Trang 330 / 412 Đầu tiênĐầu tiên ... 230280320328329330331332340380 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,291 đến 3,300 / 4117

Chủ đề: có còn bác nào xài D2H - D2Hs không? vào lập hội đồ cổ đi ...

Tết nhất bận quá, chưa đi được đâu nên lại loanh quanh chụp trong nhà để góp vui với các bác

D2H + 50 F1.4K

@Bác vthanhtrieu: e đi công tác bị dị ứng thời tiết rồi về bị tùm lum thứ nên phải nhập viện tỉnh dưỡng đó mà bác. Khoẻ xong là ôm máy ra Tao Đàn chụp luôn.hihi
    Cảm ơn bác đã hỏi thăm. Chúc bác năm mới sồi dào sức khoẻ, có nhìu hình cho ae dòm ngó nha! :D

@Bác ninjabolt: cảm ơn làn gió mát của bác. Từ lúc vác D2H về thì tới 2 tấm này em mới hài lòng đó ^^
    Hình của bác có ko khí tết ghê! (Like)

@Bác ntdz27: ku nhà bác kute ghê. Lớn lên chắc mấy em xếp hàng dài luôn quá! :D

ko có con trai cute như bác ntdz27 thì góp vui hình gấu nhà em vậy :D

<3

Chúc anh em năm mới bình an

Em xông box đồ cổ cái nhá! chúc anh em năm mới vui vẻ,nhiều may mắn và hạnh phúc.

D2H 85F2 AIS

Em mới lấy được D2H của bác @ntdz27 mua lại từ bác lacot và em lens 50f2 của bác @gasokhanh, up vài cái hình góp vui cùng các bác ạ :D

Được sửa bởi quangcaoquy lúc 08:57 PM ngày 01-02-2014
    098 506 1999 - D2H và 50f2

[QUOTE=quangcaoquy;3049806]Em mới lấy được D2H của bác @ntdz27 mua lại từ bác lacot và em lens 50f2 của bác @gasokhanh, up vài cái hình góp vui cùng các bác ạ :D

Xin chào mừng bác quangcaoquy đã gia nhập hội đồ cổ.Chúc bác năm mới nhiều may mắn,mạnh khỏe và chụp được nhiều hình cho hội đồ cổ xôm tụ tí.

chào các bác, e là newbie đang muốn bước chân vào làng ảnh ọt, e tính mua D2Hs để tập chụp thì có được không ạ ( e chưa có chút kiến thức cũng như kinh nghiệm gì về chụp). E nói lý do e muốn chọn D2Hs để làm con máy khởi đầu vì
    1 là vấn đề kinh tế, e còn rất trẻ ( sn 91) và mới chập chững đi làm, kte không dư giả nhiều mà giá của D2Hs thì lại vừa túi em :D.
    2 là mục đích: e sắm máy đầu tiên là để chụp ảnh hàng hoá của em ( e buôn bán thú cảnh) và thương xuyên đi chụp động vật di chuyển nên e muốn có máy nào đó có thể chụp được thật nhanh, bắt khung hình thật tốt.
    3 là vì e D2Hs có ngoại hình nhìn khá đẹp mà e thì lại thuộc cái dạng " sĩ diện hão" thích máy to cầm cho oách ạ :D. e
    Nhưng nói đi thì phải nói lại e cũng có vài cái rất lo lắng, mong được các bác đi trước tư vấn.
    1. D2Hs sx từ năm 2005, tính đến bây giờ e nó cũng bước sang tuổi thứ 9 rồi vậy liệu các chức năng còn hoạt động tốt không ( máy e định lấy chụp hoảng 50k shot), e cũng biết là em nó là " già làng" thì ắt hẳn cái phần công nghệ không được bằng như các cháu thanh niên hiện nay nhưng vẫn bắn nhảy tung toé được chứ ạ, có khi nào câm lên ngắm ngắm xoay xoay mãi mà k lấy net được đành bỏ xuống hay chụp bị bệt màu, lệch màu, các thông số không chuẩn xác nữa không ạ.
    2. Ngoài nhiệm vụ chính là chụp ảnh động vật đang di chuyển thì cháu cũng hay hâm hấp dạo phố chụp ảnh phong cảnh, hoa hoét hay chụp chân dung cho bạn bè lắm, liệu e già làng D2Hs có đáp ưng tốt được các nhu cầu này không ạ ( e hỏi về vấn đề của máy thôi ạ, còn e cũng biết bức ảnh đẹp xấu phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố ).
    3. E nghe thiện hạ đồn đại là dòng D2H và D2Hs thì khử noise khá kém và chụp ảnh thường xuyên bị hạt sạn, liệu có đúng không ạ? Nếu đúng có cách nào khắc phục không a??/
    4. Bác chủ cũ của máy e tính mua có nói với em rằng dòng này cũng hơi kén người chụp chút, vậy nếu 1 newbie không biết gì như e liệu có làm chủ được 1 em máy pro như này không ạ???
    5. Thêm vào đó để phục vụ được nhu cầu chụp ảnh chân dung và động vật di chuyển liên tục thì e nên sử dugj lens gì đi kèm vs body D2Hs ạ.
    ( E nghĩ ra cái gì thì e ghi lên hỏi các bác hết, chưa hệ thống lại trật tự được, các bác thông cảm giúp e nhé).
    Rất mong nhận được sự tư vân của tất cả mọi người.
    Em xin cám ơn

Quote Được gửi bởi yoko1910 View Post
    chào các bác, e là newbie đang muốn bước chân vào làng ảnh ọt, e tính mua D2Hs để tập chụp thì có được không ạ ( e chưa có chút kiến thức cũng như kinh nghiệm gì về chụp). E nói lý do e muốn chọn D2Hs để làm con máy khởi đầu vì
    1 là vấn đề kinh tế, e còn rất trẻ ( sn 91) và mới chập chững đi làm, kte không dư giả nhiều mà giá của D2Hs thì lại vừa túi em :D.
    2 là mục đích: e sắm máy đầu tiên là để chụp ảnh hàng hoá của em ( e buôn bán thú cảnh) và thương xuyên đi chụp động vật di chuyển nên e muốn có máy nào đó có thể chụp được thật nhanh, bắt khung hình thật tốt.
    3 là vì e D2Hs có ngoại hình nhìn khá đẹp mà e thì lại thuộc cái dạng " sĩ diện hão" thích máy to cầm cho oách ạ :D. e
    Nhưng nói đi thì phải nói lại e cũng có vài cái rất lo lắng, mong được các bác đi trước tư vấn.
    1. D2Hs sx từ năm 2005, tính đến bây giờ e nó cũng bước sang tuổi thứ 9 rồi vậy liệu các chức năng còn hoạt động tốt không ( máy e định lấy chụp hoảng 50k shot), e cũng biết là em nó là " già làng" thì ắt hẳn cái phần công nghệ không được bằng như các cháu thanh niên hiện nay nhưng vẫn bắn nhảy tung toé được chứ ạ,
    2. Ngoài nhiệm vụ chính là chụp ảnh động vật đang di chuyển thì cháu cũng hay hâm hấp dạo phố chụp ảnh phong cảnh, hoa hoét hay chụp chân dung cho bạn bè lắm, liệu e già làng D2Hs có đáp ưng tốt được các nhu cầu này không ạ ( e hỏi về vấn đề của máy thôi ạ, còn e cũng biết bức ảnh đẹp xấu phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố ).
    3. E nghe thiện hạ đồn đại là dòng D2H và D2Hs thì khử noise khá kém và chụp ảnh thường xuyên bị hạt sạn, liệu có đúng không ạ? Nếu đúng có cách nào khắc phục không a??/
    4. Bác chủ cũ của máy e tính mua có nói với em rằng dòng này cũng hơi kén người chụp chút, vậy nếu 1 newbie không biết gì như e liệu có làm chủ được 1 em máy pro như này không ạ???
    5. Thêm vào đó để phục vụ được nhu cầu chụp ảnh chân dung và động vật di chuyển liên tục thì e nên sử dugj lens gì đi kèm vs body D2Hs ạ.
    ( E nghĩ ra cái gì thì e ghi lên hỏi các bác hết, chưa hệ thống lại trật tự được, các bác thông cảm giúp e nhé).
    Rất mong nhận được sự tư vân của tất cả mọi người.
    Em xin cám ơn
    Tất cả những điều em LO LẮNG ở trên đều chính xác hết.chỉ có mục 1 (có khi nào câm lên ngắm ngắm xoay xoay mãi mà k lấy net được đành bỏ xuống hay chụp bị bệt màu, lệch màu, các thông số không chuẩn xác nữa không ạ. ) là không chính xác thôi.
    MỘT LỜI KHUYÊN: nếu chưa biết gì về tốc độ,khẩu độ,nhiệt độ màu,.... thì cũng không nên mua em nó thật.vì nó cũng khó tính lắm đấy.sợ em mua rồi chán hắt hủi nó thì tội nghiệp em nó.cùng tầm tiền em nên chọn mua Nikon D300 hay Canon 50D. có lẽ dễ chụp hơn lại có đèn flash trên máy nữa.còn đã nghiện cái chất pro của em nó thì THÔI RỒI,CÒN CHẦN CHỜ GÌ NỮA.em nó thì ống kính nào mà chả được.em cứ xem hình trong box này(đặc biệt là của bác dangchuong)thì sẽ biết là em nó là được những gì nhé.chúc em mau mau quyết định rồi DỨT ĐIỂM luôn.

Trang 330 / 412 Đầu tiênĐầu tiên ... 230280320328329330331332340380 ... Cuối cùngCuối cùng