Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Help - Sony Nex 5 báo lỗi Camera Error :(

Exclamation Help - Sony Nex 5 báo lỗi Camera Error :(

Thân gửi anh em,
    Sáng nay mình vừa cặm cụi đi cưới em Sony Nex 5 - (1855+16) về để gia nhập vào gia đình Sony.
    Mình mua Full của Sony chính hãng. Lúc mua vẫn test cẩn thận, máy ngon lành.
    Vác về đến nhà, bật lên, máy báo lỗi trên nền trắng "Camera Error", ko thể truy cập vào Menu cũng như View đc. Thay lens khác vẫn vậy. Đã thử tháo pin, thẻ, và chờ, lắp lại..v..v.. vẫn chưa có kết quả khả quan.
    Hiện tại lo lắng quá. :(
    Anh chị em nào có gặp trường hợp này tư vấn giúp mình với nhé?

Rất mong tin cấp cứu của ace.
    Thân.

----
    ĐÃ ĐỔI MÁY MỚI. KO TÌM RA ĐÁP ÁN CHO BỆNH.
    CẢM ƠN ACE ĐÃ GHÉ THĂM VÀ GIÚP ĐỠ.
    Được sửa bởi NewStarLucky lúc 03:25 PM ngày 11-06-2011

Đem ra chỗ mua bảo hành cho chắc ăn.

mới mua sao không quay lại nơi mua mà xxx hả bác
    search dùm bác cái này bác tự xử xem được không
    Hi there please follow the steps and let me know the result.
    1. Ensure batteries are fully charged & clean the battery connector point in side the battery compartment.
    2. Look carefully between the lens and the camera body for any sand, dirt or any damaged etc.
    3. Try turning the camera with the lens facing down and shake to dislodge anything stuck
    4. Try removing batteries and memory card, wait 5 minutes and refit the battery only.
    5. Now turn on camera( with out card ) and see ,if working then fix the memory card & again turn on the camera. If working then fine . Otherwise format the memory card and fix back in camera again & try. Make sure before format the memory card take a back up all photos in your computer then format. If no luck then reset or restore the camera setting by pressing Menu key for 2 sec .. in not done the press both Menu & self time key for 2 - 4 sec.
    i hope it will gives you success. Thanks & Before you leave, if you have found my information helpful and if you haven't already done so then please press the ACCEPT button, this is how I am paid for helping you today. POSITIVE feedback & bonus is appreciated
    Body: A77 + F58
    Lens AF: SAL18-200 + [35/1.8 + 85/2.8]SAM + Sig 50/2.8 macro
    Lens MF: nhiều

Muốn thử xem hết lỗi không, up thử lại ROM cho nó xem thế nào
    Chụp, chụp nữa, chụp mãi....

Cảm ơn sự nhiệt tình của anh em.
    Cảm ơn bạn Cunho đã Search thông tin giúp mình nhé.
    Như đã nói, mình cũng đã thử nhiều cách, như tháo pin, tháo thẻ, chờ, lắp; thay pin khác, thẻ khác, thay lens... giữ phím menu...nhưng vẫn chưa có hiệu quả. Cũng ko hiểu lỗi này do đâu. Liên quan đến phần cứng? phần mềm?
    Thực tình từ chỗ mình đến nơi mua máy đường xá xa xôi, phải tính bằng đường "chim bay", nên rất ngại khi phải mang trở lại nơi bán của Sony. Đành lên nhờ ace tư vấn và tìm đường cấp cứu trước. Nếu ko đành phải giã từ em nó về với tổ ấm cũ vậy.

Thật buồn, máy vừa về đến nhà, chưa kịp chụp kiểu nào, mẫu còn xếp hàng dài, thì đã lăn quay. Buồn ơi là sầu...

Sau một đêm suy nghĩ, cuối cùng vẫn phải lao đi bảo hành.
    Mang đến, roẹt, roẹt => máy mới ( ko đến 2 phút).
    Cầm máy mới về, vẫn ko có câu trả lời cho bệnh Camera Error trên.
    Chỉ có thể nói, ơn chúa. May là mua máy mới có bảo hành hãng.

Chân thành cảm ơn ace đã ghé thăm và giúp đỡ.
    Hẹn gặp lại ở những góc ảnh Nex-5.

Nghe nói mới mua mà hư... anh làm em cũng lên tim ) chúc mừng anh đón em nex lành lặn về nhà nha! Chúc anh có nhìu hình đẹp )
    a550+grip+SAL 50 1.8+SAL 55-200II

Cảm ơn KakaVuongDinh.
    MÌnh dùng anh Gúc Gồ, thấy thế giới cũng nhiều trường hợp dính lỗi này. Nhưng chưa thấy có giải phát nào sơ cấp cứu được.
    Chắc lỗi nhà sản xuất rồi, nên mới đổi nhanh thế.
    Hên xui.
    Hẹn gặp lại ae ở những bức ảnh đầu tiên với Nex-5 ngày mai. ;)

Mình mua chính hãng chả lo...nhưng mua không chụp mấy thấy phí quá...bác nào lấy em để lại cho nhé. còn bảo hành 21 tháng lận...

Unhappy Sony alpha a57

Chao cac bac, em co con Alpha Ạ7 moi mua thi cung bi camera erro ma dem di bao hanh no lai tra ve, roi lai dem ra bao hanh nhung van khong thay noi gi ca, buon qua co bac nao chi giup em voi.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng