT lúc 04:52 AM ngày 14-06-2011
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Được du lịch wa ảnh cùng bác Q đã ghê, ngoài cảnh quang ra còn cái gì hay để chụp nữa không bác Q?
    OPEN GROUP
    My Flickr

Xin phép bác maycatang được góp vui một ảnh.

Tượng Phật Chùa Linh Ứng - Bà Nà, Đà Nẵng

Mấy nhà đang xây dựng là khu vui chơi sắp hoàn thành. Công ty em cũng làm 2 khu Làng Pháp và Lâu đài cổ, cũng lớn lắm.

@HuuLoc: Anh nghĩ nếu có thời gian chứng 1 ngày 1 đêm thì tha hồ Tìm con Art.
    Hôm đó anh ghé có vài tiếng đồng hồ à.Nên chỉ ghi nhận lại thôi

@Cám ơn Anh H, ghé thăm,ha ha.. em làm anh hồi tưởng lại quá khứ rồi

@Thinh Nguyen: dạ Bác cứ tự nhiên, nếu còn hình post tiếp lên cho em chiêm ngưỡng thêm với.Hôm đó đi như chạy

@Can_mtv: thì ra lời đồn là sự thật.Em nghe nói nó là khu ăn chơi hoành tráng lắm.

My Gallery
    - My facebook

@bác Quang:em ở trên đó 1 đêm nhưng có con nhỏ nên chả tìm được con art, hic hic! Chỉ có lúc khuya hoặc sáng sớm thì ra chụp được vài tấm khách sạn Lê Nim và Morin (em cũng xin ké vài tấm!)

P/s: lúc em đi tầm tháng 4 năm ngoái các công trình con đang làm móng hoặc hạ tầng, giờ đã lên tới này rồi (khu này nghe nói do Pháp đầu tư làm khu du lịch 5* và có Cáino nữa)!

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng